1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thắc mắc về việc bài viết "Làm doanh nhân dễ hay khó?" bị xóa vì lý do QUẢNG CÁO!

Chủ đề trong 'Thông báo Ý kiến hỏi đáp' bởi talentde, 30/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. talentde

talentde Thành viên mới

Dear BQT diễn đàn,

Mình nhận được thông báo rằng topic giới thiệu chương trình tọa đàm "Làm doanh nhân dễ hay khó" vào ngày 08/10/2011 tại NVHTN TPHCM bị xóa vì lý do quảng cáo! Nói chung thì đã tham gia diễn đàn, bất cứ ai cũng sẽ phải tuân thủ quy định của CLB. Nhưng mình ko đồng ý với việc bài viết đó của mình bị xóa với lý do như tin nhắn mình nhận được dưới đây:

Mạn phép cho mình hỏi các bạn định nghĩa "quảng cáo" là gì? Theo mình nghĩ và theo những gì mình biết về quảng cáo thì việc giới thiệu một chương trình hữu ích, tham dự miễn phí, người giới thiệu ko được lợi gì khi post lên...chỉ post với mong muốn sẽ có thêm nhiều người có thể đến được với những chương trình tọa đàm hữu ích và hướng thế hệ trẻ đến một lối sống tích cực hơn thì ko thể gọi là quảng cáo được!

Mong BQT xem xét và người đã xóa bài của mình xác định lại "Thế nào là quảng cáo?" (các bạn có thể tham khảo từ điển và bất cứ tài liệu nào về quảng cáo để hiểu rõ hơn về quảng cáo) và hãy cân nhắc những bài viết thế nào cần phải nhắc nhở là mang tính chất quảng cáo!

Mình cũng từng nhiều năm là thành viên BQT 1 website nên chắc chắn mình sẽ rất cân nhắc khi tìm nơi để post bài phù hợp, mình nghĩ đã là thành viên BQT thì trước khi xóa bài vì bất cứ lý do gì cần cân nhắc rất kỹ về mục đích của người viết bài và nội dung của bài viết vì nếu bất cứ ai post bài mang tính tích cực lên diễn đàn giới thiệu một chương trình hữu ích nào đó đều bị cho là quảng cáo thì những cái hay, cái mới, cái tốt đẹp sẽ ko có cơ hội đến được với thành viên của diễn đàn! Diễn đàn sẽ ko thể tiếp thu được những cái mới mà sẽ dần lạc hậu!

Mong BQT xem xét và sớm cho mình câu trả lời xác đáng! Xin chân thành cảm ơn!

Trân trọng!

Talentde