1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thăm dò ý kiến về dầu hấp

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi TloveT2006, 08/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TloveT2006

TloveT2006 Thành viên mới

Thăm dò ý kiến về dầu hấp

Trước giờ tớ ít hấp dầu lắm, ra tiệm người ta hấp lọai nào thì dùng lọai đó, chả đòi hỏi
    Giờ tớ định mua 1 hũ về hấp để hấp được nhiều lần. Tóc tớ lúc này khô xơ lém, tớ vừa cắt bớt phần đuôi tóc để bớt xơ (vì tớ uốn quá hay sao í nên mới bị xơ thế )

Tóc tớ thuộc lọai tóc mỏng, tóc tơ í, nó mỏng manh lém
    Tớ thix lọai dầu hấp có mùi thơm mát nhẹ, ko nồng quá hay có mùi hăng hắc khó chịu đâu nhé
    Cho tớ 1 vài ý kiến để tham khảo
    hihihi sẽ theo ý số đông nha
    Cám ơn everybody

2. iamme89

iamme89 Thành viên mới

vote 1 phiếu cho Plan+ , dùng thik lắm ý , mà mùi thơm giữ lâu cực ; hấp nóng , lạnh đều ok hết . Ngoài ra tớ thấy mọi người cũng khen hấp của Ken , nhưng tớ chưa thử , vì dùng Plan+ thik rùi
  3. justkelvin

justkelvin Thành viên mới

dung loreal HAIR SPA vua hap nong vua hap lanh deu duoc ma mui thom nhe cung rat de chiu
  4. tulip_do

tulip_do Thành viên mới

Định lập topic về dầu hấp mà lên đã thấy rùi. Mọi người thử đóng góp ý kiến về dầu hấp loại nào, giá xiền và chỗ mua nha.
    Còn bản thân em, hồi trước dùng 1 lọ hấp nóng 500ml có 59k. Hãng thì em ko nhớ, nó ghi là made in Germany nhg nhìn vỏ như là China ý, mùi thơm như nước hoa. Hấp xong tóc mượt kinh dị luôn, gấp mấy lần thuốc hấp của Fructic. Dùng được 2 hộp thì nghĩ về lâu về dài chả biết chất lượng thế nào nên dù rất mưọt e chuyển sang hấp của Sunsilk - 39k/hộp 200ml nhg chả ăn thua. Mà cái này hình như chỉ hấp nguội được. Kensuko thì em chưa hấp nhg dùng dầu gội bết tóc mà chả mượt mấy nên ko tin tưởng lắm.
    Vậy nên em vẫn đang tìm kiếm loại nào hấp tốt mà vừa tiền thui. Mọi người giúp em ha
  5. laneige83

laneige83 Thành viên mới

toc em muot lem'' nhung phai cai no'' hay rung theo cac ss thi` em dung loai dau` hap'' nao` bi jo` ! hĩ ngay` xua no'' khoe? lem nhung sau 2 lan` ep'' thi` lai iu'' thia'' ko bit
  6. TloveT2006

TloveT2006 Thành viên mới

đúng rồi ạ, các chị cho ý kiến về lọai dầu hấp, giá thành , nếu có hình ảnh thì càng tốt ạ
  7. iamme89

iamme89 Thành viên mới

đang rảnh mượn cái hình của sis Bi bên muare send cho chị em xem nhé . Hấp rong biển Plan+ nè :
    Đợt tớ mua ở salon của người quen , hơn 200k gì đó . Loại 500ml nhé .
    Nhưng theo tớ các ấy ko nên ủ lạnh thường xuyên vì dễ bị gàu lắm ( kinh nghiệm đau thương của tớ đấy )
    Chị em nào dùng hấp Ken thì cho comment với . Em đang định đổi sang hấp Ken
    Được iamme89 sửa chữa / chuyển vào 21:25 ngày 08/12/2007
  8. thuyduong306

thuyduong306 Thành viên mới

cũng mới mua cái này mai hấp rùi báo mọi nguời kết quả nha
  9. mallmertl

mallmertl Thành viên mới

tok k0 ép mà hấp có đc tác dụng gì "nhìn thấy đc" k0 ạ :D
  10. nessoo

nessoo Thành viên mới

Tớ không ở VN thường xuyên nên không rành về mấy cái dầu hấp ở nhà mình lắm.
    Lần nào tớ về chơi cũng phải thủ sẵn hộp hấp tóc Gliss kur của Đức, khoái nhất là về nhà mình ra tiệm hấp tóc rẻ dã man, tha hồ chăm sóc tóc
    có lần tớ nghe mọi người tư vấn dùng thử hấp tóc rong biển hay tảo biển gì đấy của nhật ôi thôi chán thế không biết
    có bạn nào đã dùng Gliss kur của ĐỨC chưa? tóc mềm mà xuôn lắm, độ dưỡng ẩm cao tốt cho cả tóc ép hoặc làm xoăn . một lọ to mua tầm 200k nhưng phải dùng được đến cả chục lần, tính ra vẫn rẻ hơn ra tiệm dùng dầu của họ :D