1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thăm dò tâm lý anh em tí.... cả nhà tham gia cho zui

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi vyhuynh, 06/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Thăm dò tâm lý anh em tí.... cả nhà tham gia cho zui

Tình hình rất là tình hình.... khi mà ảnh hưởng của phim ảnh quá nhiều, lúc chia tay, các chàng trai hay thòng 1 câu Anh mong là em sẽ tìm được người khác tốt hơn anh làm cho các cô gái cứ ảo tưởng người ta lúc nào cũng cầu mong hạnh phúc cho mình nên đâm ra dằn vặt, dễ dẫn đến 1 số hành động tiêu cực như níu kéo này nọ.
    Nhưng thực tế phũ phàng là chả thằng nào tốt đẹp như vậy trừ.... trên phim ảnh [​IMG]. Phàm con người ai cũng ích kỷ, cái gì mình đã thích thì đời nào mà nhả ra cho thằng khác nó ngậm. Đúng ko anh em? hehe.... Con trai nó buông xuôi thường chỉ khi nó
    1. Chán
    2. Hơi chán
    3. Quá chán
    chứ cái trò mong em hạnh phúc bên người ta chỉ có trong bài hát, trong phim hoặc khi em cao chạy xa bay với thằng khác mà ko cứu vãn được thì mới... zăng ra cái câu đó thoai. [​IMG]
    Chính vì vậy tớ mở topic này ra để lắng nghe ý kiến của anh em nhà mình, nhằm giúp đỡ chị em có cái nhìn đúng hơn về phe đó sau khi chia tay, nhất là khi đối tượng ngậm tăm luôn. Ok ko? [​IMG]
    Cứ thỏai mái chia sẻ thật lòng ha anh em [​IMG]
  2. james_xyz

james_xyz Thành viên mới

3. Quá chán.
  3. tiensinhdatinh

tiensinhdatinh Thành viên mới

Chán + Mệt mỏi
  4. NguoiKhongTenSo7

NguoiKhongTenSo7 Thành viên mới

Thực ra khi trong tư tưởng đã xuất hiện những mầm mống của sự chán mà lại xuất phát điểm từ phía anh em thì thường là chóng vánh thêm 1 thời gian, chờ đợi đi lừa các em khác, em nào ngon hơn thì tếch sang với em đó, em cũ cứ "thòng" chơi cho vui hoặc dứt điểm ngay với em cũ để đi chơi với em mới cho mái thoải! Còn về phía chị em thì có hơi khác 1 chút, "Mình hơi chán nó rồi, nhưng ngoài nó là người yêu mình nhất thì lại chả có con gà nào cả?". Thậm chí khi lừa thêm, được nhiều con gà khác, chị em vẫn chơi trò lờ lờ nước hến, nửa đục nửa trong ko rõ ràng với các con gà mới hòng kéo dài thời gian, hehe
    Nguyên nhân: Hơi chán.
    Nguyên cớ: Nhiều thứ linh tinh, lặt vặt---> Chán!.
  5. Trai_Nuoi_De

Trai_Nuoi_De Thành viên mới

6. satthuaoden611

satthuaoden611 Thành viên mới

7. vina_tsunami

vina_tsunami Thành viên mới

Cái chỗ vàng được hiểu như sau: Đừng có tưởng bở, chẳng có thằng nào tốt hơn anh đến với em nữa đâu!
  8. manofvalue

manofvalue Thành viên mới

Buông xuôi thì thường là quá chán rồi. Nhưng mà cũng rất nhiều trường hơp như đồng chí trainuoide nói, con trai rất nhiều thằng tử tế thiệt đấy
    Được manofvalue sửa chữa / chuyển vào 18:45 ngày 06/08/2006
  9. nh248_no1

nh248_no1 Thành viên mới

cực chán..........
  10. Yen_xinh

Yen_xinh Thành viên mới

Nếu trường hợp 2 người vẫn còn yêu nhau mà do nguyên nhân từ gia đình không thể đến với nhau được thì cũng la chán, hơi chán hay quá chán à? Có những người họ vẫn yêu người kia nhưng họ phải chia tay vì biết 2 người không thể đến với nhau được.
    Em có 1 cô bạn thân. Cô ấy là cảnh sát nên không thể lấy người có lí lich có tỳ vết. Mà người yêu cô ấy lại có ông nội la địa chủ. Nếu lấy nhau thì cô ấy phải bỏ ngành. Thế nên họ phải chia tay. Nhưng cho đến bây giờ họ vẫn là bạn cho dù 2 người vẫn còn yêu nhau. Trước khi chia tay người yêu cô ấy đã nói " Anh mong em sẽ tìm được người khác tốt hơn anh ".
    Em tin người con trai đó nói thật lòng minh !