1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tháng 10 tình nguyện và Phượt?

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi chickbig, 12/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chickbig

chickbig Thành viên mới

Tháng 10 tình nguyện và Phượt?

Tháng 10 này nhóm tình nguyện Que Huong Foundation sẽ đi tình nguyện Vùng Tây Bắc, địa điểm đang được cân nhắc là Huyện Na Hang, Tuyên Quang và Mù Căng Chải.
    Chương trình mang tên "Áo ấm mùa Đông", công việc chủ yếu là sẽ quyên góp áo ấm ở Hà Nội và Hà Đông và mang lên giúp đồng bào vùng Tây Bắc lạnh giá. Chuyến đi sẽ có những buổi giúp bà con dựng nhà, sữa chuồng bò hay làm đường ............. nói chung là tuỳ nơi mình đến khó khăn như thế nào thì sẽ cố gắng giúp hết khả năng có thể.

Dân phượt có thể tham gia bằng nhiều cách, mình đang quyên góp quần áo, nhà đồng chí nào có nhiều quần áo củ thì cho tớ xin tớ mang lên cho đồng bào. Còn đồng chí nào có máu me muốn phượt thì có thể đăng ký tham gia, lịch đi kéo dài 1 tuần, các đồng chí phượt thì lên đó không nhất thiết phải tham gia vào hoạt động tình nguyện, sẽ có người bản địa vác các đồng chí đi tham quan, còn nếu muốn cùng ăn, cùng ngủ cùng hoạt động với tình nguyện thì cứ chiến theo nhóm tình nguyện.
  2. bonghongthuytinh172002

bonghongthuytinh172002 Thành viên mới

Kế hoạch hay đấy nhỉ .. bạn có thể nói rõ chi tiết thêm đc ko !!!
  3. zim_beo

zim_beo Thành viên mới

chị Hà ơi ko đi đc rùi nghỉ cả tuần ko đc hihi nhưng hôm nao rảnh qua e lấy sách okie ?
  4. gambatte

gambatte Thành viên mới

1 tuần thì chắc không đi được rồi nhưng cứ vào đây vote ủng hộ bà và nhóm Que Huong Foundation cái đã. Sẽ gom quần áo và sách vở gửi bà trước khi đi! (có chuyến tình nguyện nào 1-2 ngày thì báo tôi nhé).
  5. catami

catami Thành viên mới

Chị ui, cho xem xin cái lịch cụ thể cái
    Trường em được nghỉ đông từ 1/10 đến 15/10
    Hok bít có trùng đợt tình nguyện này ko nhỉ?
    Em cũng muốn tham gia
  6. ilovewall

ilovewall Thành viên mới

Mình cũng muốn tham gia vào chương trình nhưng đi một tuần thì quả thật là khó để sắp xếp công việc. Bạn có thể đưa ra ngày đi cụ thể là vào lúc nào không? Và địa chỉ để nhận đồ quyên góp là ở đâu thế bạn
    Hi vọng chương trình sẽ nhận được sự quan tâm của nhiều người
  7. Gamai81

Gamai81 Thành viên quen thuộc

Uh. địa chỉ quyên góp ở đâu ý nhỉ Tớ thì ko tham gia đi fượt 1 tuần được nhưng quyên góp thì okie.
  8. algorithmvn

algorithmvn Thành viên mới

Lên đó đi thấy trẻ con nhiều quá, Đợ tết này đi , Tớ sẽ mang một thùng bao cao su lên biếu ... cả Mường , cả Bản .
  9. chickbig

chickbig Thành viên mới

Chào mọi người, cảm ơn mọi người đã ũng hộ mình và chuyến đi. Hiện tại các địa điểm quyên góp áo quần và sách vở đã bắt đầu tiến hành nhận quyên góp.
    Các bạn có thể đến số 430 Khương Đình nhóm mình có hẳn một kho để đồ ở đó.
    Còn về chương trình đi, lúc đầu nhóm mình dự định sẽ đi avò ngày 15 tháng 10 nhưng đầu tháng 10, tầm ngày 4 đến ngày 7 sẽ có một chuyến đi Hà Giang. Hôm đó nhóm tình nguyện sẽ kết hợp với một Việt kiều Anh lên Hà Giang tổ chức bữa cơm từ thiện và là chuyến đi để mọi người đánh giá, tiền trạm cho những hoạt động tình nguyện sắp tới.
    Thời gian này nhóm tình nguyện Que Huong Foundation đang tổ chức bán bánh trung thu tại 430 Khương Đình để gây quỷ tổ chức trung thu cho trẻ em nghèo. Bác nào chưa mua bánh trung thu thì ghé sang ủng hộ, mấy ngày nay mình đang tít mít bán bánh ở Từ Sơn, mưa to quá đâm ra mức tiêu thụ hơi thấp. Bên nhóm mình nhận bán bánh cho Hải Hà - Kotobuki, các bác nhớ đến ủng hộ nhé, ngoài ra nhóm sẽ giao bánh tận nơi nếu các bác nào mua bánh số lượng lớn.
    Cảm ơn mọi người đã quan tâm và giúp đỡ!
  10. chickbig

chickbig Thành viên mới

Okie em!
    Mấy ngày nay chị đang tít mít bán bánh tại Từ Sơn, đau đầu vì mức tiêu thụ rất thấp, có lẽ chưa đến Trung Thu, bên Hai Hà - Kotobuki chỉ cho chị trả lại 5% số lượng bánh đã nhận thôi, nên đang lo bán đây.
    Việc lấy áo quần và sách vỡ chị sẽ sang lấy hoặc mấy em bên nhóm tình nguyện sẽ đến chổ em lấy, khi nào mấy em đến lấy thì chị alo cho em trước.
    Chuyến đi 1 tuần em không di được nhưng chuyến đi 4 ngày em đi được không? Chuyến đi 4 ngày có thể đi vào ngày 4/10 đó.
    To all: Cả nhà đến 430 Khương Đình ủng hộ áo quần thì hỏi Hà và nói quyên góp áo quần, các em ở đó sẽ xin tên các bạn để đưa lên www.quehuongfoundation.org
    Một lần nữa cảm ơn mọi người đã ủng hộ!