1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

THÂM MÔI có cách cứu chữa không?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi mikokomi, 25/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mikokomi

mikokomi Thành viên mới

THÂM MÔI có cách cứu chữa không?

Hichic,em bi thâm môi.Em ít son môi lắm,các chi có cách nào giúp em không?Em đã thoa nhiều loai dưỡng môi nhưng đều không hiêu quả.
  2. winny14

winny14 Thành viên mới

h chắc còn mỗi cách đi xăm,thích màu j có màu nấy.....chứ thâm môi thì chả có cách nào để chữa.....
  3. girlie_berry

girlie_berry Thành viên mới

Đúng rồi, tớ thấy chỉ có xăm là xem ra khả thi. Có hôm tớ và hai chị cùng cơ quan đi mua son thì có 1 chị nữa vào mua mỹ phẩm. Môi chị ấy màu hồng rất đẹp và tự nhiên. Mọi người cứ hỏi chị ý đánh son gì, chị ý bảo chị ý ko đánh son mà xăm môi. NHìn đẹp và tự nhiên cực, nếu chị ý ko nói ra thì chả ai biết. Chị ý bảo đã xăm môi được 1 năm rồi. NHìn đẹp lắm . Môi mình mà thâm chắc mình cũng đi xăm mất . Chứ son môi ko ăn thua đâu
  4. mikokomi

mikokomi Thành viên mới

Huhu,xăm môi đau lắm .Nếu xăm thì có trông già lắm không? nghe nói có phun xăm,0 đau.Xăm môi xong môi sưng lên nhìn ghê quá,các chi có biết tiêm nào xăm đep không?
  5. camilla

camilla Thành viên mới

ấy chịu khó dưỡng môi bằng mật ong rừng ấy săm môi nhiều khi chuối lắm. đẹp thì ko sao, sơ sẩy một cái thì môi thái vội phải được nửa đĩa to...
    Như bà dì tớ ấy, kiếm được chỗ săm môi cũng tàm tạm, nhưng phải cái hôm bà tớ mất, mặt dì tái xanh khóc lóc lu bù ( phủi phui cái mồm, bà ơi tha lỗi ... ) nhưng môi vẫn đỏ chót ( )
    He he, kể cũng hay nhỉ.. mà nghe nói môi thâm là khó về đường con cái lắm nghen
  6. mikokomi

mikokomi Thành viên mới

Dưỡng bằng mât ong gừng hả?Làm bằng cách nào và sử dung như thế nào?Ăc ăc,em nghe bác nói về chuyên thâm môi khó đường con cái làm em sơ quá!
  7. osmir

osmir Thành viên mới

Dưỡng bằng mật ong rừng là sao thế bạn , chỉ mình đựơc ko, bùn vì môi thâm từ pé ùi........Mà ấy nói thế, chứ nhà mình gen môi thâm đấy, má mình cũng rứa, thế mừ vẫn cho ra 2 con vịt giời đó thui.......nếu có thể trị đựơc chứng môi thâm nì thì tốt wá
  8. moonie

moonie Thành viên mới

Che nắng cẩn thận khi ra đường, dùng dưỡng môi giữ ẩm, chống nắng, lâu lâu khoảng 1 tuần dùng bàn chải thật mềm chải nhẹ môi để tẩy lớp tế bào chết ở ngoài cho môi tươi đỏ lại. Hết rồi, mình biết có nhiêu đó thui hà, hì.
  9. camilla

camilla Thành viên mới

he he, thế này nhá.. mật ong rừng nhé, rót lấy tầm một nửa chén hạt mít. Nếu có tủ lạnh thì để vào nếu ko thì cho vào bát nước vơi cho khỏi kiến bu
    Bất kể lúc nào bạn thức và đôi môi của bạn rảnh ( ko mút kem, liếm đĩa... ) bạn có thể lấy cái tăm bông, quệt cho tớ một quệt mật ong trong cái chén ấy, phết đều lên môi.. chỉ vài phút là mật ong se lại và thấm vào môi, . Thú thật tớ rất khoái bôi mật ong thay son dưỡng, ngay cả khi đi học vì môi ko hề bóng nhẫy, và cũng ko lo chén hết mật ong trên chính môi của mình...
    Ặc ặc, hay lắm....
  10. osmir

osmir Thành viên mới

Chẹp, mình fải làm thử ngay mới đựơc ........mà ấy cho mình hỏi nốt, cái nì làm đến bao lâu mới tác dụng rõ rệt ấy nhẩy ........anyway, cám ơn ấy nhìu, vote cho ấy nhá

Được osmir sửa chữa / chuyển vào 08:55 ngày 01/09/2006