1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thành lập câu lạc bộ Tiếng Ý, ok ?

Chủ đề trong 'Italy' bởi la_solitudine, 10/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. la_solitudine

la_solitudine Thành viên mới

Thành lập câu lạc bộ Tiếng Ý, ok ?

Hic, mọi người ơi , nhìn mấy thứ tiếng khác có câu lạc bộ tụ tập và nói tiếng với nhau thích wa!các bác nghĩ gì về việc thành lập một câu lạc bộ tiếng Ý , họp offline thường xuyên hơn, kế hoạch có thế là nửa tháng lại đưa ra 1 chủ đề , cả nhà về ngẫm nghĩ rồi đến đấy trao đổi vói nhau bằng tiếng Ý.tha hồ xôm ! có gì chúng ta cũng sửa cho nhau luôn ! Ví dụ tuần này có thể nói về văn hoá Ý , tuần sau ẩm thực, bóng đá chẳng hạn... có tài liệu, tranh ảnh gì thì share với nhau !Về lâu về dai có thể kết hợp mời người nước ngoài về chẳng hạn ... Ý tưởng bước đầu của mình là như thế ! các bạn có niềm đam mê với tiếng Ý ủng hộ mình nha!!
  2. the_nhoc_spirit

the_nhoc_spirit Thành viên quen thuộc

Bạn ở HN hay SG thế? Có gì club mình đi săn ít ng Ý để thực hành tếng nhỉ?
  3. ngongoz

ngongoz Thành viên mới

Ý tưởng thành lập tiếng Ý club là rất hay.Tớ tuy mới chỉ học được 1 vài thứ cơ bản của tiếng Ý thôi nhưng cũng có ý định theo đuổi thứ tiếng này lâu dài nên cực kì ủng hộ bạn trong việc này.Qua Italian club tớ cũng muốn gặp gỡ những bạn giỏi tiếng Ý để học hỏi thêm cũng như trao đổi tài liệu(Thực ra là muợn tài liệu là chính chứ tớ là đứa tự học tiếng Ý mà ) đồng thời có môi trường để phấn đấu và practise luôn.Như thế mới mong giỏi giỏi thêm được.
    Tớ ủng hộ bạn vì "vụ lợi" cho bản thân nhưng tớ cũng rất thích bạn vì đã đưa ra ý kiến khá " táo bạo",mới lạ.Trước đây ở diễn đàn này mọi người mới chỉ dạy các bài học tiếng Ý mong quảng bá thứ tiếng "hiếm hoi" này rộng rãi hơn thôi chứ cũng chưa nghĩ đễn sẽ thành lập một Ý club ngay như thế này đâu.
    Việc tổ chức Italy club có lẽ cũng sẽ tương tự như một English club thôi,không quá khó ,tớ nghĩ thế.Tuy nhiên địa điểm và số người tham dự+đóng góp sẽ quyết định sự thành công của câu lạc bộ này.Đấy là tổ chức một cách chuyên nghiệp và "hoành tráng" một chút.Còn nếu không thì mọi ngưới (or 1 vài người)hoàn toàn có thể tụ tập nhau lại và paractise cùng nhau .Thế cũng đã là một thành công rồi .Khi mọi người thân nhau hơn và có nhiều kinh nghiệm hơn ----->sẽ tổ chức được những chương trình tốt,phổ biến tiếng Ý rộng rãi hơn nữa.Hãy bắt đầu từ những việc nhỏ nhất như thế,bạn chắc chắn sẽ thành công trong future(chữ này trong tiếng Ý tớ không biết là gì hết hehe)
    Tớ có 1 vài ý kiến như thế thôi và tớ thực sự muốn tham gia vụ này đấy .YM tớ này :lienkhom.Tớ đang ở HN nhé.Hi vọng là bạn cũng thế
  4. la_solitudine

Hic , cảm ơn các ấy đã ủng hộ tớ nha ! Tớ cũng ở Hà nội. Giò tớ đang học năm thứ hai khoa tiếng Ý đại học Ngoại ngữ Hà nội! Thực sự muốn làm một cái gì hoành tráng cũng là rất khó , nếu như câu lạc bộ ở bên Dante có sự tài trợ của đại sứ quán thì ở đây chhúng ta fai tự thân vận động ! ai có ý kiến gì thì góp ý nhé !khi có đủ 1 số nguowif, chúng mình sẽ gặp nhau trong 1 ngày gần để bàn bạc thêm , ok ?
  5. db7_nkv

db7_nkv Thành viên rất tích cực

6. la_solitudine

các bạn ở Hanoi đâu rồi ? volete darmi una mano ? possiamo incontrarci !
  7. inzaghihuy

inzaghihuy Thành viên rất tích cực

Ciao!Io sono inzaghihuy
    Cho tớ tham gia với
  8. ilovewall

ilovewall Thành viên mới

Đọc được topic này thấy vui quá. Mình vừa mới tham gia lớp học tiếng Ý của trường Ngoại ngữ. Nếu thành lập được câu lạc bộ như thế này thì hay quá. Cho mình đăng ký với nhá.
    À quên, mình ở HN.
    YM: ilovewall
    ĐT: 0902188114
  9. ngongoz

ngongoz Thành viên mới

tớ nghĩ la_ gi gì đó :D nên chủ động lập ra một chương trình or ít nhất là tập hợp mấy người ủng hộ bạn ở đây lại đi,gặp nhau phát rồi đưa ra hoạt động cụ thể với lại lên chương trình kế hoạch.Chứ kêu gọi thế này mà chưa thấy đường đi lối lại thì biết đến bao giờ? hichic .
    Mà với lại nếu cứ để cái topic này lâu quá thế này không khéo là chán luôn,thế nên muốn thì cứ làm tới đi,có 3,4 người ủng hộ là cũng Ok rồi.Có khi dễ bàn bạc hơn.Có chương trình sẵn rồi thì kêu gọi người tham gia dễ lắm hêhe
    La_solitudine len lich mot buoi off di roi post len day.Ai di duoc thi reply .Rui ban ke hoach sau nhi.
    To tieng Y cha biet ri` vi vua moi lo mo tu hoc nhung ma tinh than hoc hoi thi cao nhu nui hehehe
    Non so, dimmi tu :D Cau nay vua hoc duoc cua mot theng` Y'' hehe
  10. la_solitudine

Vậy các buổi chiều chủ nhật mọi người có rỗi không ?Nếu rỗi tớ sẽ sắp xếp một buổi off vào chiều cn nào đó nhé !mọi người nghĩ trước ý kiến đi ! đến đấy bàn luôn nha! nick tớ là chester_girlfan2
    Giờ tớ sẽ add mọi người nha!