1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tham gia offline đê?? gặp gơ?f va?? giao lưu.

Chủ đề trong 'Nam Định' bởi bocapxanh211, 10/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bocapxanh211

bocapxanh211 Thành viên mới

Tham gia offline đê? gặp gơf va? giao lưu.

Ngà?y Thứ 7 và? CN ( ngà?y 22,23/07/2006) tài bàfi biĂ?n quĂ hương Thình Long - Nam Đình sèf cò mẶt cuẶc offline rẮt hoà?nh tràng cù?a càc thà?nh viĂn Nam Đình 'ang sẮng, hòc tẶp và? là?m viẶc ơ? Nam Đình cùfng như mòi nơi khàc. ĐĂy là? mẶt dìp gf̣p gơf giao lưu rẮt thù vì, nẮu bò? lơf bàn sèf Ăn hẶn 'Ắy. Hàfy nhanh chĂn 'fng kỳ và? tham gia, mòi chi tiẮt vĂ? buĂ?i offline mơ?i bàn tham khà?o chi tiẮt trong 'ươ?ng link phìa dưới 'Ăy

http://www.namdinhonline.net/forum/showthread.php?t=6880
  2. songdanamdinh01

songdanamdinh01 Thành viên mới

Tớ up cái này lên, để mọi người box mình bàn ý kiến về offline. Tham gia box cũng khá lâu rùi nhưng chưa được ọp ẹp với ai cả.
  3. minhnhat2

minhnhat2 Thành viên mới

Ai Online nhiều mà chẳng 1 lần OFF, OFF xong rồi lại thấy chán Online...

4. silver_place

silver_place Thành viên rất tích cực

Tớ mới đọc bài của minhnhat trong topic đăng ký thành viên. Thực ra tớ chưa bao giờ off với box Nam Định cả nhưng tớ off bên box âm nhạc là có rùi. Jazz jone ý. ... Không bao giờ chat chit gì cả nhưng khi gặp nhau rất vui, phải nói là tớ cảm giác chẳng khác gì những người bạn đã quen từ lâu ...nhất là cùng thích một thứ đó là âm nhạc, cứ ngồi nghe nhạc, bao nhiêu chuyện trên trời dưới đất nói được tuốt, chả có gì phân biệt giữa ảo và thật ở đây cả.
    To bác hatcatbenhbong. .. he he, Bữa nay em đang đi ******** nguyện, với lại phải lên kế hoạch thế nào chứ....nói thía em bít làm sao được
    Được silver_place sửa chữa / chuyển vào 20:51 ngày 27/07/2006
  5. songdanamdinh01

Tớ cũng công nhận với bạn minhnhat2 rằng giữa online và offline khác nhau rất nhiều. Có những điều ko được như mong đợi nhưng ngược lại cũng có những điều thú vị mà mình ko nghĩ tới.
    Số lượng người offine quan trọng vì nó tạo nên ko khí có đông vui ko? Nhưng những hoạt động và thái độ của người tham gia ọp mới là quan trọng nhất. Các bạn đến với nhau bằng gì, và với mục đích gì? Đó là mới điều các bạn nên suy nghĩ? Khi đã nghĩ thông rồi thì dù số người có ít chúng ta cũng vẫn có thể có một buổi offline vui vẻ.
    Tớ sẽ là người tìm hiểu tập hợp ý kiến và lên kế hoạch, thời gian thì khoảng giữa tháng 8. Địa điểm ở HN. Còn ở HCM thì Silver_place sẽ đảm nhiệm nhiệm vụ tổ chức offline
    Tớ đang có 2 ý tưởng
    1. Buổi ọp sẽ diễn ra vào buổi chiều tối, chúng ta sẽ đi ăn và sau đó là đi Cà phê or Kara.
    2. Một buổi picnic ra ngoại thành có 2 nơi để đi, câu cá ở Gia Lâm, or mấy khu nghỉ sinh thái ở Đông Anh.
    3, 4, 5 .... Mọi người có ý tưởng nào khác thì nêu ra chúng ta cùng bàn bạc và chọn lựa.
  6. minhnhat2

minhnhat2 Thành viên mới

Bác chỉ được cái nói đúng cái phần bôi đen. NHưng khổ nỗi mỗi mems là 1 phong cách , là 1 cách nghĩ. Không phải ai cũng có được cái suy nghĩ bôi đen như thế đâu ạ... Em đã kiểm chứng nên em biết mà
  7. jigoro_and_jigoro

jigoro_and_jigoro Thành viên mới

những kinh nghiệm của minhnhat có lẽ sẽ giúp ích cho chúng ta rất nhiều. minhnhat da tham gia một số buổi off phải không? vậy bạn thấy những buổi đó có những điểm hay và điểm chưa hay nào? tôi muốn hỏi là trong cả quá trình ấy, suốt từ lúc có ý tưởng đến lúc biến nó thành hiện thực, tổ chức, tiến hành và tổng kết.
    phải thống nhất với nhau rằng những buổi off rất có ý nghĩa đó chứ. có nhất thiết phải nói ra không nếu mọi người đều có thể suy nghĩ? và vấn đề cần thiết ở đây không phải nói đến những cái chung chung như kiểu "chán lắm" mà không giải thích tại sao nó chán nữa. chúng ta hãy nói theo chủ đề của bác songda đi. bàn luận một cách cụ thể.
    mình đồng ý với ý kiến của bác songda là tổ chức 1 buổi picnic gần thui chứ đừng xa lắm. sau đó mình đi nhậu là hay hơn các bạn ạ. tất nhiên là nhậu vừa phải thôi. như vậy thì mọi người sẽ dễ làm quen nhau hơn.
    trước tiên mình muốn kêu gọi mọi người hãy tham gia thảo luận, qua đó chúng ta sẽ thống nhất, và đồng thời cũng hiểu nhau hơn. right?
  8. minhnhat2

minhnhat2 Thành viên mới

Oài, bác jog cứ nói quá, chẳng qua là em cũng qua vài lần OFF, nói chung là tiết mục chủ yếu vẫn là rượu bia với mấy cụ bóng đá bên diễn đàn Vietnamnet, còn hồi xưa cũng làm vài phát bên Namdinhonline.
    Để tổ chức 1 buổi OFF thì không khó nhưng để nó ý nghĩa thì cũng khó....
    Thế các bác thống nhất là OFF nhé. Bác nào đứng lên lĩnh xướng đi. Hay để em mạn phép vuốt mặt bác songdanamdinh01 làm cái topic nhé !
  9. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

off là một hoạt động cần thiết đối với mỗi diễn đàn. box NĐ hiện nay thì off thạt sự hơi khó do ít thành viên quá, tham gia on còn có mấy người thì off liệu được mấy???
    Tuy nhiên nếu mọi người thấy đc thì cũng nên có một buổi, ở TTVN này tớ đã off với khá nhiều box, riêng box ruột thiên văn học thì mỗi tháng tổ chức 1 lần, có tháng 2,3 lần suốt 3 năm qua. Nhưng đúng là kinh nghiệm cho thấy muốn sối nổi lên thì lần đầu ai nhiệt tình cứ phải chấp nhận đi off 4,5 người, thì dần mới khá lên được.
    Dạo này bận quá, vừa công việc vừa lo cho mấy box nữa, vậy xin nhờ sondanamdinh01 tổ chức giúp, Rag chỉ xin có mặt như thành viên thôi chứ chắc ko giúp gì đc về vụ tổ chức
  10. songdanamdinh01

Minhnhat2 ko cần phải e dè việc vuốt mặt songda đâu? Nhưng vuốt giả vờ thui nhé, chứ vuốt thật + 1 tay 5 ngón đeo 5 nhẫn chắc nát luôn mặt bác, hihi.
    Thống nhất ọp ngày 16/08. Đi đâu ăn gì, để tớ tham khảo đã.
    @Rag. Tớ có tham gia hội Canh Than, chúng tớ tuần có khi ọp vài lần, hihì. Nhưng ko thể so sánh được vì CT chơi với nhau lâu rùi, mà cũng toàn người máu ăn chơi