1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thần kỳ về Winx đồ chơi trí tuệ, vui đùa của các bé gái

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi mebebim, 14/05/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mebebim

mebebim Thành viên mới

Khi chơi với những cô nàng búp bê Winx Bloom này, bé sẽ phát triển được khả năng tìm tòi, sáng tạo và khéo léo. Bé sẽ tự chăm sóc, thiết kế và may đồ cho những "cô bạn" búp bê của mình sao cho đẹp nhất.

Những công chúa, cô gái Winx đáng yêu luôn được con yêu ôm ấp nâng niu, bé có thể trút bầu tâm sự bất cứ lúc nào. Bởi đôi khi với công việc bận rộn, phụ huynh không có thời gian để lắng nghe những điều bé nói. Lúc đó, búp bê không còn đơn thuần là đồ chơi đáng yêu cho bé nữa mà là một người bạn thân thiết trong suốt những năm tháng tuổi thơ của bé.

Với những bé có tính cách thích khám phá và tìm hiểu, bạn có thể tặng bé một cô gái búp bê đây là bộ búp bê đồ chơi trẻ em đặc trưng của Nhật Bản, làm bằng gỗ. Bạn có thể giải thích hoặc nếu bé lớn hơn, bạn hãy để bé tự tìm hiểu về trang phục truyền thống, văn hóa và bản sắc của Nhật Bản và so sánh với trang phục của Việt Nam mình

Với những bé khéo tay và thích việc bảo mẫu, bạn nên mua những búp bê có hình dạng trẻ con để bé tập chăm em, bé sẽ cho búp bê ăn cơm, thay quần áo và ru búp bê ngủ.. Trẻ sẽ không xem bup be Winx Bloom là đồ chơi thường ngày cho bé mà là một đứa em.lớn lên, bé sẽ là một người chị rất yêu thương em và biết cách chăm em giúp mẹ.

Cô có mái tóc nâu và đôi mắt xanh lá. Cô sinh vào 1/3 và biểu tượng tiên nữ của cô là Nữ Thần Rừng, cô đến từ hành tinh Linphea và cũng là công chúa ở đó. Vì rất yêu thiên nhiên nên phòng của cô trông giống như một nhà kính – tràn ngập cây cỏ. Cô là một cô gái có lòng tốt, nhạy cảm với thiên nhiên, vui vẻ và sống nội tâm. Cô là người bạn trung thành và không tin vào việc làm hại người khác hay môi trường. Cô sở hữu sức mạnh của tự nhiên, điều khiển đất đai, cây cỏ,… chống lại cái xấu.