1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thành lập CLB bóng đá giải trí - Tại sao ko?

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi congly, 10/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. congly

congly Thành viên quen thuộc

Thành lập CLB bóng đá giải trí - Tại sao ko?

Thích đá bóng mà chẳng biết kiếm đâu ra chỗ ổn định để tham gia. Thôi thì vào đây post 1 bài xem thử ý kiến mọi người ra sao. Vì ở đây cũng khá đông người và cũng khá nhiều thành phần.
    - Lý do nảy sinh ý tưởng: hiện nay cuộc sống bon chen, người người đua chen kiếm sống ít để ý đến thể thao, hay thích nhưng lại k có điều kiện. Ko thể thao làm con người cảm thấy yếu ớt hẳn đi. Vậy tại sao ko tập hợp những con người đó lại để cùng nhau vui chơi giải trí bằng 1 môn thể thao lành mạnh là bóng đá nhỉ?
    - Ý tưởng: box DN chọn những người tâm huyết thành lập 1 tổ chức đại diện để tập hợp những người cùng sở thích lại. Mỗi thành viên 1 tháng sẽ đóng 1 số tiền lệ phí để trả tiền thuê sân hay uống nước, tiền do tổ chức đại diện cử ra thủ quỹ để giữ. Một tuần tổ chức đá 1-2 buổi tuỳ vào thoả thuận của các thành viên.
    - Lợi ích: nâng cao sức khoẻ, lành mạnh hoá đời sống. Là nơi giao lưu học hỏi giữa những người ở nhiều thành phần xã hội. Nếu tổ chức tốt thì có thể coi đây là một hướng của xã hội hoá thể thao...
    P/S: hy vọng nhiều người tham gia ý kiến vào bài này, khen chê hay bình luận (khả thi hay ko khả thi của ý tưởng) gì cứ post vào để tất cả mọi người cùng tham khảo. Tuy nhiên nghiêm cấm hành động khích bác. Nếu ai có những lời lẽ khích bác, ko có mục đích xây dựng đề nghị Mod cảnh cáo dùm
    Chúc vui!
  2. dzung467

dzung467 Thành viên mới

một ý tưởng hay, nhưng sợ kó thành hiện thực
    123 dô dô dô
  3. chieclatinhyeu

chieclatinhyeu Thành viên mới

Cảm ơn anh @congly đã đưa ra sáng kiến hay.Trước đây Box cũng có 1topic cũng với chủ đề như thế này do anh @pro_daklak lập , cũng được nhìu mems ủng hộ lắm....Hồi đó Lá có đi xem hụt một trận bóng nhưng mà tinh thần vui lắm...hêê....Lá luôn cổ vũ và ủng hộ tinh thần thể thao của Box.Nếu thành lập được sẽ đăng ký 1 chân cổ động viên . Hiện nay Box chỉ còn duy trì được môn cầu lông thui , mà tinh thần kém lắm, chỉ còn có 2 mems trụ lại à.Cho nên trên tinh thần Thể thao-Vui-Khỏe-Đẹp , hưởng ứng lời kêu gọi của anh @congly , mong mọi người đóng góp ý kiến và tham gia nhiệt tình nhé ....
    Được chieclatinhyeu sửa chữa / chuyển vào 02:12 ngày 11/04/2007
  4. thaonguyensm

thaonguyensm Thành viên mới

Cái này đang được hoan nghênh! Nhưng không biết hiện giờ còn ai có khả năng tham gia được nhỉ! hihi! Pro chắc là cũng sẽ son sen đăng ký cho mà coi, nhưng lại ở xa nên chắc cũng chỉ là đăng ký thôi quá!!! Bà con cứ cố gắng lên, tui ủng hộ Congly 1 chân ...lượm bóng (hehe!)!!
  5. congly

congly Thành viên quen thuộc

@Lá: Nếu có CLB cầu lông rồi thì cho anh biết chi tiết thời gian, địa điểm luôn để bọn anh tham gia với. Anh có nhóm bạn, đi làm rồi muốn giải trí chút mà chẳng biết kiếm đâu ra chỗ, cầu lông thì kiếm ko ra sân, nếu có sẵn thì tốt quá. Lá nhớ pm anh nhé, ko thì post lên đây cũng được.
    @sm: ông Phương đi đâu mà nói đi xa vậy? nếu CLB bóng đá thành lập thành công mà ko có ổng thì tiếc chết
    Thành lập CLB bóng đá theo như trên không khó đâu, vì thành viên ko phân biệt thành phần, ở đâu tham gia cũng được, ko nhất thiết chỉ là thành viên trong box DN này. Bởi vậy chỉ cần box ĐN có người tâm huyết đứng ra tổ chức thì sẽ có hy vọng thôi. Riêng nếu các bạn đồng ý thì phần tui cũng góp 4 người rồi. Nếu tổ chức tốt thì thương hiệu box ĐN ttvnol có thể quảng bá được đó . sm xem xét thảo luận thêm nhé, có bé sm này vào thì chắc 90% là ok rồi . Lá có đang ở ĐN ko vậy? Nếu đang ở ĐN thì vài bữa gặp xem lại cô bé "đệ" tự nhận này thế nào rồi
  6. thaonguyensm

thaonguyensm Thành viên mới

Cũng không đến nổi xa tít mù khơi đâu, chỉ tới Hoà Khánh là cũng thôi! hì!ông prô mở cửa hàng ĐT nên ở đó 24/24 kô bít có tranh thủ tham gia đá banh được kô! Có gì để tui cổ động cho dzậy!! Mà thiếu người lụm banh à! Thế là tui đăng kí 1 chân lụm banh là kô thừa nhỉ!! Cố lên, hihi!!!
  7. chieclatinhyeu

chieclatinhyeu Thành viên mới

CLB cầu lông vào thứ 3-5-7 từ 5h-7h chiều , đánh ở sân Bưu Điện đường Nguyễn Du.Hiện tại chỉ còn @hs50484 với @YONEX_ph tham gia thui. Anh có thể pm trực tiếp với @hs50484 để hỏi chi tiết
    Hiện tại Lá ko ở ĐN , nhưng cũng gần vù về roài.Hìhì...."đệ" của anh thì cũng như xưa thui , ko có gì thay đổi cả ( lời của bạn anh nói ) .
    Ủng hộ thành lập được CLB bóng đá của Box ĐN , mọi người tham gia đăng ký tại topic này nhé .Đồng thời đóng góp thêm ý kiến khả thi hơn.
    u?c chieclatinhyeu s?a vo 03:07 ngy 13/04/2007
  8. socola123

socola123 Thành viên mới

Tinh thần thể thao thì luôn luôn có.
    Cho Socola ung ho zoi''.
    Chờ nhỏ Lá về, bon chen sân CL
    Xin 1 vé làm cổ động viên bóng đá luôn, hét phụ nhỏ Lá
  9. pro_daklak

pro_daklak Thành viên mới

Ê bà nhỏ kia! tui bận công việc nhưng thể thao la tui tham gia liên nghen, coi chừng tui chip chip bi giờ!!!
    To: Congly. ông nói thì làm liền đi, khi nào đá thi phone cho tui tui tham gia liền, kể cả lúc 0h tui cũng tham gia mà Đừng bàn nhiều rồi chẵng được chi hết. Cố lên!
  10. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

Hay lắm, tới luôn đi, các box khác cũng có clb bóng đá, tại sao ta lại không nhỉ?
    Tham gia thể thao nhiều vào và bớt game online đi hé bà con