1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thành Hoàng Công Chất

Chủ đề trong 'Điện Biên' bởi Hghost84, 16/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dungmie

dungmie Thành viên mới

To MOD : Mình ở HN, cũng muốn đi ĐB từ lâu. Giờ có tg mời qđ, tìm hiểu mãi mà thấy ĐB mông lung quá
    Vẫn biết là cảnh đẹp người đẹp nhưng đường sá thì xa xôi, khó khăn mà thông tin từ trang Báo DB hay các trang khác đều chẳng dẫn đi đâu cả... :(. MÌnh cũng đi đc tương đối, vẫn quyết tâm đi nhưng thực sự ko yên tâm chút nào.
    Loay hoay vớ đc box này, mình cũng muốn tìm hiểu đôi chút, nhưng càng đọc càng ko hiểu, hầu như chỉ là gợi mở rồi bình luận, stop.... cái muốn ăn thì ở đâu, cái muốn đi thì đường nào, cách gì...
    MÌnh thiết nghĩ các bạn là người bản sứ nên có tình yêu thực sự đối với QH thông qua những chỉ dẫn rõ ràng và thiết thực hơn, để ko chỉ các bạn mà nhưng người đọc cùng có thể yêu và hiểu ĐB
  2. ToanTravel80

ToanTravel80 Thành viên mới

[/quote]
    Vậy bác mún hỏi gì nào? Các tên ở Đb hầu hết bắt nguồn từ tiếng Thái. Bác cần gì cứ hỏi. Bít đc đến đâu Nhím trả lời đến đó.
    [/quote]
    Mình không phải dân ĐB,cũng không phải người dân tộc Thái.bạn cho mình hỏi:Mường thanh có phải là Mường then,tiếng dân tộc Thái có nghĩa là Mường trời không vậy?
  3. tredangnga

tredangnga Thành viên tích cực

Thành Tam Vạn (thành Sam Mứn) do người Lự xây dựng ở phía Nam lòng chảo Điện Biên ... tương truyền thành rất lớn, chiếm tới 1/5 diện tích lòng chảo ...
    Thành Bản Phủ (thành Chiềng Lề) xuất hiện vào thế kỉ XVIII do Hoàng Công Chất xây dựng ...
    Nếu bạn cần tài liệu chi tiết hơn, hãy liên lạc với tôi
    Mail: under_the_redflag@yahoo.com.vn