1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Than vãn, trách móc (version3)

Chủ đề trong '1981 Gà -Hà Nội' bởi businessman1, 21/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rainkiss_redsea

rainkiss_redsea Thành viên mới

2. cuctacuctac

cuctacuctac Thành viên mới

Bố nó chứ tưởng có buổi sáng yên lành ai ngờ nhức hết cả đầu nhạc với nhẽo cứ thằng bạn thân đi vắng là y như rằng cái lũ mất dậy làm loạn hết cả đíu cho ai ngủ gì cảbuồn ngủ wé
  3. goam028

goam028 Thành viên mới

Mịe, mưa quá thể. Cafe cũng nhàm... Ai xịt choá đê.......
  4. rainkiss_redsea

Mưa buồn!
    Mình là kẻ ham chơi nên giờ kéo theo thằng em trai.
    Gia đình ngày nào cũng có chiến tranh, bữa cơm nào cũng xẩy ra xung đột! thèm một bữa cơm trong yên bình mà sao khó quá nói chi đến bữa cơm vui vẻ.
    Cũng tại mình tất cả sai trái lỗi lầm đều do mình bít mà vẫn ko sửa đc cái tính ham chơi nhất là chơi games. Ngấm vào máu rồi nên giờ máu nó mới đen xì ra.
    Chán cũng là chán bản thân mình yếu đuối quá, tự ti quá mặc cảm quá nhút nhát quá!
    Thật sự chẳng muốn mời bất cứ ai về nhà chơi và cũng chẳng muốn mời ai đến nhà ăn cơm.
    Là một thằng anh trai cả trog gia đình mà đíu làm đc cái việc ji cho nó có hồn một tí.
    Là thằng anh trai cả mà ko bít dậy dỗ thằng em để nó trở thành kẻ điên loạn như mình.
    Nhìn cuộc sống mà buốn thế!
    Chẳng dám chơi với ai?
    Mối quan hệ lúc đầu tưởng rất tốt nhưng chính mình xa lánh mọi ng! vì mặc cảm bản thân gia đình.
    Cũng muốn yêu 1 ai đó và thể hiện sự yêu thương lắm chứ nhưng rồi lại sợ... nhìn vào bản thân mình về phía gia đình mình lại ko muốn yêu ai nữa vì sợ ng khác cũng pải khổ và chịu đựng như mình.
    Công việc thì cũng tồi tệ ko kém! cứ pải để ý nhau từng tí một! Làm giỏi quá tỏ ra hiểu biết quá khổ cái thân. Việc ji cũng đến tay từ những việc nhỏ nhặt nhất! Việc mà đáng ra ko pải phạm trù của mình cũng đến tay mình. Mệt mỏi lắm! Đã thế hết thằng nọ đến thằng chai nó chửi mình còn hơn 1 con dog. Ngày nào nó cũng chửi DCMM nghe mãi roài mà vẫn ko thể quen đc! Hết thằng lớn bắt nạt đến thằng bé sai vặt cũng ko thoát đc cảnh sai thì đổ hết cho mình.. tốt thì chúng nó gạt mình đi!
    Muốn xin ra chỗ khác cũng ko dám xin vì gia đình sợ điều tiếng!
    Đi học và đi làm theo sự sắp xếp của ng khác có ai hiểu mình muốn ji đâu! có ai thèm để ý đến cảm nhận của mình đâu!
    Có bao giờ mình nghĩ rằng mình sẽ có ng bạn thân đâu! ko bao giờ dám nghĩ đến điều đó.
    Chẳng bít mình có nghĩ nhìu ko? Nhưng những ji mình đã trải qua mình sẽ nói theo những điều cảm nhận đó.. mọi ng khi nào cần mình giúp việc ji thì pm cho mình còn ko thì "who ai gọi đó?" trong khi đó mình lặn lội đi 20km chỉ để mời nó uống nước! mà thôi mình chấp nhận như thế thì đừg trách móc ng khác và đừng nói xấu họ!
    ====>Kẻ không tiền, không tình yêu, không quyền ko chức, ko địa vị xã hội, ko bạn ko bè, ko sở thích ko sở đoản, ko học vấn, ko có nghị lực===? nói tóm lại là nothing===>nothing to lose...!
    Một thằng bé mà có những đêm pải gục khóc vì thấy mình quá bất lực==? trong mọi chuyện! từ chuyện làm một thằng bé tốt một thằng bé ngoan.. đến việc nhìn thấy thằg em trai... rồi lại nhìn về gia đình... nhìn sang chuyện công việc---> mọi thứ đều tối đen với nó!
    Nó cảm thấy ở cuộc sống này nó là kẻ thừa thãi! Vì nó chẳng dám nói to, nó sợ đám đông, nó chẳng giữ đc ng nó yêu, nó chẳng thể làm ji cho bản thân nó chứ đừng nói ji đến ai khác!
    Nó đang nghe sự da diết trong ca khúc saxophone "going home" nó cảm thấy cực kì buồn! nó nghe đi nghe lại mà ko bít chán!
    Và bi giờ nó là kẻ hay bị ức chế dễ nổi xung nhưng đáng vui là nó chưa làm điều ji đó dại dột cho bản thân nó và ng khác!
    Thôi nghe nốt lần này thôi! nó còn pải đi làm để vui lòng gia đình nó!
    Tối nó còn pải đi học để yên lòng ba má nó![​IMG]
  5. rainkiss_redsea

Có thằng nó chửi mình là nhục rằng nó *** pải tôn trọng mình! mịa nó đíu bít ji mà còn to mồm nói ng khác! nó thì hơn đíu ji mình mà nó dám chửi mình!
    May mà hôm nay trời mưa nên hơi lạnh tí chứ ko mình đấu khẩu với nó ngay!
    Mà hôm nay cưới anh trai nó ko nên gây bất hoà!
    Chắc mẩm thôi kệ nó trẻ con ko bít suy nghĩ!
    Tự nhìn bản thân mình lớn roài ko chấp nó! kakaka!
  6. ruoinho

ruoinho Thành viên mới

Đời đau nhất là bị đá. Đá cho lên xuống, đá cho túi bụi. Đá ngang, đá dọc. Thôi thì đá đủ kiểu. Mà cay nhất là mình lại là quả bóng cho người ta đá. Cứ đợi đấy sẽ có ngày tao làm cầu thủ thực sự.
  7. Chuoi_cu

Chuoi_cu Thành viên mới

Em mệt mỏi...em chỉ mong có một đêm được ngủ thật ngon giấc
  8. boyabc

boyabc Thành viên mới

ôi giời ơi may quá có chỗ than vãn trách móc..
    ôi giời ơi hỏng hết kế hoạch rồi
    ôi giời ơi ko biết làm gì đây..
    ....................aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa................................
    có gà mái nào nói chuyện với mình ko nhỉ?
    ngày xưa thích câu "đời anh như con thuyền trôi" bây giờ nghe thấy ghê và buồn..l...thế.. chán lắm rồi....
    cảm ơn chỗ than vãn đã cho tôi mượn khán đài..
  9. sushimuc

sushimuc Thành viên mới

sao dao nay minh thay buon va chan qua!!!!!!!! Co bac ga trong nao muon noi chuyen voi iem ko???
  10. lucky_pam

lucky_pam Thành viên rất tích cực

Đen thế ko biết nữa.
    hết màn hình hỏng đến ổ cứng hỏng. vứt quách cái máy đi thế là xong chuyện.
    Đau thế ko biết nữa
    hết nhức đầu sổ mũi đến đau tim. Quẳng quách cái thể xác này đi thế là xong chuyện.
    Buồn thế ko biết nữa.
    hết chuyện này xảy ra đến chuyện kia xảy lại. Chôn quách thân tàn này đi thế là xong chuyện
    Chán thế ko biết nữa
    hết ngồi than thân đến trách phận này nọ. Xả quách cho box gà này đi thế là xong chuyện.