1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thân gửi Câu Lạc Bộ Tháng Năm - Thư từ Melbourne

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi blue_candy, 26/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. blue_candy

blue_candy Thành viên mới

Thân gửi Câu Lạc Bộ Tháng Năm - Thư từ Melbourne

Thân gửi Ban điều hành câu lạc bộ tháng Năm và các thành viên ( nghe có vẻ trịnh trọng quá nhỉ )
    Chào các bạn, mình hiên đang học tập tại Úc, mình đang tham gia một tổ chức gọi là MOVSA Charity Foundation cũng mới được thành lập cách đây mấy ngày thôi ạ thuộc hội sinh viên Việt Nam ở Melbourne. Mọi người đều có một mong muốn là ngoài những giờ lên lớp, đến trường, đi làm thì hi vọng rằng có thể làm một điều gì đó giúp ích được những em nhỏ, những người cần giúp đỡ ... chẳng biết có làm được hết tất cả những mong muốn, những hi vọng không nhưng chỉ cần mỗi người một tay là mình tin sẽ thành công. Hiện nay thì các thành viên trong ban điều hành của MOVSA Charity Foundation đang lập kế hoạch để xin tài trợ và quyên góp tiền. Nhưng điều quan trọng khác là mọi người đều không rõ những tổ chức và cá nhân nào thật sự cần giúp đỡ, và mọi người , những người quyên góp tiền cho những hoạt động đó đều rất cần muốn biết chính xác và cụ thể là liệu đồng tiền, tấm lòng của họ có đến được tận tay những người cần nhận không? Mình nghĩ số tiền chắc không thể là khổng lồ được nhưng đó cũng là tấm lòng của tất cả những lưu học sinh đang sống và học tập ở Melbourne. Mình có biết đến Câu Lạc Bộ Tháng Năm qua một người bạn giới thiệu, và mình biết câu lạc bộ đang hoạt động rất hiệu quả. Vậy các bạn có thể cung cấp cho bọn mình những địa chỉ của tổ chức và các cá nhân để những món quà, những tấm lòng của bọn mình có thể đến được tận tay những bạn còn gặp khó khăn. Vì quả thực bọn mình đang ở bên này và không biết chính xác một thông tin nào cả. Bọn mình cũng không muốn qua các hội từ thiện khác vì chỉ sợ $5 mình đóng góp khi mà đến tay của những người cần giúp đỡ chỉ còn $2 hay $1. Mình hi vọng các bạn sẽ giúp đỡ. Cám ơn các bạn nhiều.
  2. Hoa_moc_lan_new

Hoa_moc_lan_new Thành viên rất tích cực

Trước hết Cám ơn các bạn đã đến với Tháng Năm! ^__^,.
    Bạn yên tâm, vì Tháng Năm sẽ ko phụ lòng tin của Các bạn.
    Biết đến thông tin này rồi, mọi người chắc sẽ cung cấp cho các bạn Các địa chỉ và những thông tin cần thiết về mỗi địa chỉ đó : Những thông tin thực về tình trạng thực. Và có lẽ trên cơ sở những thông tin Tháng Năm cung cấp mà các bạn hoàn toàn có thể tin tưởng đó, những việc còn lại sẽ ko khó, phải ko !?! ^__^.
    Một lần nữa Cám ơn Các bạn!!!
  3. leyen

leyen Thành viên quen thuộc

Hoa Mộc Lan: Bài viết chung chung, khách sáo của em có thể mang lại thông tin thiết thực gì cho phía bên kia? Nếu đã có lòng trả lời, thì nên nói được một điều gì đó cụ thể hơn chứ!
    ĐKG
  4. DAO_DUC_DO

DAO_DUC_DO Thành viên mới

To Mr Minh, câu lạc bộ tháng năm rất hoanh nghênh khi anh tham gia diễn đàn của câu lạc bộ tháng năm.
    Em sẽ thông báo lại cho các bạn về dự án của bọn anh.Nếu ngày mai anh không bận anhcó thể rủ các bạn anh đến tham dự buổi chiếu phim dưới lang Hữu Nghị với bon em, vừa đến chơi với bọn trẻ con vừa xem bọn em hoạt động như thế nào.
  5. blue_candy

Chân thành cám ơn các bạn đã có lòng như thế. Quả thực là rất cảm ơn vì các bạn đã giúp bọn mình như vậy. Thực ra số tiền mà bọn mình đang và sẽ quyên góp được sẽ được chia đều một nữa dành cho các em nhỏ ở Sài Gòn và một nửa sẽ dành cho Hà Nội. Mình nghĩ những người cần giúp đỡ thì nhiều, nhiều lắm thế nên ban điều hành của MOVSA Charity Foundation muốn số tiền ít ỏi đến được tay những người cần nhận một cách thành công và hữu ích nhất. Mình sẽ đưa những thông tin các bạn cho với ban điều hành để mọi người quyết định. Chứ mình làm gì có ý kiến đâu .
    Ngoài lề chút: Hồi mình ở VN mình đã một lần, một lần đầu tiên trong đời đến với Tháng Năm, trung thu năm 2002 thì phải, mình được chị Choc đưa đến làng Canh cùng các bạn, đã 2 năm rồi, sau đó mình thực sự muốn làm một việc gì nhỏ bé như các bạn đã và đang làm đây, mình thấy rất là cảm phục các bạn và thấy xấu hổ với bản thân nhưng vì mình đi du hoc thế là hết cả cơ hội. Sang đến bên này, gặp nhiều người có cùng một mong muốn thế là mỗi người một tay cố gắng làm được những gì nhỏ bé đó. Một người thì không thể thành công được và bọn mình cùng nắm tay nhau cố gắng thì chắc chắn sẽ thành công. .
    Một lần nữa cảm ơn các bạn đã hợp tác và giúp đỡ .
  6. blue_candy

Chào các bạn, mình đã nhận được một bức thư của một thành viên tháng Năm, mình rất vui. Không biết nếu mình trả lời bạn trên forum thì có làm bạn phật lòng không nhưng mình nghĩ những việc quan trọng thì nên được đem ra bàn và nói rõ trước mọi người, như thế sẽ đảm bảo tính khách quan hơn . Hi vọng bạn sẽ đồng ý.
    Trước hết, việc mình lên đây hỏi xin địa chỉ của các tổ chức cần giúp đỡ ở Hà Nội và một vài gia đình hay em nhỏ thật sự khó khăn là chuyện của riêng mình chứ không phải của MCF. Vì mình biết câu lạc bộ của các bạn, mình tin tưởng các bạn và mình nghĩ nếu mình thu thập đủ thông tin và dữ liệu chính xác và cụ thể, mình sẽ nói với ban điều hành của MCF. Và sau đó quyền quyết định là thuộc về tất cả ban điều hành của MCF chứ không phải chỉ của riêng mình. Ý kiến của bạn đã gửi PM rất hay, các bạn có nhiều ý tưởng và mục đích hay nhưng lại thiếu tài trợ, chúng mình có tài trợ nhưng lại ở quá xa và có lẽ thiếu cả "100% sự nhiệt tình" như các bạn nữa . Mong các bạn cho ý kiến , mình sẽ trả lời thật đầy đủ và cụ thể, mình tin chúng ta sẽ hợp tác tốt đẹp vì chúng ta đều có cùng một mục đích là giúp đỡ các em nhỏ.
    Thân.
  7. Hoa_moc_lan_new

Hoa_moc_lan_new Thành viên rất tích cực

thưa Mr Gi ạ, ko phải tự nhiên mà Các bạn đến với chúng ta! ^__^, còn những thông tin cụ thể anh B và em đã cung cấp cho bên ấy tất cả những gì có thể. Nhưng... chưa ra ngô ra khoai gì, nên anh B và em mới chưa thông tin cho mọi người biết.
    2 anh M : trong tuần sau bên em sẽ có 1 Dự án đưa bên anh xem ạ!.
    p/s: anh ơi thế nào là có lòng với ko có lòng ạ?, bây h các bô lão Tháng Năm bắt đầu mắc 1 chứng bệnh như nhau thì phải...
  8. blue_candy

Hoa Mộc Lan nói làm mình hơi thấy buồn một tẹo nhưng bạn nói cũng đúng, đúng là bọn mình có mục đích thì mới tìm đến các bạn, làm việc mà không có mục đích thì làm làm gì nhưng mình nghĩ caí chính là mục đích đó tốt hay xấu thôi. MOVSA Charity Foundation là một tổ chức trực thuộc MOVSA -Melbourne Overseas Vietnamese Student Association Inc. Mục đích của MCF chỉ là đi quyên góp tiền và hi vọng với số tiền nhỏ đó có thể làm một điều gì đó giúp đỡ các em nhỏ, những người khó khăn ở Việt Nam. Sắp tới thì MCF sẽ tổ chức một Charity Dinner, số tiền quyên góp được sẽ được dùng vào các mục đích đó. Quả thực việc quyên góp tiền không phải là một việc đơn giản, cũng là những bạn bè, người quen , mỗi người đóng góp một chút, mà bạn biết du học sinh không phải ai cũng giầu có gì và họ cũng có cuộc sống cần tiền để trang trải. Mình thì chỉ lên đây xin các bạn địa chỉ của các tổ chức và của các cá nhân cần giúp đỡ, những thông tin thiết thực và chính xác nhất để mình có thể trình bày lên ban điều hành để xin ý kiến của tất cả mọi người. Mình biết những người cần giúp đỡ thì nhiều nhưng sức của bọn mình cũng chỉ có vậy, chỉ cố gắng làm tất cả những gì có thể mà thôi. Bọn mình nghĩ chúng ta đều có chung một mục đích, một ước mơ là làm một điều gì đó cho mọi người. Chả ai mong lợi lộc hay quyền lợi gì ở đây cả, tất cả chỉ cần "trái tim" và "tấm lòng" là được. Và bọn mình quyên góp tiền của người khác, người ta cũng muốn những đồng tiền của họ đến được đúng nơi cần đến chứ, dù đó chỉ là 1 cent hay 1 dollar , họ cũng cần được biết chứ. Mình hi vọng các bạn sẽ giúp đỡ. Chẳng biết những gì mình nói có làm phật lòng các bạn không? Nhưng quả thực đó là tất cả suy nghĩ của mình.
    Mình chẳng nghĩ hơn thua gì ở cả, có thể những số tiền không đến được với các em bé ở làng Canh mà đến với những em nhỏ ở các tỉnh miền Trung đang bị lũ lụt. Mình nghĩ chúng ta đều cảm thấy vui vẻ cả.
    Cám ơn các bạn nhiều. Mình sẽ trình bày với ban điều hành của MCF và có gì mình sẽ quay trở lại sau.
    Thân
    Được blue_candy sửa chữa / chuyển vào 15:16 ngày 30/11/2004
  9. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Thông báo với các bạn Tháng Năm !
    Các bạn đang có sự nhầm lẫn , blue_candy là mis chứ ko phải bất kỳ mr nào cả .
    p/s : Làm gì cũng phải có sự chính xác cũng như chắc chắn .
  10. DAO_DUC_DO

DAO_DUC_DO Thành viên mới

To Ngu Ngu : cái này em sẽ kiểm tra lại, em xin rút kinh nghiệm.Nhưng chắn chắn sẽ có một nhóm những anh chị đã học ở Úc sẽ sát cánh với CLB T5 thời gian tới. Em hôm trước có nói chuyện với sư phụ của em về vấn đề này mà, các anh chị sẽ sát cánh với chúng ta trong công tác tình nguyện, tham gia vào các dự án với chúng ta.
    To blue_candy: nếu mình có nhầm bạn với sư phụ của mình thì bạn cho mình xin lỗi nhá.