1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tham vọng của người con trai!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi oneagain, 07/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thoigianquyetdinh

thoigianquyetdinh Thành viên mới

mình không biết con gái các cậu có yêu một người khác khi trong lòng trồng vắng không nhỉ.có dễ thay đổi không nhỉ....Mình không dám yêu nữa .
  2. makjovi

makjovi Thành viên rất tích cực

Tham vọng chứ không thủ đoạn
    Được makjovi sửa chữa / chuyển vào 11:48 ngày 20/12/2006
  3. oneagain

oneagain Thành viên mới

Vấn đề là em không phân biệt được đó là tham vọng hay thủ đoạn,theo bác thì thế nào?
  4. nemo1984

nemo1984 Thành viên mới

thứ nhất, những điều bạn nói ở đây chẳng chứng tỏ điều gì là anh ấy đang bắt cá 2 tay cả. Có lẽ bạn quá quan tâm đến anh ấy nên lúc nào cũng muốn kiểm soát mọi hoạt động của anh ấy. Hay nghĩ thoáng ra bạn ạ, còn nhiều việc khác để làm hơn là chỉ ngồi để suy nghĩ vớ vấn, để quan tâm quá mức khiến anh ấy ngộp thở. Qua lời kể của bạn có thể thấy người ấy cũng rất quan tâm đến bạn nếu ko anh ta cũng chẳng ngồi khai rõ mọi hoạt động trong ngày cho bạn đâu. Người bình thường chỉ 1 hay 2 lần là chán. Anh ấy coi bạn có một vị trí trong tim mình. Còn việc anh ấy giúp đỡ cho em của ex, bạn cũng ko nên suy nghĩ nhiều. Điều đó chứng tỏ anh ấy là người độ lượng, biết quan tâm đến mọi người. Chắc hẳn bạn cũng ko muốn yêu một người chỉ biết nghĩ về mình chứ. Anh ấy là người thành đạt, anh ấy muốn thể hiện mình, ... đàn ông thường như vậy đấy bạn ạ.
    thứ hai, về tham vọng của người đàn ông. Ko ai là ko có tham vọng cả, vấn đề là tham vọng gì và cách thực hiện nó ra sao thôi. Bạn cũng đã nói những điều anh ấy đạt được trước nay đều do anh ấy tự cố gắng, và thường thì những người như thế sẽ vẫn tiếp tục tiến lên bằng đôi chân của mình. Vậy bạn căn cứ gì mà bảo anh ta có tham vọng nhờ vả kẻ khác.
    Tóm lại, nếu đã yêu bạn nên tin và tìm cách hiểu rõ hơn về người yêu của mình. Chúc bạn hạnh phúc.
  5. oneagain

oneagain Thành viên mới

Cảm ơn mọi người rất nhiều.