1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thái độ của anh như vậy là sao?????????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi buon2008, 31/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 1lonely

1lonely Thành viên quen thuộc

Mưa làm nhiều người như đang nhớ nhung... dù mọi chuyện đã qua rồi... Mưa mãi mà không dứt, lòng người lại càng thêm buồn ....
    Mình thì chưa yêu đươc nổi 1 năm để mà đưa cho bạn lời khuyên, nhưng mình cũng mạo muội đưa ra vài lời với bạn. Một ngày mưa thế này mà ko có những lời chia sẻ thì thật buồn
    Chuyện của bạn, anh ý nhắn tin hỏi han khi mọi mà anh ý đã nói những lời phũ phàng, có thể hiểu là anh ý đang nhớ tới bạn, anh ý nhắn cho bạn để thoả nỗi nhớ, muốn bạn nhắn lại để anh ý ko thấy mình cô đơn. Nhiều bạn nói là thử lòng, nhưng đã 4 năm rồi mọi tình huống thử chắc 2 bạn đã trải qua... Mình nghĩ bạn nên cứ nhắn tin lại cho anh ý, xã giao thôi, dù sao cũng cứ đáp ứng nhu cầu nhớ của anh ý... Bạn cũng đừng nghĩ nhiều, nếu anh ý còn yêu bạn thì mọi chuyện sẽ tốt hơn... Có thể những lúc giận dỗi mà nói những lời phũ phàng, nhưng khi xuôi xuôi rồi thì sẽ suy nghĩ tốt hơn.... Quan trọng là lúc đã hiểu ra con người ta sẽ hành động thế nào mà thôi ...
    Mình nói hơi linh tinh... hy vọng bạn hiểu ...
  2. ThienNhaiCoc

ThienNhaiCoc Thành viên mới

Đọc những dòng tâm sự của bạn , mình cảm thấy cảm thông cho bạn quá. Có lẽ nếu người yêu của bạn đọc được những dòng này. anh ấy sẽ hiểu và thương bạn hơn.
    Bốn năm yêu nhau là một khoảng thời gian dài với bao nhêu kỷ niệm , Khó có thể nói chia tay và quên hết được.
    Con người chứ không phải cỏ cây đâu mà vô tình. Mình nghĩ anh ấy dẫu sao vẫn còn tình cảm với bạn, Anh ấy quyết định chia tay đó là điều anh ấy cảm thấy đau khổ nhưng không thể nào làm khác được.
    Đàn ông con trai tuy bề ngoài lạnh nhạt nhưng trong tâm rất yếu lòng , Mình nghĩ anh ấy chia tay bạn là đúng, Bởi vì cho dù anh ấy có vẫn cố gắng mà yêu bạn thì cũng chỉ là tự dối gạt bản thân và cả chính bạn nữa.
    Điều anh ấy cần là một khoảng cách để có thể nhìn nhận lại chính tình cảm của mình như thế nào. Bạn hãy cứ nhắn tin bình thường và cố gắng chấp nhận sự thật này. Điều anh ấy cần ở bạn là sự trầm tĩnh và bình lặng. Hãy xóa hết và làm lại một điều mới bắt đầu bằng tình bạn. Chỉ sợ bạn không đủ định lực để vượt qua sóng gió trong lòng mình, Bạn hãy tin vào một ngày mai tươi sáng hơn,Sẽ còn có những người bạn tốt cùng chia sẽ nỗi buồn của bạn
  3. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Qui fuit, suit; qui suit, fuit.
    Theo tình tình tút, tút tình tình theo. Cái điều này thật ngớ ngẩn nhưng nhiều người vẫn mắc hoặc vẫn thích dùng là sao ^^. .
    Bây giờ: Đừng lãnh đạm nhưng cũng đừng nồng nhiệt quá.
    Hãy làm như bạn thiennhaicoc nói đó: Bạn hãy cứ coi như cả hai đang bắt đầu lại từ tình bạn đi.
  4. ngoclucbao22486

ngoclucbao22486 Thành viên mới

mình cũng nghĩ rằng điều bạn nên làm bây h là sự bình thản. Đừng cuống quýt lên làm j, anh ấy hỏi thăm bạn thì bạn cũng đáp lại bình thường,cũng thăm hỏi bt. 2người đã yêu nhau 4năm rồi, chắc hẳn là hiểu rõ tính cách của nhau..hãy cho nhau thêm thời gian, nếu bạn còn yêu anh nhiều đến thế và cố gắng bắt đầu bằng 1tình bạn. kể cả nếu anh ta kô còn yêu bạn thì bạn cũng lên tìm lấy sự thanh thản cho mình. Chúc vui!
  5. darkflames

darkflames Thành viên mới Đang bị khóa

đã yêu thì dẹp bỏ cái Tôi cá nhân !!!
  6. buon2008

buon2008 Thành viên mới

Thực sự nếu để tiếp tục làm bạn thì rất khó, thà rằng k liên lạc có lẽ sẽ nhẹ nhõm hơn.
    Mỗi khi nhận được tin nhắn, mình lại suy nghĩ, lại hy vọng.
    Nếu có thể coi nhau như những người bạn, có thể chỉ nhắn tin xã giao rồi coi như k có gì thì em k thể làm được.
  7. emlacuoide

emlacuoide Thành viên rất tích cực

nếu chị vẫn còn tình cảm với a ý thì hãy tiếp tục níu kéo a y, nt lại và làm cho a ý hiểu đc tình cảm thật cũng như những suy nghĩ, những j chị đã nhận ra chị cần thay đổi vì ny của m. 4 nam là thời gian đủ để tình cảm của 2 ng sâu đạm và ko dễ quên. Anh ý đang nghĩ j lúc này thì cũng rất khó đoán đc. Có thể chỉ là 1 phút nghĩ đến kỉ niệm đẹp hồi yêu nhau mà anh ý đã nt lại với chị, hay anh ý làm thế để chị có thời gian suy nghĩ và nhận ra đc cái sai của m... Iêu là cho nhiều hơn nhận. Chi. hay~ tiếp tục hy vọng và cố gắng đến cùng để bảo vệ ty của m, để có đc điều m mong muốn, đừng nên buông xuôi, dù phải chuẩn bị tâm lí thật tốt vì hy vọng lúc này là con dao 2 lưỡi, có thể quay lại làm tim chị tan nát và đau khổ. Manh. me~ le^n chi nhe''''. Mong chi se~ dc hp.
    </strong></font></font></font></font></font></font></font></font></font> [/sign]
    Được emlacuoide sửa chữa / chuyển vào 19:23 ngày 01/11/2008
  8. buon2008

buon2008 Thành viên mới

Tối hôm 31/10, chỗ mình làm nằm ngay giữa đoạn lụt, k thể dắt xe ra được. Mình fai đi bộ, ra hết đoạn lụt đứng bắt taxi k được. K biết làm sao để về nhà vì nhà mình cách chỗ làm 10km Trước khi mình ra khỏi cơ quan, anh ấy đã nhắn tin bảo mình cố gắng tìm cách về.Nhưng lúc k biết làm sao về được thì bản tính tiểu thư lại trỗi dậy, gọi điện cho anh ấy tự nhiên bật khóc làm anh ấy bực mình và bảo mình cả thế giới đều như vậy, k phải riêng mình em, hix, buồn quá.Cuối cùng nhờ có đứa bạn thân nên em đã tìm được đường về ( nó bảo nhảy lên xe bus tuyến số ... để về thẳng nhà nó ) ( hix, vì từ bé đến giờ em mới đi xe bus 2,3 lần gì đó mà lần nào cũng do nó dẫn đi, nên lúc đó k nghĩ đến là đi xe bus)
    Trưa 1/11 anh ấy mới gọi điện hỏi thăm em đang ở đâu, tối qua có về được k? đang để xe ở đâu. Anh ấy cả đêm ở chỗ làm giờ mới về được. cũng chỉ hỏi thăm qua loa thế thôi.
    Sáng nay 2/11 anh ấy lại gọi hỏi thăm em. Em có cảm giác như chưa chia tay ý, lạ thật. Mặc dù những lời hỏi thăm và giọng điệu của anh ấy và em vẫn còn lạnh lắm.Chẳng biết phải làm sao nữa bây giờ. Giờ em đang dần dần nhận ra trước đây em nhõng nhẽo với anh ấy quá. K hiểu những lời nói lạnh lùng của anh ấy trước đây là thế nào. Em cũng muốn hy vọng nhưng nghĩ đến những lời nói đó lại cảm thấy đau và sợ lắm.
  9. cong050

cong050 Thành viên tích cực

Cô đúng là thứ phiền phức mà tất cả mọi thằng đàn ông đều sợ nhất đấy, lấy cô về rồi suốt ngày phải è ra mà lo cho cô từ cái móng chân bị sứt đến ly sữa cô uống thì có quá cha làm gà trống nuôi con còn sướng hơn.
    Anh nhà cô cũng thuộc loại tốt tính, anh yêu cô nhiều năm vậy mà chưa chán là may cho cô lắm rồi (gập tớ 4 năm thì thoát ra được là mở tiệc ăn mừng toàn công ty luôn rồi), vậy mà ổng còn thăm hỏi tỉ tê thế này thì rõ là ổng tốt tính.
    Thôi thì xin phát biểu cái hướng nghĩ của tớ thế này cho cô tham khảo nhé. Anh ý còn yêu cô, nhưng cô đừng vội mừng, vì bắt buộc phải chia tay rồi, nên có nghĩa tình yêu anh ấy dành cho cô không chiến thắng nổi việc anh ý nghĩ đến địa ngục gia đình ngày sau.
    Vì vậy, thái độ anh ta hoàng toàn có thể hiểu được. Anh ta muốn xa cô để cô có cơ hội phát triển, nhưng lại lo khi cô phát triển thì đi với thằng khác mất tiêu, nên việc thăm hỏi cô là để biết tình hình chiến sự, xem đồn có địch nào oánh hay không.
    Thế nên, nếu như giờ cô nói bóng gió có người để ý, và có người muốn yêu lần nữa, thì anh ta cuống lên mà về với cô ngay. Nhưng nếu thế thì mọi chuyện lại trở lại như cũ, và địa ngục gia đình lại tái hiện. Nếu cô là một đứa còn suy nghĩ được chút ít, thì cứ nằm im đó, làm quen với cảm giác cô đơn, quen với việc không có ai giúp mình bất cứ việc gì, và quen với việc thiếu xôi thịt (nếu đã từng có ).
    Đến khi nào cô tự mình đi xe bus mà không hiểu tại sao mình lên được, đi taxi mà không đợi người mở cửa, đi chợ mà không nhờ người chở, đi làm không chờ người đưa. đi vệ sinh không nhờ người rửa ấy........... Thì lúc đó anh sẽ về, và hạnh phúc sẽ đến.
    Chúc cô thành công.
  10. buon2008

buon2008 Thành viên mới

Bạn nói nghe ghê quá. Nhưng dù sao cũng cảm ơn Bạn.
    Qua 2 ngày mưa bão tự nhiên cũng thấm thía nhiều điều. Cũng gần như những gì bạn đã nói, mình cũng nhận ra rằng phải thay đổi bản thân mình.
    Khi gặp khó khăn phải tự giải quyết trước khi nghĩ đến nhờ ai giúp mình. Đạo lý rất đơn giản nhưng sau một lần đi xe bus tự nhiên lại thấm thía cái sự nhõng nhẽo tiểu thư dở hơi của mình.
    Có điều giờ mới nhận ra thì k biết còn kịp nữa k? K dám tin là anh ấy còn yêu mình.