1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thắc mắc về việc khoá tài khoản

Chủ đề trong 'Thông báo Ý kiến hỏi đáp' bởi dreamworld1, 02/08/2014.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dreamworld1

dreamworld1 Thành viên tích cực

Mình thắc mắc về việc khoá vĩnh viễn tài khoản dreamworld vì lý do spam. Bài comment đó mình cho là không vi phạm các quy định của diễn đàn trong việc trả lời bài viết. Rất mong các admin xem xét và cho mình 1 câu trả lời thoả đáng.
  2. Techmin

Techmin Super Moderators Staff Member

dreamworld1 thích bài này.
  3. ALPHA3

ALPHA3 Moderator

Mình cũng có kiểm tra nhưng không thấy bài viết của thành viên @dreamworld .

Sếp @anheoinwater kiểm tra lại và trả lời bạn ấy ạ.
  4. anheoinwater

anheoinwater GDQP - KTQSNN Moderator

dreamworld đã viết:
    Tôi không thể hiểu được cái suy nghĩ của bạn nó là như thế nào luôn, thật sự là thấy rất vô trách nhiệm và lố bịch, và chắc chỉ có bạn mới nghĩ được ra 1 cái cách như vậy. Pro ai thì cũng nên suy nghĩ trước khi comment chứ
    Sorry mọi người, tôi lập nick cũng chỉ để hóng tin và nghe thông tin nhiều chiều, có điều cái kiểu này thấy quá bức xúc nên phải comment

Nguyên bài bạn viết chỉ có vài dòng như thế, không mang bất cứ nội dung nào liên quan đến chủ đề hay lý lẽ nào, nội dung duy nhất là đả kích cá nhân thành viên khác và spam. Vì là nick mới nên tôi áp dụng công cụ chống spam. Công cụ này dùng để tránh việc các thành viên cố tình tạo nhiều nick khác nhau để spam và đả kích đối thủ tranh luận.

Lưu ý bạn thêm là riêng cái topic Ukraina trong box KTQSNN đang rất nóng, các thành viên liên tục lập clone nick để tranh cãi và chửi bới nhau, nên việc áp dụng hình thức kỷ luật phải đang rất mạnh, không châm chước như các topic khác được.
    Lần cập nhật cuối: 02/08/2014
    Techmin, ALPHA3dreamworld1 thích bài này.
  5. dreamworld1

Cám ơn admin đã có câu trả lời, mình sẽ lưu ý về chuyện này hơn. Lý do có thái độ nóng nảy cũng chỉ do quá bức xúc với ý kiến của bạn kia
    ALPHA3 thích bài này.
  6. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đọc trả lời của bạn mình chưa hiểu lắm. Ý của bạn là do dùng công cụ chống spam nên nick kia bị khóa vĩnh viễn, còn ý bạn không muốn đúng không?
    Hay do bạn kia có một loạt bài không đúng chủ đề, nên bạn quyết định treo vĩnh viễn???
    Mình hỏi vì 2 cái này khác nhau.
  7. dreamworld1

@ke_chien_bai Mình lập nick để hóng tin, do bức xúc quá nên mới comment, và bài post đấy cũng là bài post đầu tiên của mình. Tất nhiên, cá nhân thì mình cho là sử phạt vậy hơi nặng, có điều theo luật thì nội dung không liên quan chủ đề thì là spam, mình không có ý kiến j cả.
    P/S @anheoinwater Nick của mình là mới hoàn toàn, không liên quan đến ai, còn admin chặn vì lý do topic quá nóng nên phải làm nghiêm thì cũng không vấn đề gì với mình cả. Có điều, mình hi vọng là bạn làm nghiêm với mình thì những bài tương tự cũng nên xóa đi, vì các thành viên đả kích, khiêu khích, châm chọc nhau trong đó cũng không ít, thế nên việc theo dõi tin rất bức xúc.
    Techmin thích bài này.
  8. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình lại chưa hiểu? Sao lại lập nick để hóng là sao nhỉ? Box đó phải có nick mới xem được?
    Còn chuyện theo luật với xử phạt thì mình đọc là hiểu rồi, vậy nên mình mới hỏi bạn kia.
    Túm lại là dù sao thì bạn cũng đã lập nick mới, muốn hóng cũng hóng được rồi. Kinh nghiệm là không nên nóng ở những...điểm nóng:P
  9. ALPHA3

ALPHA3 Moderator

Đóng topic bớt việc tí. :D
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa