1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thắc mắc về cách hành xử của Gà đối với Cáo

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi meo-u, 13/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meo-u

meo-u Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Lâu nay em cũng hay vào đọc các bài viết của các tiền bối trong này. Các bài kinh điển của Quack, azza..., 3www (HBO), HKGH, Sunny boy, Cong050...Nói chung là rút ra rất nhiều kinh nghiệm, chủ yếu là nâng tầm hiểu biết đối nhân xử thế. Có cái nhìn khách quan, thoáng đạt hơn.
    Nhưng vẫn còn lăn tăn một số điều, nên mạo muội viết ra để các bác góp ý.
    Em là em kết nhất câu có đại ý học các bí kíp cưa gái là để thành một người đàn ông đích thực, có sức thu hút đối với phụ nữ, và hiểu phụ nữ hơn để có thể lựa chọn được một người bạn đời như ý (hình như của bác Azza.., hoặc bác Quacker).
    Về đại thể em đồng ý với phương pháp của các bác. Chỉ có một thắc mắc cơ bản. Các bác bảo ta phải trên cơ gái, coi gái như cỏ rác, luôn chủ động, hài hước....Nói chung là ta phải có một cái đầu tỉnh táo khi yêu.
    Điều đó theo em khó lắm. Đã gọi là Gà thì đều là các chú có tính tình hiền lành, cả đời chẳng biết-dám làm hại ai (ngoan ngoãn, phải nghe lời bố mẹ và thầy cô[:D]). Nói chung là công dân tốt[:D]. Trong đầu không có suy nghĩ hại ai bao giờ, chịu khó làm ăn-lấy lương thôi, có hối lộ nhưng cũng không nhiều[:D]. Có gây sự với ai thì chỉ chửi nhau là cùng. Người ta đánh mình thì mình cùng lắm là đấm vào...lưng người ta. Thậm chí không dám vác đá, gậy gộc, dao...đánh vào mặt đối phương do sợ nó...chết. Nói chung là như thế. Như thế thì làm sao mà có suy nghĩ, âm mưu gì với con gái được.
    Hơn nữa, các chú Gà đều quan niệm tình yêu là tình cảm thiêng liêng. Thấy kết mới tán. Mà kết rồi thì con gái nó thành tiên nữ giáng trần trong mắt rồi còn đâu. Thích nó từ cái dáng đi, điệu cười, cái gì cũng thích[:D]. Lúc đó tuy già đời rồi nhưng vẫn thấy run, còn không dám sàm sỡ hay ba hoa trước mặt nó kia.
    Những đứa mà Gà không thích thì thoải mái hót, sàm sỡ...Đâm ra được việc, gái không thích đổ ầm ầm. Nhưng Gà không thích. Còn những đứa Gà thích thì Gà chẳng biết thể hiện làm sao nữa.
    Nếu nghe lời các cao thủ, cần phải coi Cáo như bình thường. Thế thì lúc ấy nó lại giống như bao người con gái khác. Gà sẽ bắt đầu thấy Cáo cũng ..xấu, nhiều răng, hở lợi, ngực nhỏ, chân không thẳng, da không trắng lắm.... Lợi dụng mình đi ăn đi uống, lươn lẹo...Thế thì tình cảm của Gà đối với Cáo xuống thê thảm.
    Theo em thì nó cứ thuận như lẽ tự nhiên thôi. Cả Cáo và Gà đều có tình cảm với nhau lúc ban đầu. Thế thì tình yêu mới lâu bền đựơc. Còn trường hợp Cáo không thích Gà tí nào thì thôi. Vì lúc đó Cáo nó xét nhiều thứ lắm. Chủ yếu là xem Gà có đẹp trai, phong độ, tiền nhiều, công việc ổn đinh, có nhà riêng hay không...Nếu Gà mà có đầy đủ những yêu cầu đó thì đã không phải là Gà nữa rồi:-O
    Tất nhiên em không nói đến các bác cao thủ hay các bác có tính đào hoa. Lúc đó thì có tình yêu nào đâu. Lừa nhau để thoả mãn thôi.
    Vấn đề ở chỗ xã hội có rất nhiều chú Gà. Mọi thứ bình thường (đẹp trai bình thường, hót không hay, hát cũng không hay, lương bình thường). Đã qua vài ba mối tình, yêu thật có, yêu chơi bời có. Bây giờ kết thật lòng một em, muốn lấy vợ. Em này cũng bình thường (nhan sắc, trí tuệ, học vấn, điều kiện gia đình). Tất nhiên tiêu chuẩn hơn Gà một chút. Các bác tư vấn làm sao cho Gà tán và giữ được em ấy trong khi cũng có chú khác đến cò cưa.
    Theo em pháp nó là cứ để mọi việc tự nhiên. Gà thích thì nhắn tin gọi điện, rủ đi chơi (khéo một tí như các cao thủ đã dậy). Nếu thuận lợi thì cứ tăng cường độ mà tấn công. Mình thích thì cứ đến. Vì không đến, giả vờ "bơ" nó khổ cho Gà lắm. Bác 3www miêu tả nó giống như con nghiện ấy. Ra ra vào vào xem giờ, nghĩ ngợi lung tung. Nếu xoắn quá mà em nó chán thì lại nghe lời cao thủ bơ một thời gian (không bơ không được[:D]). Bớt các hành động trẻ con như tặng hoa tặng quà, đi dưới mưa, chờ cả đêm bên nhà nàng đi...Vui vẻ là chính, tiện thể cầm tay ôm hôn khi có điều kiện...Như thế có được không các bác.
  2. sarahhigh

sarahhigh Thành viên rất tích cực

Mình đánh giá cao độ gà của bạn. Nhưng ở đời có một chữ nữa bạn ơi, đó là "thay lòng". Dù cho bây giờ bạn gà và xem gái như tiên nữ giáng trần, liệu khi yêu rồi có chắc sau này bạn không chán hay là phôi phai tình cảm không?

Thế nên cái gì cũng có giá của nó, mà nếu bạn đã yêu thì đừng cho gái thấy là bạn xoắn, mà là quan tâm chăm sóc đúng mực. Gái nào chẳng thích được quan tâm chăm sóc. Mình cũng rất quí mấy anh gà nhưng không hiểu sao mình vớ phải toàn sói. Nhưng mấy anh này lúc cua mình thì cũng nhiệt tình lắm chứ nếu khi mình chưa có gì với họ mà họ còn lạnh nhạt thì mình đâu thèm quan tâm, phải không bạn? Có điều nếu gái đã không có tình cảm và xem bạn như một người đàn ông bình thường, tức là không có cảm giác giới tính gì với bạn, thì bạn cũng không nên cố làm gì. Một khi gái đã thích, thì dù bạn có làm gì gái vẫn đáp lễ bạn thôi. Còn khi gái không thích thì bạn có bơ đi một thời gian hay tấn công dồn dập thì cũng thế cả mà thôi.

Còn việc của bạn là cua một cô gái mà bạn có ý định tiến xa để làm bạn trăm năm, thì nói thật chém gió giỏi cũng là một cách bạn ạ. Nhưng gì thì gì khi có thời cơ thì phải nắm tay, tình cảm, mặn mà để gái có tình cảm. Những cái thân mật là những thứ có thể giúp bạn tiến xa hơn trong quan hệ tình cảm đó.

Còn một khi đã ân ái với nhau rồi thì khỏi nói, gái sẽ coi bạn như chồng duy nhất, người hùng duy nhất trong mắt gái mà thôi. Gái khi đã yêu ai và quan hệ với người đó thì nhất mực chung thủy, chỉ biết có mỗi bạn. Chính vì thế mà các cao thủ trong này đều khuyên phải ấm chén.

Nhưng gì thì gì, bước tiền đề vẫn là nắm tay hôn và ôm. Nếu bạn làm được như thế thì coi như bạn đã chiếm được tình cảm của gái. Còn quan hệ hay không chỉ là do bạn và gái quyết định thôi. Ở đây tôi chưa nói yêu nhau lâu ngày gần gũi yêu thương riết rồi muốn ân ái với nhau để tình cảm thăng hoa. Việc của bạn là phải chém gió hài hước, quan tâm đúng mực và cầm tay khi có thể.
  3. cqx007

cqx007 Thành viên tích cực

Chân lý chính tông thế này. Giai yêu bằng mắt. Giá yêu bằng tai. Toàn thấy các Gà mô tả về gái nào bà gái ấy ngực toa, dáng chuẩn, dễ thương, sweet voice, hot girl. Để tương ứng với gái đẹp, trước hết Gà cũng phải chém gió, phang bão, phệt sóng thần, túi ko có đồng cắc nào cũng phét nhà anh tiền tỷ, khoai anh to. Nếu không chém được thì phải chấp nhận yêu gái xấu, thế thôi, phàn nàn giề.
  4. maNyWaYs

maNyWaYs Thành viên mới

Đã vote cho 2 bác ở trên =))))))
  5. thienhadenhatga

thienhadenhatga Thành viên mới

Khó thì mới phải tập . Dễ thì ngoài kia đâu có lắm người lập topic như thế =)) Và điều chủ thớt thắc mắc cũng là điều khó khó nhất . Đó chính là thắng nổi chính mình , kiểm soát được cảm xúc của chính mình . Thì khi đó đã đắc đạo :))

Bao giờ cũng vậy , kưa 1 con mình ko thích nó đơn giản bao nhiêu thì khi kưa 1 con mình yêu nó cực khó bấy nhiêu