1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thành lập báo nhiếp ảnh

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi smkt, 19/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. smkt

smkt Thành viên mới

Thành lập báo nhiếp ảnh

Bớ các hội viên nhiếp ảnh, tôi là 1 kẻ ngoại đạo nhưng rất đam mê các góc nhìn độc đáo. Vậy tại sao các bạn lại không tạo lập cho mình 1 sân chơi vừa có thể phát huy tài năng, niềm say mê vừa chuyển tới công chúng ngôn ngữ, lời nói của các bạn 1 cách rộng khắp hơn là chỉ trong mạng ttvn nhỉ. Chẳng lẽ niềm đam mê của các hội viên chỉ cần có thế?
    Tôi chỉ là người làm về kinh doanh và có niềm yêu thích nghệ thuật nhiếp ảnh. Chúng ta có thể kết hợp giữa nghệ thuật và kinh doanh được không. Các bạn cho ý kiến nhé.
  2. ravic

ravic Thành viên mới

Em ủng hộ hai tay
  3. win_arc

win_arc Thành viên mới

Hiiiii, em xin ủng hộ hai tay, có chân gì liên quan đến đồ hoạ thì e xin tham gia luôn.........
  4. smkt

smkt Thành viên mới

Các bạn đi đâu cả rồi, phản hồi để cho mình thêm động lực trình bày tâm huyết đi chứ.
  5. VPT

VPT Thành viên mới

Em ủng hộ hai tay hai chân luôn. Sẽ làm hết sức mình trong khả năng.
    V.P.T.
  6. maldini82

maldini82 Thành viên quen thuộc

Clap clap, hoan nghênh nhiệt liệt.
  7. soneros

soneros Thành viên mới

Ý tưởng của Madam Smkt hay đấy. Nhưng mà bạn ơi, để thành lập 1 tờ báo nó không đơn giản đâu. Vốn đầu tư để thành lập không khó, thậm chí ở đây, trong cái box này cũng không thiếu người có tiền, có tâm huyết (ví dụ như bác Ducnc, bác Duc nhể, phẩy xong miếng đất ta lập thêm vài tờ báo cũng ổn! Hehe..). Thế nhưng để nó tồn tại được không dễ dàng, dân trong nghề điều hành mà đâu phải tờ báo nào cũng tồn tại được, lại là báo ảnh nữa!!! Khó quá! Bạn có biết ở Việt Nam bây giờ có đến hơn 450 đầu báo và tạp chí, bạn thường đọc nhiều nhất là bao nhiêu tờ báo trong số đó, đến được 10 tờ không??? Nhân sự thế nào, nguồn thu ở đâu??? vân vân và vân vân... nhiều vấn đề lắm, bạn ạ! Tất nhiên vẫn có thể làm được nếu bạn có thật nhiều tiền để nó tồn tại, chịu lỗ trong thời gian dài, 5 năm chẳng hạn.
    Vài lời mong bà con đừng trách Soneros này bàn ngang, làm mất hứng. Bàn thật, nghiêm túc đấy!
  8. maldini82

maldini82 Thành viên quen thuộc

Bác soneros nhìn xa ghê, theo em nên chăng chúng ta tự góp tiền tự soạn ảnh theo các chủ đề rồi quyên góp tiền in rồi bán( chỉ mong hoà vốn) cho anh em trên ttvn nói chung và box ntna nói riêng. Như vậy có vẻ khả thi hơn. Coi như là 1 tập san mừng sinh nhật box.
  9. ruanweixin

ruanweixin Thành viên quen thuộc

Em thấy các Bác nghĩ kinh doanh là dễ dàng, buồn cười thiệt. Em ủng hộ ý Bác Soneros@. Các thử nghĩ xem, trong Box này có bao nhiêu người có khả năng viết báo? Bao nhiêu người có thời gian để đi sưu tập những tấm ảnh đẹp và các Bác có đủ khả năng cạnh tranh với các tờ báo về nhiếp ảnh của VN ko? Các Bác đừng nghĩ là hễ báo in ra là có người đọc.
    Hiện nay trên Box mình có rất nhiều Topic hay như Đồ chơi mới, sự kiện.., tin tức và topic các chủ đề khác. Em nghĩ các Bác nên đầu tư vào các topic đó cho nó phong phú còn hơn là viết báo.
  10. vndrake

vndrake Thành viên mới

Còn một vấn đề nữa là giấy phép và các thủ tục hành chính khác. Khi ta đã phát hành báo kể cả khi không tính đến các yếu tố kinh tế đi nữa thì vấn đề giấy phép khá phức tạp nhất là báo ảnh có vấn đề định hướng về tư tưởng văn hóa văn nghệ trong đấy nên cần một đơn vị lớn đảm bảo cho chúng ta