1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thăng Long.......... nào cùng đếm ngược !

Chủ đề trong 'Bóng rổ' bởi vietanh2010, 18/12/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. marchrain1117

marchrain1117 Thành viên mới

hnay trời đẹp, nhưng hơi bùn 1 tẹo......
  2. valentino29

valentino29 Thành viên mới

Recap trận Thăng Long vs VDP
    Hôm nay, đúng là trời đẹp nhưng ko may mắn cho đội mình. Có thể nói về kinh nghiệm đấu thì đội mình vẫn thua đội người ta. 3 hiệp đầu dẫn có lúc đến 8 điểm nhưng đến hiệp 4 phòng thủ đều kém nên cuối cùng lại bị thua vời tỷ số 30-34. Đúng là buồn thật, vì đây là lần thứ 3, đội mình bị thua ở những phút cuối. Trước đó là đấu với ULSA và Les. Dẫn điểm trước và gần về cuối hiệp 4, hoặc hiệp phụ lại để thua với tỷ số sát nút.
    Điểm mạnh của đội mình là hôm nay tay ném tốt, Mây , Hương, Hà ghi được 5 quả 3 points.
    Yếu điểm thì rất nhiều:
    + Chưa chống lại được phản công nhanh.
    +Khu vực dưới bảng rổ hầu như ko kiểm soát được, càng về cuối càng bị hổng. Thêm vào đó, hầu như ko rebound dc rổ.
    + Phòng thủ cũng không phải là tốt.
    + Tinh thần: Những lúc mình dẫn điểm thì đội mình nên rút kinh nghiệm đánh bình tĩnh, ko nên mất nhiều lỗi. Nhưng đến hiệp 4, bị san bằng tỷ số thì nên đánh quyết liệt hơn. Đánh như vậy, vừa làm cho đồng đội mình cũng lên tinh thần, mà đội bạn sẽ bị xuống tinh thần. Nhưng mình vẫn chưa làm được.
    Ngân chơi đã bắt đầu nhiệt tình hơn, nhưng bù lại thì ném lại bị xuống tay.Ném cũng khá nhiều mà chỉ ghi được 4 điểm. Ngân cao mà bị người khác thấp hơn nhiều block.Có phải vì tâm lý ko hả Ngân?
    Ngọc bé hôm nay dập 1 quả trung phong quá hay.
    Duy nhất BB ko ghi được điểm nào. Một phần vì hôm nay chị BB bị kèm chặt, ko ném được, một phần chắc vì tâm lý với trọng tài và với cách phản ứng của đội bên kia. Ngoài ra, đường truyền của BB chưa tốt, chưa thoáng, và dễ bị cắt.
    Khổ thân Hạnh, vẫn như mọi khi, hôm nay lai bị đau.
    Hương và Mây từ đầu giải đến giờ mới thấy phát huy ném tốt 3 points, nhưng cần tập nhiều hơn nữa để ổn định tay ném. Hương nhớ giải hè 1 trận em ghi được mấy quả ko? 3 hay 4 quả 3points.
    Đây là điểm từng cá nhân:
    Hạnh: 3
    Mây: 9
    Hương: 6
    Ngân: 4
    Bé: 2
    Nga: 2
    Hà: 3
    (không biết lọt 1 điểm đi đâu)
  3. bobbieTWINE

bobbieTWINE Thành viên mới

Chuyện ghi đc nhiều điểm hay không BB cũng k quan trọng lắm. Cái mà BB quan tâm là mình liên kết với đồng đội thế nào ở trên sân.
    Đính chính luôn là trên sân BB k hề bị tâm lí nào hết, kể cả việc có to tiếng với MA. Lớn rồi chứ còn bé nhỏ j đâu mà bức xúc cái chuyện đấy.
    Còn việc chuyền lỗi, BB thừa nhận là đường chuyền quá lộ để đội bạn cắt đc dễ dàng. Nhưng cũng một phần do việc chạy chỗ của mng: không dứt khoát, chậm, rối. Nên mỗi khi cần chuyền BB lại bị mất tập trung, k chuyền hết tay đc. Cái này mng cũng phải để í, chạy chỗ dứt khoát và có yểm trợ cho nhau khi cùng chạy chỗ. Có thể mng nghĩ là chỗ đó mình thoáng, sao k chuyền cho mình. Nhưng đứng ở góc độ ng chuyền, thì ng kia lại đang đứng sau lưng đối phương, làm sao chuyền đc ạh?
    Như BB đã nói hqua, đội mình quá nhiều tay ném được tung vào sân, nhưng lại quá thiếu người yểm trợ cho các tay ném. Trong khi C của chúng ta yếu hơn so với họ, nên khi họ bắt chết các tay ném, tấn công của chúng ta bế tắc. Bế tắc k phải do các tay ném k ném đc, mà do yểm trợ k hiệu quả, và khi ke ng xong thì k kịp chiếm vị trí reb.
    Người yểm trợ ở đây, BB k ám chỉ Bé hay Nga, họ ra sân k fải chỉ để yểm trợ cho các bạn. Như Hà, mặc dù ném rất khá nhưng thường có ý thức yểm trợ cho ng khác nếu thuận lợi. BB nhiều lúc rất muốn ke ng cho Ngân, Mây, Hương nhưng 3 người này lại luôn mặc định BB là tay ném nên chưa hiểu ý hxhx nói như vậy để mng hiểu việc yểm trợ, ke ng phải linh hoạt chứ k phải 1 sự sắp đặt cố định.
    Những điều trên đây vẫn biết là phải luyện tập nhiều nữa, nhưng dạo này toàn đấu vào sáng CN - buổi tập duy nhất trg tuần, hoặc vào chiều CN, khiến buổi sáng k thể tập nhiều đc, cũng là 1 khó khăn. Vậy nên những buổi nào k có lịch đấu, mong mng đi đầy đủ để tập hiệu quả hơn, chứ đừng nghĩ k đấu thì k cần phải đi.
    Cái BB cần nhấn mạnh, là tinh thần thi đấu. Cái này BB nhìn thấy từ lâu (từ trận thua ULSA luôn ạh) nhưng nghĩ rằng do chúng ta còn thiếu kinh nghiệm nên k thể nói là thiếu quyết tâm. Nhưng quả thật đến h phút này, BB có thể khẳng định là chúng ta đấu với một quyết tâm rất mơ hồ, vì cái j? k ai buồn trả lời! Chúng ta có muốn thắng k? Uhm, thắng thì rất vui đấy, nhưng thua thì thôi! K thể đổ tại kinh nghiệm đc nữa, kỹ thuật cũng có phải kém đâu. Vậy mà tại sao vẫn k thể làm chủ đc thế trận khi đã dẫn trước tới 7đ? Cũng k thể đổ tại thể lực. Nếu ai cũng có 1 lòng quyết tâm, phải thắng cho bằng đc, BB tin mng sẽ còn chạy đc đến hiệp 5, hiệp 6 luôn ạh.
    Hỏi nhỏ, trận thắng JP vừa rồi, mọi ng có nhìn thấy sự quyết tâm của JP k? Về khả năng đội mình hơn họ nhiều, nhưng BB thực sự khâm phục tinh thần thi đấu của họ, xông xáo, quyết liệt, sẵn sàng lăn xả. Tuy chiến thắng có thể là quá khó với họ, nhưng sau mỗi trận đấu ít ra họ cũng thấy đc rằng ''chơi bóng rổ như thế thật là vui''.
    Mọi ng nhớ lại xem có bao nhiêu trận thắng mà chúng mình vui đến phát khóc, nhảy lên và ôm chặt lấy nhau? Hình như chưa thấy. Vậy thì đấy chính là cái đích của chúng ta đấy ạh.
  4. gemini87_acc

gemini87_acc Thành viên mới

Chẳng biết nói jì hơn nhưng qua lượt đi vừa rồi đội mình đã tiến lên được nhiều ồi. Mọi người cùng cố gắng nhá :D
  5. no15pdp

no15pdp Thành viên mới

Qủa thực mà nói hôm qua mọi ng đánh bài yểm trợ chán lắm ý ạ......hôm đánh với JP yểm trợ còn hay hơn......nói j thì nói, trận đấu đã qua, chúng ta đã rút ra một kinh nghiệm cho bản thân, chúng ta quá thấm thía cái kiểu thua trong khi đáng nhẽ ra mình có thể thắng....h cái chính của chúng ta là phải cố gắng thể hiện đc điều mà ai cũng nghĩ nhưng mà ít ai làm đc đó là phải chiến, phải đấu hết mình, phải làm sao mà kể cả thua chúng ta cũng k thể tự trách mình đc bởi vì chúng ta đã đấu hết sức có thể rồi
    Sau khi họp e nghĩ chúng ta đã nói hết những j cần nói rồi....h thì nên làm thui ^^
  6. yokozozo

yokozozo Thành viên mới

dạo ni` quen với cảm giác thắng, thua e thấy bùn lém ý. Mà thua kái trận hem đáng thua càng bùn.
  7. bobbieTWINE

Vậy, chúng ta phải làm j???
    Dạ...em....em xin hết ạh =))
  8. valentino29

valentino29 Thành viên mới

Không biết mọi người có nhớ chiều nay 5h đấu với RMIT ở sân Vạn Phúc ko ? Hạnh hẹn là 4h15 có măt. Hôm nay 4h30 e mới ở trường về, em xin phép mọi người.chắc là sẽ đến muộn giờ của đội nhưng vẫn kịp giờ đấu.
  9. bobbieTWINE

Hnay mưa phùn mà hãi quá thà em cứ chạy 1 lèo xong ngã còn hơn, đây nhấc chân lên mãi k đc
    BB thấy hnay đội mình lên tinh thần kha khá nhưng lại hơi rối loại, hiệp 3 + đầu hiệp 4 bị TO nhiều quá nếu k có 4đ liên tiếp của Ngân ngây ngô (nik ngu ngơ của pạn Minh òy) thì hiệp 4 vỡ trận mứt
    Tự nhận lỗi: ném lởm, truyền còn tính toán quá nhiều cái thừa nên rút cục k đến đc tay ng nhận reb chưa tốt, yểm trợ tay ném chưa tốt nốt, còn khi là tay ném thì k biết chuyền vào cho C
    Nói chung là cực-kém-cỏi
  10. no15pdp

no15pdp Thành viên mới

hnay e tội đồ quá...mấy quả phản công mà lên rổ toàn trượt àh >"<....lại còn 1 quả ném cận rổ trượt nữa chứ :(( :((...đổi tên thành Hà ăn hại mới đc :((
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa