1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

thang than qua co tot khong nhi ?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nganhanh@hotmail.com, 05/03/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nganhanh@hotmail.com

nganhanh@hotmail.com Thành viên mới

Trích từ:
    minh la con gai day nhung khong hieu sao toi lai hay noi thang the khong biet nua , toi chang ngai ngan khi noi mot ai do nhat la con trai . khong biet nhu vay co dung khong nhi vi ai cung bao con gai phai diu dang , nhe nhang thi moi co nguoi yeu
    bay gio toi cung dang hoang mang lam ba con a vi den tan bay gio toi van chua co nguoi yeu ma . hay cho toi mot loi khuyen nhe

hanh
  2. Giao_Duy

Giao_Duy Thành viên quen thuộc

theo mình nghĩ đi lang thang không có nghĩa là bỏ thời gian vô ích. vì khi đi thang lang ta có thể nghĩ những gì mà ta muốn nghĩ và có thể làm gì mà ta muốn làm
    như vậy túm lại là đi lang thang không có hại
    nhung nó cũng không có lợi cho lắm
    tinh yeu nong chay
  3. cichcm

cichcm Thành viên mới

Ban a, thang than tot hay xau thi con phai xet tung truong hop cu the.
    Tuy nhien toi thay rang tot nhat la trong moi truong hop hay song that voi chinh minh. Toi cung la mot nguoi rat thang tinh, va toi cung rat quy trong nhung nguoi thang tinh. Tinh tinh cua toi thang than, ban be ban dau chua hieu thi rat khong thich, nhung sau nay thi hieu rang do chinh la su chan thanh cua toi.
    Me toi cung la mot nguoi rat thang than. Va trong cuoc song cua me toi co nhieu nguoi rat quy men nhung cung co nhieu nguoi khong quy men ( me toi sinh nam 52)
    Do vay toi thay rang tot nhat la cu song that voi chinh minh ban a. Tinh cach minh da nhu vay roi kho thay doi lam. Roi minh cung se tim duoc mot nguoi thich hoac chap nhan tinh cach cua minh thoi ma.
    Chuc vui
    4dl
  4. latdat

latdat Thành viên mới

Tôi cũng vừa định post một chủ đề tương tự như vậy, nhưng cảm ơn bạn nhé, bạn đã làm giùm tôi rồi.
    Nganhanh à, tôi và bạn cũng khá giống nhau đó. Tôi cũng là một cô gái rất thẳng thắn nhưng còn đính kèm với cái "Hoả diệm sơn" nữa kìa. Đôi lúc biết đó là khuyết điểm của mình, nhưng để sửa thì thật là khó. Bạn bè tôi có cũng rất nhiều. Và tôi cũng không ít lần làm cho họ giận vì cái "lò lửa" của mình, nhưng rồi mọi người đều hiểu và bỏ qua cho tôi. Đôi lúc cái "thẳng như ruột ngựa" của mình làm hỏng hết mọi chuyện nhưng tôi nghĩ cái khuyết điểm nào cũng có cái ưu điểm riêng của nó. Thử nghĩ nếu tôi là một con người quá khéo léo, khôn lanh thì chưa chắc tôi đã có những người bạn dễ mến đến vậy.
    Nhưng tôi xin hỏi mấy bác nhé, bạn sẽ nghĩ sao nếu như:
    1/Cô bạn thân của bạn là người nóng tính và thẳng thắn.
    2/Cô người yêu của bạn là người nóng tính và thẳng thắn.
    Mong mấy bác trả lời giùm nhé...
    latdat-latdat-nga nhung khong quy
    latdat-latdat-nga roi bat len
  5. habkvn

habkvn Thành viên mới

Chủ đề này hay đấy. Trong cuộc sống chúng ta đã tiếp xúc với nhiều người như vậy. Những người "nóng tính".
    Tui cũng có nhiều bạn "nóng tính" mà là con trai thui tui đã thấy mệt rồi. Hình như do có tính cách như vậy nên họ hay làm hỏng nhiều thứ. Lời nói nếu đã nói ra rồi thì rất khó lấy lại( trong nhiều trưòng hợp sẽ làm tổn thương đến ngưòi khác). Còn là con gái thi tui chưa gặp ai nhưng tôi nghĩ "nóng tính" thì phải sửa còn thẳng thắn thì rất cần thiết. Khéo léo và khôn ngoan thì ai cũng phải cần để mà sống( nhiều khi sẽ giúp được bạn khá nhiều trong cuộc sống) nhưng không nên quá khéo léo và khôn lanh.
    Tóm lại đối với tui dù là bạn trai hay gái tôi cũng cần ở người đó bình tĩnh, nhẹ nhàng, trung thực, thẳng thắn đúng mức.
    habkvn
  6. Lion_King_new

Lion_King_new Thành viên rất tích cực

Tôi thì nghĩ cái gì "quá" cũng không tốt hết.
    Vừa vừa là tốt nhất, nhưng chẳng ai bít thế nào là vừa vừa cả.
    Thế mới buồn.
    Dr. Lion King