1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tháng Năm đang làm gì?

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi Ngu_ngu_81, 19/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Tháng Năm đang làm gì?

Hôm qua họp buồn quá, tưởng lâu lâu CLB ko gặp nhau nhưng ko nghĩ ít người tham gia như vậy, trừ em Ly ra được 5 người nhưng là những người đã hoạt động gần 1 năm rồi. Ngồi nói dăm ba câu rồi giải tán. Chắc do mọi người đã đi làm - đã có gia đình - việc riêng nên ko còn điều kiện tham gia.

Nhớ lại những buổi họp tại Hoa Sữa, số lượng ít nhất cũng trên chục người.

Có người, có không khí thì mới có nhiều ý kiến mà xây dưng kế hoạch, rồi còn có người để mà phân công.

Nhìn lại vài hoạt động gần đây như Tết Thiếu Nhi, Trung Thu vừa rồi, CLB vẫn có hoạt động - chương trình lớn nhưng sự tham gia của thành viên thì rất ít.

Bên cạnh đó là những hoạt động dài hơi như:

- [topic]559921[/topic]
    - [topic]894566[/topic]

đã giảm nhiều số lượng thành viên hoặc ko có ai.

Sắp tới là tới Noel - Tết Dương Lịch, nếu gắng gượng thì CLB vẫn có thể có hoạt động nhưng liệu sẽ có bao nhiêu người tham gia - bao nhiêu người mới.

Có lẽ đã đến lúc CLB Tháng Năm phải gặp nhau một buổi những người có mặt có thể là không nhiều nhưng sẽ là những người còn coi Tháng Năm là một chút gì đó của bản thân.

Trong buổi gặp này sẽ chỉ xoay quanh:

- Tháng Năm giờ đang làm gì? Nên làm gì? Còn ai muốn tham gia CLB?
    - Nếu ko còn động lực để hoạt dộng thì có nên giải tán?

Buồn nhỉ.

Được ngu_ngu_81 sửa chữa / chuyển vào 17:56 ngày 19/11/2007
  2. con_qua_xau_xi

con_qua_xau_xi Thành viên mới

Chẳng việc gì phải buồn cả .Ai đi cứ tiếp tục đi . luôn luôn là thế .
    Vui lên để tiếp tục làm nhiều việc có ích hơn nữa
  3. Anhsangnoinuirung

Anhsangnoinuirung Thành viên mới

Em nghĩ nó cũng bình thường thôi anh Hùng ạ, ko có việc gì phải buồn cả.
    Theo em có những lý do sau:
    Diễn đàn của chúng ta gần như chỉ có thông tin khi có những chương trình lớn, còn bình thường thì gần như ko có thông tin, hay có những mục nào thường xuyên hoạt động để kéo mọi người thường xuyên vào. Thế cho nên cũng dễ hiểu khi có lịch họp trên diễn đàn mà có rất ít người biết. Trước mỗi khi họp bác Nam đã rất vất vả để nhắn tin nhắn mọi người đi họp. Giờ bác Nam ở xa nên việc đấy lần này ko có ai phụ trách.
    Theo em biết thì trong vòng 1 năm gần đây ko có 1 thành viên mới nào mà gọi là có hoạt động cả. Có 1 số thành viên dạy bên Chùa nhưng họ chỉ tham gia dạy thôi ạ. Chưa thấy họ tham gia các chương trình khác của CLB.
    Gần đây công nhận không khí của CLB thì em thấy cũng trùng xuống thật. Các thành viên cũ thì cũng ít khi thấy tham gia,thành viên mới thì cũng ko thấy mấy. Cũng ko loại trừ họ bận ạ, bản thân em dạo này cũng bận nên bây giờ chỉ có thể tham gia đc khi có sự kiện thôi còn việc dạy các em bên Chùa thì em đã phải xin nghỉ dạy từ kì trc rồi ạ.
    Em tán thành có 1 buổi họp tổng thể nữa.
  4. ToiDangGiauLongToi

ToiDangGiauLongToi Thành viên mới

Tuy em tham gia cũng đã gần 1 năm nhưng em xin có ý kiến thế này . có gì mong mọi người bỏ qua
    Đầu tiên là về các hoạt động , có khoảng thời gian gần như hoạt động liên tục nhưng những hoạt động đó lại không có thông báo trên diễn đàn<== những hoạt động đó mọi người biết rất muộn bởi nó sát ngày hoạt động đó ... Mọi người có biết cũng là do người này người kia nhắn tin cho nhau . ví dụ như anh Nam nhắn tin cho mọi người . Nhưng đâu phải ai cũng biết sdt của ai . Anh Nam biết sdt của người này người kia nhưng có những người anh ấy lại ko biết . Nên nhiều khi những người họ ko biết thì lại nghĩ là tháng 5 dường nhu chẳng có hoạt động gì cho dù người ta có thường xuyên vào diễn đàn đi chăng nữa thì cũng chẳng có tin gì mới ...dần dần người ta cũng nản thôi
    Thứ 2 là bây giờ các thành viên cũ họ cũng rất bận . Nên có những hoạt động họ tham gia và có những hoạt động thì lại ko . Hay nói ví dụ như chuyện tổ chức sinh nhật . Thời gian đầu em mới tham gia , em thấy chuyện tổ chức sn rất đều đặn , và post bài rất đều nên mỗi lần em sang cũng đông . Nhưng về sau , thì anh Dương bận việc nên mỗi lần tổ chức sinh nhật thì cũng chỉ có vài người bên chùa biết , nếu có cũng chỉ có gọi thêm người này người kia chứ việc post bài cũng thưa dần, có post cũng post bài sát ngày sn nên nhiều người họ biết đến thì sn cũng đã tổ chức xong rồi , thậm chí có tháng ko post.
    Tóm lại ý em là : Không phải nhóm mình ko có hoạt động nào , nhưng em mong anh chị có tổ chức hoạt động gì cũng nên post bài lên diễn đàn trước 1 tuần ... Như thế , nhiều người sẽ biết đến và họ sẽ quan tâm hơn . 1 phần khác nên thay đổi 1 chút không khí gì đó trong CLB , tuy mình hoạt động về cái này cái kia nhưng em nghĩ thỉnh thoảng mình nên làm gì khác đi 1 chút .
    Đấy là ý của em , còn em cũng tán thành chuyện họp tổng thể . Em có gì không phải , mong mọi người bỏ qua . Em chỉ nói những gì em thấy mà thôi .
  5. tanda_2210

tanda_2210 Thành viên mới

Hoạt động cũng chỉ là một mặt của cuộc sống,ng ra ng ta phải quan tâm đến nhiều thứ khác,càng lớn lên,thời gian để HĐ càng ít đi
    Vấn đề của T5 ko phải là thành viên cũ đã ra đi mà không thu hút được thêm thành viên mới,đặc biệt là SV,những bạn có nhiệt huyết và nhiều thời gian để hoạt động
    Em nghĩ nên chuyển giao trách nhiệm của T5 cho những bạn trẻ,những ng già như anh em mình đứng bên cạnh hỗ trợ,những bạn ấy mới là nguồn sống để T5 tiếp tục phát triển.
  6. chipaim

chipaim Thành viên mới

Tháng 5 bây h khác quá! chep...!
  7. con_qua_xau_xi

con_qua_xau_xi Thành viên mới

Nếu khác , hãy cùng chung tay để thay đổi Tháng Năm tốt hơn
  8. chipaim

chipaim Thành viên mới

Hi mọi người!
    Từ tháng 7/2008 mình dự định sẽ tổ chức định kì 2 tuần/ 1lần mọi người sẽ cùng nhau sang chùa thăm các em vào cuối tuần (thứ 7 hoặc chủ nhật. Thỉnh thoảng sang chùa và được nghe các em nói là dạo này các anh chị bận công việc nên ít qua, bọn em mong anh chị thỉnh thoảng qua chơi với bọn em.
    Những ai quan tâm thì có thể góp ý giúp mình nhé!
    Cảm ơn mọi người :)
  9. Hoa_co_phu_du

Hoa_co_phu_du Thành viên mới

Ai cũng có 1 cái "Tôi" của riêng mình, và khi hòa vào tập thể, chúng cùng nhau tạo nên 1 cái "Ta", đa dạng, phong phú và bùng nổ.
    Tháng Năm, hãy viết tiếp. Những thành viên lâu năm, những thành viên chủ chốt, và cả những thành viên mới rất mới, tất cả đều là "Chúng ta".
    Vâng, "Chúng ta", bạn có thể xưng là "chúng ta" hay không, khi mà bạn đã, đã rất lâu không còn tham gia các hoạt động của clb, hay khi mà bạn vừa đăng kí tham gia thôi? Bạn có sợ rằng, đóng góp chưa nhiều, hay đã quá lâu, xưng "chúng ta" sẽ thấy ngượng miệng?
    Có, tất nhiên là có chứ. Đơn giản vì, bạn, chính bạn, là 1 cái "Tôi" trong cái "Ta" chung, nếu không có bạn, không phải "Vắng cô thì chợ vẫn đông" đâu, mà sẽ là trống vắng rất nhiều. 1 con người, 1 khối óc, 1 trái tim, 2 bàn tay, những bước đi, và những đóng góp to lớn_rất to lớn.
    Dù bạn là người tiên phong hay em út, bạn, thật sự rất quan trọng, và hãy ý thức được sự quan trọng của mình trong tập thể.
    Hãy đề cao cái "Tôi" của bạn, để cái "Ta" của chúng ta ngày càng lớn mạnh hơn.
    Đề cao cái "Tôi", không có nghĩa là coi trọng ý kiến của mình nhất, bảo thủ và bỏ qua cái "Tôi" của người khác. Không có nghĩa là bắt người khác đi theo con đường của mình. Con đường của một tập thể không phải là con đường mà người đi đầu rẽ vào, mà là con đường tốt nhất có thể mà "chúng ta" cùng nhau lựa chọn, cân nhắc, và THỐNG NHẤT với nhau. Hãy bày tỏ, lắng nghe, và chia sẻ!
    Đề cao cái "Tôi", có nghĩa là hãy tự tôn trọng vị trí và vai trò của mình trong tập thể. Hãy tự ý thức những trách nhiệm của bản thân khi thực sự là một làn sóng trong dòng chảy của cái "Ta".
    Một lần nữa, cần phải nhắc lại rằng: Bạn, thật sự rất quan trọng trong chúng ta!
    Khi những dòng sông chảy về biển cả, chúng hòa vào nhau, thống nhất thành một khối, và có chung tính chất, độ mặn. Chia sẻ với nhau, nhường nhịn nhau, dung hòa nhau, và sửa cho nhau những lỗi lầm. Mỗi người trong chúng ta là gì của nhau?
    Là bạn bè, là người thân, là những người thật-sự-quan-trọng đối với mỗi người khác.
    Vậy tại sao không thể tìm đường giải quyết cơ chứ, khi chúng ta là một khối hùng mạnh, và không điều gì có thể thay đổi chân lí đó, trừ chính chúng ta!
    Không ai có thể bắt chúng ta xa nhau, trừ chính chúng ta.
    Không ai có thể làm chúng ta nản chí, trừ chính chúng ta.
    Chúng ta là ai? Là tôi, là bạn, là cô ấy, là anh ấy, là họ, là chúng ta.
    Sát cánh bên nhau ư, hình thức, hay thật sự là thế?
    Chắc chắn là thật sự, vì chúng ta có chung niềm tin, chung nhiệt huyết, và chung sức trẻ. Đã, đang, và sẽ vẫn thế.
    Tại sao lại xa nhau, khi chúng ta còn yêu nhau lắm lắm?
    Tại sao lại cãi nhau, khi chúng ta còn rất cần nhau?
    Tại sao lại dần rời xa tập thể, khi ta còn là một phần trong nó?
    Bạn muốn tách khỏi nó ư? Khi mà chúng ta cần chung tay để sống, và để sưởi ấm những mảnh đời khác - những con người mà chúng ta yêu thương? Và đó, là điều bạn từng mơ ước kia mà! Hãy trở lại là bạn đi, vẹn nguyên, và sôi nổi.
    Bạn muốn trở thành một phần của nó? Hoặc "trở lại" là một phần của nó? hãy nâng cáo cái "Tôi" của mình, một cách tích cực. Khi bạn nâng cao những bậc thang, cái thang của bạn cũng sẽ cao lên, và bầu trời còn thủy chung đợi chờ bạn chạm tới. Mơ ước và mục tiêu của chúng ta còn ở phía trước, cố lên, chúng ta!
    Bạn có thực sự muốn chung tay? Hãy đảm bảo rằng cái "Tôi" của bạn thực sự có thể!
    Mà trên đời có gì không thể đâu
    Vì có thể tôi không thể, bạn không thể, cô ấy hay anh ấy không thể, nhưng chúng ta có thể! Chắc chắn thế!
    (Xin 1 cái vote )
  10. Hoa_co_phu_du

Hoa_co_phu_du Thành viên mới

Em có 1 đề nghị, xin hỏi mọi người trước khi làm, mong pà kon cho ý kiến khách quan và góp ý.
    Thứ nhất là sao chúng ta ko lập 1 topic viết về những kỷ niệm của mình với clb nhỉ? Bản thân em muốn viết rất nhiều, rất nhiều. Những kỷ niệm, bày tỏ, vui và buồn từ những giây phút đầu tiên gặp mọi người Bên cạnh việc viết vào blog cá nhân, sao ko cop luôn 1 bản vào diễn đàn, đây là ngôi nhà chung của chúng ta cơ mà, mọi người sẽ được bày tỏ và thấu hiểu cảm xúc của người khác dễ dàng hơn
    Thứ hai là một top dành cho những thành viên mới, tại sao không? Kể có gần như lan man sang tán gẫu cũng được, ít ra là mọi người trao đổi và hiểu nhau hơn, những người hoạt động lâu hơn hướng dẫn cho những người mới hơn, dẫn nhau tốt đẹp hơn, tại sao không? Những người mới tham gia thường có tâm lí lạ lẫm ngại ngùng nhưng chính họ là những thành phần tràn trề nhiệt tình nhất, năng nổ nhất vì sự hăm hở khám phá và cống hiến trong họ rất cao. Hơn nữa, ai cũng biết rằng những thành viên mới chính là sức sống mới cho clb, để duy trì và phát triển. 1 top dành cho các thành viên mới và sự hòa nhập nhanh chóng, tại sao không?
    Em là em hứng 2 cái top đấy lắm, cái thứ nhất để mọi người có thêm động lực tinh thần để tiếp tục cố gắng, cũng là một cách làm mới clb và khơi lại hứng thú nữa.
    Và cái thứ 2 là vì hồi mới vào ai chả hăm hở nhưng lạ lẫm và cần được gỡ bỏ tâm lí e ngại, mình cũng thế mà (em còn ngại lắm í, nói còn ko nên lời, lung ta lung tung, mình tham gia vào 1 tổ chức hẳn hoi chứ có phải chơi đâu)
    Trên đây là những ý kiến lởn vởn trong 1 buổi trưa đẹp zời, ngồi đọc lại 4room, cười, nhớ và buồn. Biến suy nghĩ thành hành động chứ! Xin phép mọi người cho ý kiến và giúp đỡ ạ.
    "VÌ EM, VẪN LÀ EM, NHƯ BÌNH MINH BẮT ĐẦU!"
    Tháng Năm, hãy viết tiếp!
    Được hoa_co_phu_du sửa chữa / chuyển vào 12:09 ngày 13/08/2008