1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tham gia thiết kế banner cho box mình .Mọi người có định tham gia không ?

Chủ đề trong 'PTTH Ngô Quyền HP' bởi meocon_g1983, 23/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meocon_g1983

meocon_g1983 Thành viên rất tích cực

Tham gia thiết kế banner cho box mình .Mọi người có định tham gia không ?

Đi đến cái box nào cũng thấy cái tiết mục thiết kế banner cho box mà mèo tui sốt cả ruột. box mình toàn những nhân tài chẳng nghẽ không thiết kế được cái banner cho box mỉnh nhỉ .hy vọng các bác am hiểu và yêu thích tin học nhiệt liệt ủng hộ và tham gia nhiệt tình
    Dưới đây là thể lệ cuộc
    Qui định banner cho các box của Ban quản trị TTVN như sau:

Banner của mỗi box được chọn thì nick thiết kế banner đó sẽ được thưởng 100 gold. Việc lựa chọn banner cho từng box do các mod của các box tự tổ chức. Banner phải có ý nghĩa giới thiệu được box của mình trên TTVNOL.

Sau khi các box có banner riêng của mình, một Ban Giám Khảo sẽ được thành lập để bình chọn banner đẹp nhất TTVNONLINE. Người thiết kế banner đẹp nhất này sẽ được thưởng 1000 gold và được phong danh hiệu Hoạ sĩ TTVNONLINE. Thời hạn cuối cùng cho cuộc thi này là ngày 15/10/2003. Danh hiệu Hoạ sỹ TTVNOnline sẽ được công bố ngày 20/10/2003

- Độ phân giải của banner là 400x60 pixel (chính xác 400 pixel chiều ngang, 60 pixel chiều cao)

- Có thể là ảnh tĩnh hay động, kích thước file không quá 30K.

- Bài viết giới thiệu forum nằm trong khoảng 1000-1200 từ.

- Trong tương lai, banner của một box sẽ được hiển thị tại ngay các trang của box đó và tại cả những trang chủ đề nằm trong box.

Tặng mọi người lấy cảm hứng sáng tạo nhé! Cảm ơn, cảm ơn.....

Hy vọng box mình sẽ có một banner đẹp nhiều ý nghĩa

<SIZE6><RED><FONT style="BACKGROUND-COLOR: orangered">Have u ever been in love?</RED></SIZE6></FONT></FONT>

Được meocon_g1983 sửa chữa / chuyển vào 09:56 ngày 23/09/2003
  2. luzhy1985

luzhy1985 Thành viên mới

Tôi tham gia với. Nhưng làm ơn cho tôi hỏi. Nếu sau khi thiết kế xong ... Làm cách nào để gửi lên hay công bố ???? Với lại tôi không hiểu được thưởng gold là gì vậy???? Tôi có phải viết kèm theo bài viết giải thích ý nghĩa không ???? Và câu cuối là bài viết giới thiệu forum tôi (tức người thiết kế ) cũng đảm nhận luôn à ?
  3. meocon_g1983

meocon_g1983 Thành viên rất tích cực

bạn làm banner xong upload lên trang này.Phần thưởng 100gold thì sẽ hiện lên trên mỗi khi bạn online.ngoài ra box mình cũng sẽ có phần thưởng .Ok
    còn nếu không bạn gửi qua mail cho mình rồi mình se upload lên bài giới thiệu có thể bạn tự viết hoặc thành viên box mình viết cũng được có gì liên lạc với tớ theo
    YIM sau:yesterday_sd
    Mail:meongugat@ttvn.com
    Have u ever been in love?
  4. ThanksForGiving

ThanksForGiving Thành viên quen thuộc

Banner trường mình à ! Theo như tôi biết thì trường mình có rất nhiều người khá Photoshop đấy ! Hình như có ku gì học 10c6 năm ngoái thì phải ! Tùng hay sao ấy !
  5. GirlsnRoses

GirlsnRoses Thành viên rất tích cực

Banner trao giải rồi còn thi thố gì nữa , bỏ dính đi thôi !
    I love U đã từ lâu lắmTrái tim này dành trọn cho UI need U thực tình là vậyWithout U , thà chết còn hơn <B
  6. zorro_nvp

zorro_nvp Thành viên rất tích cực

Con ruồi trâu dạo này bậu vào bãi nào mà mất mặt vậy ???

ZORRO
  7. chipbo_blue

chipbo_blue Thành viên rất tích cực

sao zorro chủ đề nào cũng buôn được vậy ???
    yêu cầu ko buôn ở những topic như thế này nhé !
    em nghĩ là cái banner này vẫn nên làm thêm .Box sẽ có những phần thường dành cho banner đẹp
    Và rồi sau đó sẽ chọn banner cho box.Okie ?
    welcome !!!!!!!!!!!

It's gonna be another day with the sunshine
  8. luzhy1985

luzhy1985 Thành viên mới

Trước tiên, thành thật xin lỗi các bạn vì sự chậm trễ này. Tôi bận quá. Nhưng tôi đã thiết kế xong. Hôm nay tôi online nhưng không thấy logo nào xuất hiện cả. Tôi gửi logo này lên với mong muốn được các bạn xem xét điểm chưa được và được của logo. Nói như vậy chứ tôi không dám mơ mình sẽ được chọn, tôi chỉ mong với logo này các bạn có thể rút ra những điểm chưa được và được (có thể như vậy!) của nó để những phiên bản khác trông sẽ cool hơn và tuyệt vời hơn.
    Sau đây là ý tưởng của tôi với logo này. Tôi không giỏi đồ hoạ. Nên tôi không dám thiết kế phức tạp. Với lại, tôi thấy một logo quá nhiều màu sắc thì không hay. Tôi chọn loại logo đơn giản và ít màu sắc. Vì tôi cho rằng điều này tượng trưng cho sự giản gị và đơn giản không quá cầu kì. Tại sao tôi lại chọn màu xanh. Vì đó là màu của hoà bình. Khi nhìn màu xanh người ta có cảm giác thoải mái và thư giãn. Ở trên cùng tôi cho biểu tượng của trường Ngô Quyền thì chắc là ai cũng hiểu. Vì đây là diễn đàn của học sinh Ngô Quyền mà. Tôi sử dụng các ô vuông để chứng tỏ rằng box hoạt động một cách có khuôn khổ có trình tự không lộn xộn. Còn chữ "Ngô Quyền online" là tôi tự nghĩ. Nếu thấy không được thì các bạn bảo nhé. Tôi lấy chữ này vì nó khái quát xúc tích. Nhìn vào người ta có thể hiểu rằng đây là một diễn đàn hoạt động online. Cuối cùng tôi cho chữ TTVN để nói lên rằng diễn đàn này thuộc TTVN. Như vậy khi nhìn logo này ngươig ta có thể biết ngay logo này là biểu tượng của diễn đàn ở website nào và của trường nào.
    Tôi xin kết thúc tại đây. Mong nhận đuợc sự góp ý chân thành của các bạn.
    Được luzhy1985 sửa chữa / chuyển vào 10:03 ngày 15/11/2003
  9. luzhy1985

luzhy1985 Thành viên mới

Trong lúc chờ các bạn xem xét. Tôi xin đưa thêm một mẫu nữa mà tôi mới nghĩ ra thôi. Thiết kế nhanh không ý tưởng lại mất. Tôi chưa có bài bình nào về logo này cả. nếu có thể bạn nào giúp tôi với.
    Tôi không có ý định tham gia để giật giải. Chỉ mong làm banner cho ngo quyen thôi .
  10. luzhy1985

luzhy1985 Thành viên mới

Cho tôi nói thêm. Về kích thước của ảnh thì tôi phóng to lên cho dễ nhìn. Thay đổi dung lượng hay kích thước không là vấn đề. Với lại, tôi nghĩ là thiết kế cho box mình thôi không thi thố gì cả nên tôi không quá quan trọng chiều dài chiều rộng của nó. Tuỳ ý tưởng mà thiết kế. Nếu mà quá gò bó việc kích thước thì sẽ bỏ phí ý tưởng. Nên tôi mạo muội làm sai. Mong các bạn thông cảm nha.