1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thái độ của anh như vậy là sao?????????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi buon2008, 31/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. buon2008

buon2008 Thành viên mới

Thái độ của anh như vậy là sao?????????

Yêu nhau lâu rồi, 4 năm.
    Mình biết mình thường xuyên làm sai, cái tính cách trẻ con, đỏng đảnh tiểu thư làm anh dần dần xa mình hơn. Sau nhiều biến cố, giờ đây mình có vẻ lớn hơn một chút, hiểu chuyện hơn một chút, và cũng hiểu rằng cách cư xử của mình với anh chỉ ngày càng đẩy anh ra thêm.
    Anh nói anh k còn yêu mình như trước nữa, anh bảo mình hãy nhìn vào và chấp nhận sự thật này, đừng ép anh và ép chính bản thân mình.
    Mình buồn lắm. Mình đã níu kéo, trước đây vẫn vậy, mình luôn níu kéo. Nhưng giờ đây hình như mình k níu kéo được anh nữa rồi.
    Anh vẫn quyết tâm như thế, anh nói thẳng là anh k còn yêu mình nữa, k muốn gặp mặt nữa, có gặp cũng k vui vẻ gì.
    Mình tưởng rằng sẽ k dễ vượt qua ( bọn mình đã ở tình trạng này một lần), nhưng thực sự cảm giác k tệ như lần trước. Khi mình xác định anh k còn yêu mình nữa, cảm giác nhẹ nhõm hơn rất nhiều so với lúc mình hy vọng anh vẫn còn yêu mình, hy vọng anh có những hành động, cử chỉ để mình có thể thấy anh yêu mình.
    Mình đã níu kéo, đã xin anh cùng cố gắng, nhưng anh vẫn lạnh lùng.
    Mình đành thôi hy vọng.
    Nhưng tại sao anh lại vậy?
    Tối qua 11h đêm anh nhắn hỏi mình đã ngủ chưa, trong khi mới cách đây 2 ngày anh đã nói rất nhiều điều làm mình đau lòng.
    Sáng nay trời mưa to, anh lại nhắn hỏi thăm mình đi làm có bị ứơt k )
    Anh làm như thế để làm gì? Anh có biết anh làm như thế lại tạo cho mình hy vọng.
    Mình k dám trả lời anh? Mình sợ mình lại hy vọng, và rồi lại nghe những câu nói đau lòng.
    Có ai có thể nói cho mình biết, anh làm như vậy để làm gì? Phải chăng chỉ là thói quen của anh hay chỉ vì hỏi thăm xã giao.
    Chắc hẳn có rất nhiều bạn đã từng ở trường hợp như mình. Mọi ngừoi có thể cho mình lời khuyên k?????

Điều em muốn mọi người khuyên bây giờ là em có nên trả lời tin nhắn của anh ấy k?
    Em vẫn rất hy vọng rằng anh ấy còn tình cảm với em, nhưng những thái độ của anh ấy chưa thể hiện được nhiều gì cả, em sợ mình hy vọng rồi mình lại bị thất vọng.
    Nhưng k biết nếu k trả lời tin nhắn của anh ấy thì em có đánh mất đi cơ hội của mình k? Em k biết nên làm thế nào nữa
    Anh ấy lại vừa nhắn tin hỏi em " Em k trả lời tin nhắn của anh à"

Được buon2008 sửa chữa / chuyển vào 13:31 ngày 31/10/2008
  2. Midori_hana

Midori_hana Thành viên mới

Theo mình nghĩ là còn hi vọng đấy, nhưng cứ để đó xem sao. Chả cần vội vàng làm gì cả.
  3. trungmabu128

trungmabu128 Thành viên mới

em ơi, khó nói lắm em ạ, bản thân anh là con trai, anh cũng ko hiểu ý của bạn em muốn gì, thường thì khi con trai đã không thích ai đó thì họ bơ luôn, ko quan tâm nữa đâu.
    nói thật là trước đây anh đã từng ở trong tình trạng của em, người con gái anh theo đuổi cũng vậy, có những hành động thật sự không thể hiểu nổi. nói chung anh nghĩ là do trạng thái tình cảm của người ta lúc đấy nó thế nào đó nên tự dưng nghĩ đến mình. anh bị như thế rất nhiều lần, và cũng vẫn đáp lại như bình thường thôi, em cũng ko nên phải né tránh làm gì. trường hợp em em cứ chấp nhận giờ anh ấy chỉ là bạn đi, như những người bạn khác, cứ trả lời bình thường, rồi thì cái gì đến tự nó đến em ạ, ko nên ngồi đấy suy nghĩ làm gì cho mệt đầu, ko thể tìm ra câu trả lời đâu.
    có câu này anh thấy đúng lắm này: cái gì đã là của mình thì sẽ là của mình (tất nhiên là mình đã cố gắng hết sức để nó là của mình rồi, trường hợp tự nhiên "sung rụng vào đầu" là có nhưng rất hiếm). Thế nên em đã cố gắng hết sức rồi thì thôi. giờ thì chỉ còn đợi chữ "duyên" của em và bạn trai em nữa thôi.
    Chúc may mắn.
  4. buon2008

buon2008 Thành viên mới

Giờ em k thể coi anh ấy như một người bạn được. Thà rằng k liên lạc, có thể sẽ dễ vượt qua hơn.
    Tất nhiên em vẫn hy vọng, vẫn mong muốn rằng anh ấy còn yêu em, nhưng mà những lời nói của anh ấy làm em cảm thấy đau lòng và bị tổn thương. Em k dám trả lời tin nhắn của anh ấy, em sợ mình lại hy vọng.
    Em làm như thế có phải tự đánh mất đi cơ hội của mình.
    Giờ thực sự em k biết làm gì?
    Anh ấy lại vừa nhắn cho em " Em k trả lời tin của anh à"
  5. trungmabu128

trungmabu128 Thành viên mới

anh hiểu hiểu ý em rồi, giờ chỉ có một cách là mọi chuyện phải rõ ràng thôi. em nói chuyện thẳng với cậu ý, rằng em vẫn còn yêu và rằng nếu anh ko còn yêu thì không nên có những tin nhắn quan tâm kiểu chỉ những người yêu nhau dành cho nhau thôi. em cứ nói thẳng với bạn em xem cậu ý trả lời thế nào? anh nghĩ chỉ có thế này thì em mới hết suy nghĩ được
  6. dobby

dobby Thành viên quen thuộc

Các chàng khi đã nói lời chia tay thì thường là muốn chia tay thật mới nói chứ không như chị em ta ( thi thoảng doạ dẫm tí thôi)
    Đã nói ra là muốn thế rồi, không hẳn là anh ấy hết yêu, nhưng nếu tình cảm của anh âý không đủ mạnh để giữ bạn thì bạn hãy để cho nó ra đi. Quay lại chỉ làm khổ nhau thôi.
    Hoặc là cũng có quyết tâm, nhưng hơi hụt hẫng vì không thấy bạn níu kéo gì nữa, nên cũng có đôi chút suy nghĩ, vấn vương. Tình yêu 4 năm rồi đâu có đơn giản nói thôi là thôi là thôi được
    Tóm lại là bạn đừng trả lời gì cả, im lặng để xem anh ấy phản ứng thế nào. Nếu bạn thực sự quan trọng đối với anh ấy, anh ấy sẽ phải tìm đến bạn chứ không có cái kiểu nhắn tin thử lòng như thế.
    [
    Được dobby sửa chữa / chuyển vào 13:42 ngày 31/10/2008
  7. darkflames

darkflames Thành viên mới Đang bị khóa

anh chàng đó vẫn muốn quay trở lại, nhưng sợ người yêu không thay đổi được bản tính trẻ con nên còn đang dè dặt. Nếu em chủ topic muốn kéo người ta về thì đừng trẻ con nữa, biết sai chỗ nào thì sửa đi ... yêu nhau đến 4 năm tức là sức chịu đựng và lòng quyết tâm cũng cao đấy !!!
  8. buon2008

buon2008 Thành viên mới

Mình cũng nghĩ như bạn.
    K phải mình k níu kéo anh ấy, mà là níu kéo nhiều nữa bạn ạ, Nhưng anh ấy vẫn lạnh nhạt.
    Đằng sau những lời lạnh nhạt đó, liệu mình có nên hy vọng nữa k? buồn quá
  9. buon2008

buon2008 Thành viên mới

Trời ơi, thực ra mình biết mình sai nhiều, nhưng anh ấy đã nói những lời phũ phàng như thế, liệu mình dễ dàng bỏ qua thì anh ấy có đánh giá mình k có tự trọng k?
    Mình k trả lời tin nhắn anh ấy có ghét mình hơn k?
    K hiểu phải làm gì cho đúng? HuHu
  10. emxinhxinh87

emxinhxinh87 Thành viên mới

Cách đây mấy thág, tớ cũng gần rơi vào tình trạng như của bạn, chỉ có điều ko phải chia tay mà trong đầu mỗi đứa đều có ý nghĩ ko thể tiếp tục được nữa rồi, và thế là ko ai gặp mặt ai. Anh của tớ cũng lạnh nhạt, vô tâm lắm. Tớ tính trẻ con, tự ái cao thế nên chẳng đứa nào chịu suy nghĩ lại xem mình làm thế đúng hay sai, hay mình đã làm sai những gì rồi.....Mãi đến hôm anh ấy xuống Hải Phòng công tác, lại nhắn tin cho mình, giốg như ko có gì xảy ra, ko có gì ngượng ngập. Còn mình, cố gắng hết sức rồi, nhưng cuối cùg vẫn nhắn lại. Cứ nhắn qua nhắn lại, lại thấy nhớ, lại thấy yêu thương....cho đến hôm anh về, ra đón anh thì mọi chuyện lại bình thường, chẳng ai nhắc lại chuyện gì đã xảy ra nữa.....
    Vậy nên theo tớ, bạn cũg nên nhắn tin lại cho ngta, như thế vừa tôn trọng người hỏi han mình, vừa có thể phần nào làm rõ chuyện tc...dù ko còn thì vẫn nt như bạn bè đc mà....cứ nói bình thường, ko thân như lúc yêu là đc :D, thậm chí nhắn thật lạnh lùng vào hihi để xem ngta như thế nào