1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thân gửi các bạn trong MU FC - Về thái độ khi tham gia diễn đàn

Chủ đề trong 'Manchester United (MUFC)' bởi maihuong, 24/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maihuong

maihuong Thành viên quen thuộc

Thân gửi các bạn trong MU FC - Về thái độ khi tham gia diễn đàn

Các bạn thân mến,
    Mấy hôm rồi MH không có dịp vào mạng. Hôm nay MH có dạo qua box Anti và thấy có một vấn đề như sau: Có một số bài của Anti gửi bên đó, có ý rất khiêu khích. Nói chung, các bài này thường có ý định khơi mào cho một cuộc khẩu chiến. Tất nhiên không phải tất cả các thành viên của anti có ý định như vậy. Nhưng đáng buồn là chúng ta đã không giữ nổi bình tĩnh, co một số bài trả lời với thái độ không tốt.
    Vì vậy MH đề nghị:
    1. Các thành viên của MU FC không trả lời vào các bài có tính chất khiêu khích như vậy, chỉ trả lời vào các bài có tính xây dựng. Chúng ta nên sáng suốt, không nên trở thành anti-anti. Vì như vậy, vô tình chúng ta đã trở nên giống anti ở một khía cạnh nào đó.
    2. Tuyệt đối không giữ thái độ thù nghịch khi gửi bài. Trên quan điểm: vui, dí dỏm và lịch sự, các bài của MU FC phải là những bài viết có chất lượng, không có những từ ngữ ...khó chịu. Một số thành viên, điển hình là Hooligan83, The best Hooligan .., đã có chiều hướng gửi bài vi phạm nội quy của TTVN OL và của cả MU FC, mong các bạn xem xét lại.
    3. Một điều nữa xin chú ý mọi người: MU, với tất cả những gì của bản thân nó, đã là một đề tài rất thú vị để chúng ta cùng nhau trao đổi. Nên không cần thiết phải có những tranh luận "ngoài bóng đá". Hơn nữa, nếu chúng ta không vào box Anti, thì lấy gì cho họ tồn tại. Cần phải biết suy nghĩ sâu xa nếu bạn thực sự muốn Anti - anti.
    Mong các bạn thực hiện theo phương châm này, để MU FC thực sự là một CLB những người hâm mộ cái đẹp.

MaiHuong
  2. Mr_Stevens

Mr_Stevens Thành viên quen thuộc

Cái này đúng à ! Bên Anti có vẻ quá khích nhưng chúng ta sẽ không lấy đó để tạo dựng thêm một cuộc khẩu chiến vô bổ ! Nhưng mà nói dân MU là những người kém văn hoá , những người không hiểu biết gì thì đúng là coi thường người ta quá ! Chặc chặc .. hỏng !
    ------------------​

Người ta không làm được việc lớn lao , người ta chỉ làm được việc nhỏ với trái tim lớn lao ..

3. hungjun

hungjun Thành viên rất tích cực

tui cũng đồng ý với ý kiến của MH , cũng như 1 số quan chức bên Anti . Hiện tại có nhiều bài viết của cả 2 bên quá khích quá , dùng các từ ngữ không được văn hoá cho lắm thật , chúng ta cũng phải xem lại mình , không chỉ có bên Anti đâu . Những bài viết của các thành viên Anti kiểu đấy chúng ta cứ bỏ qua đi , cứ coi như là họ nói chính họ . Chúng ta hãy thể hiện là những fan thực thụ của MU cũng như của bóng đá , cổ vũ 1 cách có văn hoá , không chấp những kẻ không có văn hoá vì họ không xứng đáng để đôi co với chúng ta . Việc tranh luận với các thành viên Anti khác vẫn vô tư . OK ?
    Chào thân ái !

True love doesn't have a happy ending. That's because true love doesn't have an ending.
  4. 9boy1981

9boy1981 Thành viên quen thuộc

Thưa 2 bác chu tich.qua thục là vua rùi,bon em có dạo qua box cua ANTI và đã không giũ nổi bình tĩnh-->nên đã có môt số lời hơi bị quá khích,trả đũa< nhưng tức quá .....túc ko chịu nổi vì có nhũng thằng ANTI noí .....cực chuối.giả sủ nó phân tích dàng hoàng xem MU yếu ,kém ....dở hơi ở chỗ nào thì ..em chịu ngay đương này nó cứ chửi mình ...xơi xơi ý....vì thế bọn em mới .....>
    nhung thôi dù sao ...thì ..cũng ....bỏ qua.......ko chơi với chúng nó nữa
    Tôi yêu MU ,toi yeu BECK ,toi yêu Rock.và...​
    WHAT MUST BE MUST BE!
  5. gacoi

gacoi Thành viên rất tích cực

Tớ thấy suốt ngày chú chạy long nhong sang bên Anti , có topic nào lại nhảy vào gây chuyện , tốt nhất là chú đừng sang box đấy nữa chứ ko nhiều lúc ko kìm chế đc lại cãi nhau , mà toàn là hụi gà cả
  6. nhocdeptrai

nhocdeptrai Thành viên quen thuộc

Sao MUfan lại có người như vậy ,mình ko vào thì box Anti làm sao mà có được cơ chứ .đúng như lời Chủ tịch nói ,chúng ta ko vào nũa thì thôi chứ .
    Tất cả giờ đây anh mang vào vào một giấc mộng
    Một giấc mộng yêu thương không trọn vẹn
    Nhưng cũng để anh sống nốt những ngày còn lại
    Ôm nỗi sầu cô đơn ....
  7. sanu

sanu Thành viên rất tích cực

CÁC BẠN THÂN MẾN !!!
    TÌNH YÊU CỦA CHÚNG MÌNH VỚI MU NÓI RIÊNG VÀ VỚI BÓNG ĐÁ NÓI CHUNG THÌ CHỈ NHƯNG NGƯỜI YÊU MU CHÂN CHÍNH MỚI THỰC SỰ HIỂU ĐƯỢC MÀ THÔI CÒN VỚI NHỮNG AI MIỆNG LUÔN NÓI LÀ FAN BÓNG ĐÁ NHƯNG LẠI XỬ SỰ KHÔNG FAIPLAY MỘT TÍ NÀO THÌ CHÚNG TA HÃY MẶC HỌ CHO HỌ MUỐN NÓI GÌ THÌ NÓI CHÚNG TA HÃY ĐỪNG QUAN TÂM / TÌNH YÊU CỦA CHÚNG MÌNH VỚI MU CHÚNG MÌNH RÕ HƠN AI HẾT CÒN CÓ NHIỀU NGƯỜI HIỂU RÕ NỮA CHỨ ĐÂU PHẢI CHỈ NHỮNG NGƯỜI BÊN ANTI MỚI BIẾT ĐÂU MÀ CÁC BẠN PHẢI ĐỂ Ý TỚI NHỮNG LỜI KHIÊU KHÍCH CỦA HỌ
    CHÚNG TA KHÔNG NÊN QUAN TÂM HỌ NÓI GÌ CHO MỆT CÁC BẠN ƠI CHÚNG TA CÓN NHIỀU VIỆC PHẢI QUAN TÂM HƠN ĐẤY , CHÚNG TA HÃY LÀM SAO ĐỂ CHO BOX CỦA CHÚNG TA NGÀY CÀNG MẠNH HƠN ĐỂ XỨNG ĐÁNG VỚI TẦM CỠ CỦA CLB
    "HÃY BỎ QUA MỌI LỜI NÓI KHÔNG HAY
    BẠN HAY LÀM NHỮNG GÌ MÀ BẠN CHO LÀ ĐÚNG MIỄN SAO BẠN CẢM THẤY TÂM HỒN MÌNH THANH THẢN"

===================
    SANU

"" QUÁ KHỨ QUA ĐI QUÁ KHỨ BUỒN
    NHỚ VỀ QUÁ KHỨ NHỚ NGƯỜI THƯƠNG ""
    [red]
  8. htktfantasy

htktfantasy Thành viên rất tích cực

Bên Real và Barca đang cãi nhau như điên hy vọng mọi người bên MU nên dừng lại nhé.
    Htktfantasy
  9. nhocdeptrai

nhocdeptrai Thành viên quen thuộc

Đúng rồi em là thành viên ben Real ,thấy chửi nhau gớm wá trời ,em mong bên mình đùng như bên đó nhé,chúng ta là con người của thế kỷ 21 cơ mà ,
    Tất cả giờ đây anh mang vào vào một giấc mộng
    Một giấc mộng yêu thương không trọn vẹn
    Nhưng cũng để anh sống nốt những ngày còn lại
    Ôm nỗi sầu cô đơn ....
  10. speedkn

speedkn Thành viên rất tích cực

Yên tâm đi, MU nhà mình trải qua thời kỳ cãi nhau rồi, bi giờ ai cũng chán, chỉ có các bác thành viên mới chưa biết mấy nên còn ham, he he, để đợi cuộc họp cao cấp giữa mod 2 box thì sẽ tìm được biện pháp để hạn chế,
    hì hì, tớ chả mò sang box ấy làm gì, nhiều lúc nóng mắt lại cãi lộn, cãi xong ngẫm lại thấy mất thời gian mà không được cái chi hết.

---
    Rút dao chém xuống nước, nước càng chảy mạnh
    Nâng chén tiêu sầu càng sầu thêm