1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thái độ của anh như vậy là sao?????????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi buon2008, 31/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Necrophilia

Necrophilia Thành viên mới

Tại sao lại buồn,buồn làm đek gì nhỉ...
    thằng cha đó có em khác,rồi đá bà chị,nhưng vẫn hỏi thăm quan tâm,mục đích là để cho ba chị nhớ nhung nó,bà chị tưởng nó vẫn còn yêu mình .Nó biến bà chị thành cái sân sau để thi thoảng có lúc buồn nó còn có chỗ mà....giải toả.
    Thế nhưng bà chị nhìn lại mình xem,vẫn yếu đuối,vẫn tỉêu thư,và nhất là vẫn nhớ nó...xin thôi đi,chia tay rồi thì thôi,đường ai người nấy đi,tâp suy nghĩ phũ phàng đi 1 chút,rồi sẽ thấy dễ sống hơn.....Bà chị bảo là jai ko thiếu,vậy tội gi ko chọn ra 1 thằng nào nó ngon nhất,khéo còn hơn cả thằng cha ex,cho lão ex cảm thấy hụt hẫng,khéo khi biết bà chị có jai khác chả quắn đít lên ấy chứ
  2. loveisblue7

loveisblue7 Thành viên mới

Bạn gái ....nếu như bạn còn yêu và nghĩ rằng anh ấy và bạn sẽ quay lại với nhau...hãy chứng minh cho anh ấy thấy ...bạn đã lớn và ko còn như xưa nữa...4 năm yêu nhau đâu phải nói bỏ là bỏ ngay ..những việc anh ấy làm ...chứng tỏ vẫn còn yêu bạn ...nhưng anh ấy đang phân vân ......liệu bạn có trưởng thành hơn và ko trẻ con nữa.
    Đừng quá lệ thụôc vào ng mình yêu ..ít ra còn có công việc ..gia đình và bạn bè....hãy làm anh ấy tin tưởng ...trong thời gian này hãy là 1 ng bạn ...vẫn trả lời tin nhắn..vẫn liên lạc............và hãy xem lại mình có những điểm gì thiếu sót ................có thể bạn không hoàn hảo .....nhưng hãy làm hết sức có thể.Con người sống là để hy vọng ...tình yêu lẫn cuộc sống ..đừng nghĩ mình hy vọng rồi thất vọng.................sống chỉ 1 lần sao không ngại thử thách.......
  3. November_rain_gt

November_rain_gt Thành viên mới

Nếu bạn đã im lặng được, hãy cố gắng kìm chế cho cảm xúc mau qua, đừng quay lại, có thể lúc này, khi bạn im lặng, anh ấy cảm thấy thiếu, thấy nhớ, nhưng rồi quay lại, sẽ lại chán, lại làm khổ nhau. Hãy cố gắng đừng nhắn tin lại, cho đến khi nào bạn thật sự cảm thấy thanh thản, có nghĩa là " dù anh ấy còn yêu bạn hay ko còn yêu bạn, bạn sẽ không đau khổ vì điều đó nữa". Mình chỉ biết khuyên bạn như vậy, tình cảm là thứ khiến người ta đau đớn nhất bạn ạ.
  4. buon2008

buon2008 Thành viên mới

Cám ơn bạn, đọc xong bài viết của bạn mình thấy nhẹ nhõm đi phần nào.
  5. buon2008

buon2008 Thành viên mới

Tối nay mình qua nhà anh ăn cơm với cả bố mẹ anh.
    Chắc hẳn mọi người thấy lạ lắm nhỉ, đã chia tay rồi còn qua ăn cơm. K phải mình thân với bố mẹ anh gì đâu, trái lại là khác, 2 bác có vẻ k hài lòng lắm về mình, có lẽ tiêu chuẩn chọn con dâu cao hơn nữa. điều này lại làm mình thắc mắc thêm.
    Hôm qua anh mới nói rằng nếu mình tiếp tục yêu một người mà tình cảm đã phai nhạt thì chỉ khổ cho mình mà thôi, mình đã rất buồn vì điều đó.
    Thế mà chiều nay anh bảo qua nhà ăn cơm, mình thấy thắc mắc vô cùng , hỏi anh anh bảo mẹ anh bảo qua ăn ( chắc vì món quà 20/10 mình tặng cho bác đây). Mình đã hỏi anh nghĩ sao, anh nói chẳng sao cả.
    Thế là mình qua nhà ăn cơm.
    Mình cũng k hiểu quan hệ giữa anh và mình bây giờ là gì, anh vẫn lạnh nhạt, vẫn nói rất nhiều câu làm mình tổn thương và thấy đau lòng. Nhưng vẫn có những hành động khó hiểu gieo vào lòng mình sự bất an và hoài nghi.
    Được buon2008 sửa chữa / chuyển vào 22:23 ngày 03/11/2008
  6. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Anh Công nói đúng quá còn gì.
    Giống như con chim bị bắn sợ cành cây cong, anh ấy đã một lần yêu và thất vọng, thì ko dễ để ngay lập tức tin tưởng ở bạn.
    Như các đàn ông khác, thì người yêu bạn chắc cũng không ghét con gái khóc đâu. Vì khóc thật ra cũng ko mâu thuẫn lắm với cứng cỏi và tự lập.
    Nhưng giờ anh đang phân vân, đang chưa thật sự tin ở sự thành tâm thay đổi của bạn, thì điều anh cần nhất lúc này là bạn hãy chứng tỏ sự thành tâm ấy bằng hành động.
    Thế nên, hãy tạm lau nước mắt đi bạn nhé, và tập trung cố gắng học cách để mạnh mẽ và trưởng thành hơn. Đạt được như thế rồi, thì dù bạn khóc vì buồn hay vì vui, rồi cũng sẽ đến lúc anh lại chìa vai ra cho bạn thôi mà, tớ tin thế : ) .
  7. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Cụ thể là nói những câu gì mà làm bạn ''tổn thương và thấy đau lòng''?
    Cụ thể là làm những hành động khó hiểu gì mà ''gieo vào lòng sự bất an và hoài nghi''?
    Ghi rõ ra đi chứ.
  8. buon2008

buon2008 Thành viên mới

Mình đã viết hết ở trên rồi còn gì nữa bạn.
    Hôm nay tâm trạng của mình rất khá.
    Mình sẽ cố gắng thay đổi vì chính bản thân mình.
    Dù anh k còn yêu mình nữa, mình cũng sẽ chấp nhận. Mặc dù thực sự mình rất còn yêu anh. Nhưng nếu những điều quan tâm đó chỉ là sự thương hại thì mình k cần.
  9. thaonguyen_hp

thaonguyen_hp Thành viên mới

chi ah, chi giong e truoc day roi day. tuy e va ng do ko yeu nhau ko lau nhu chi nhung khi ctay cung la li do tai minh.Nhung e cho rang do chi la li do thoi long nguoi da thay doi thi luon tim li do do loi cho ng khac de ban than minh ko thay minh da thay long.E cung tung hi vong va anh ay lam e hi vong nhieu hon voi chi co. H chi co len nhe nhu e nay,h e co hanh phuc moi nhung e van luon so qua khu lap lai.Rat mong dc nc voi chi day neu chi muon nc chi cho e nick yahoo nhe.hien tai e cung dang ko vui ne.Chuc chi binh tinh
  10. cong050

cong050 Thành viên tích cực

Nghe khí phách đấy, nhưng đừng để ngày đẹp trời thì tâm trạng phơi phới, đến khi mưa gió bão bùng lại trùm chăn khóc thút thít, trách đời đen bạc, trách kẻ phụ tình, rồi lại bốc điện thoại lên làm một câu "sao anh ác thế, sao anh không thương em", thế là hỏng toàn bộ đấy.