1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thăm dò ý kiến về dầu hấp

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi TloveT2006, 08/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhxinhdep

thanhxinhdep Thành viên mới

2. HyperThreading

HyperThreading Thành viên mới

Bên tớ khí hậu ôn hoà nên tóc tai ko bị khô xơ, ít khi tớ hấp tóc lắm. Lâu lắm mơí hâps tóc 1 lần, tớ dùng của Kensuko thâý râts đuợc, cái hâps nóng của Ken dùng thích lắm .
  3. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

Cái plant+ kia có phải của Ý không? Hồi ở HN sau khi ép tớ đi hấp nóng một lần ngoài hàng, được dùng cái này. Công nhận sấy tóc xong nhìn đã bóng mượt lắm rồi. Mê li con chim ri vô cùng luôn.
    Hồi xưa tóc tớ cũng yếu, tuần đi hấp nóng 1 lần theo lời khuyên của chị dâu (bà ấy chịu khó hấp nóng và đổi hẳn cả chất tóc), nói chung cũng ko đến nỗi gãy rụng gì nhưng cảm giác tác dụng nó tức thời quá, không cải thiện được mấy, có thể vì thuốc cũng thường nữa. Hấp hàng tuần thì làm sao chơi sang được . Còn hấp lạnh thì tớ dùng đến vài năm trước khi ép cơ. Cảm nhận là tóc khoẻ hơn, óng mượt hơn, đỡ rối hơn. Tớ bắt đầu để tóc xoã được cũng nhờ hấp lạnh (hồi đó tớ dùng hấp lạnh của Pantene Nhật, bạn tặng), còn trước đó thì tóc vừa khô vừa xơ vừa rối... tóm lại để xoã thì trông rất khiếp ->chung thân với buộc và tết. May nhờ cái Pantene Nhật đó mà mới bắt đầu điệu đà ra được, còn được khen (động viên) là tóc đẹp nữa chứ. Nhưng lạm dụng hấp nhiều đúng là sẽ bị gầu đó. Hấp lạnh thì chỉ nên dùng 1lần/tuần thôi. Nếu cần chăm sóc intensively hơn thì có thể hấp 2tuần/lần. Thậm chí tớ còn được khuyên là không nên để dầu hấp trên tóc quá 35mins. Dùng ít vậy thì cũng chả gây gầu thường xuyên được nhỉ
    Tớ đang dùng hair mask của Neutrogena dòng tripple moisture màu cam, giá cỡ $7/lọ. Với giá cả như vậy tớ cũng hài lòng với chất lượng của nó. Nhưng loại này sợ ở nhà không có nên tớ vote cho cái plant+ trên kia, hoặc rẻ hơn thì hấp của Pantene cũng rất tốt. Hấp của Dove tớ thấy cũng ổn nhưng vì dùng hộp nhỏ (quà tặng khuyến mại) nên không sure lắm. Ở nhà mình phải cái cứ lọ nào to dùng đến cuối lọ rất là ghét Hấp Fructis Garnier rất nhiều người khen nhưng tớ không thích lắm, thích L''oreal Vive dòng Smooth Intense hơn, nhưng Neutrogena vẫn là No.1 với tớ cho đến thời điểm này
    Bạn nào hỏi tóc ko ép có hấp lạnh được không: hoàn toàn được bạn ạ. Nó sẽ dưỡng cho tóc khỏe hơn và óng đẹp hơn. Nhưng muốn đẹp như tóc ép thì hấp không chưa đủ. Quan trọng nhất là phải có dầu gội và dầu xả tốt, hai cái này dùng thường xuyên nên tác động lớn nhất. Muốn dưỡng tóc tốt hơn nữa thì ngay sau khi gội xả dùng thêm xả khô (nếu tóc dầu quá thì bỏ qua bước này nhé), rồi 3phút sau dùng thêm serum dưỡng bóng tóc. Cách dưỡng này tớ thấy trước khi ép dùng cũng tốt, mà sau khi ép lại càng nên dùng.
  4. iamme89

iamme89 Thành viên mới

5. love_way

love_way Thành viên mới

Tớ dùng rất nhìu cái lủng củng nhưng mà thấy thik nhất là hấp tóc với dầu ăn ô-liu
    dầu ăn nhé, chứ kophải mấy dầu gội ngoài mỹ phẩm ghi chữ oliu đâu
    mua 1lọ dầu ăn nguyên chất ô liu 200ml có 40~50 gì đấy, bẹt nhè
  6. TloveT2006

TloveT2006 Thành viên mới

tớ cũng gội thử rồi nàng ạ, gội mãi mà vẫn ko hết mùi dầu í
    mượt thì mượt thật mà tóc cứ bết lại í, tớ sợ từ đấy đến giờ ko dám làm lần thứ 2
  7. iamme89

iamme89 Thành viên mới

8. iamme89

iamme89 Thành viên mới

9. TloveT2006

TloveT2006 Thành viên mới

xin thêm ý kiến đi mí nàng ui
  10. araXinhXinh

araXinhXinh Thành viên mới

Chị trung thành với Ken mua của Bi từ tháng 7 năm ngoái đến giờ luôn này béTóc bóng, mềm mượt lắm ý
    Nhưng dùng lâu quá sợ tóc lờn thuốc, đang định chuyển sang Plant+ xem sao