1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thành lập CLB GUITAR Box Thanh Hoá

Chủ đề trong 'Thanh Hoá' bởi Tasmalakan, 25/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tasmalakan

Tasmalakan Thành viên mới

Thành lập CLB GUITAR Box Thanh Hoá

Tớ chẳng biết mở màn như thế nào cả, nhưng quả thực tớ là người rất thích đàn, thích nghe đàn và thích được chơi đàn. Nhưng không phải là đàn ...... mà là Guitar - Tây Ban Cầm kia!Ở trong Box trước đây có bác Magic là một cây văn nghệ của Box, đàn tanh, hát cũng khủng. Ngày trước những lần off box (tớ cũng chưa tham gia nhiều được cùng mọi người cơ), tiếng đàn lời ca của những Magic, của YeuNangCaSi, của KTT, của Thành Rùa, của Tchyp, của BanLinh.. (quên mất tên cô này roài ), ....đã góp phần làm cho buổi gặp gỡ thêm phần long trọng . Nhưng bây giờ quay đi quay lại chẳng thấy còn ai - hay tại rất lâu rồi mình không vào Box nên không biết đổi thay của Box thời gian qua?Tớ thích đàn lắm, tớ có thể ngồi nói về đàn cả ngày mà không biết chán, dù để chơi đàn thì ... Nhưng đêm nay, sau khi từ chỗ làm trở về nhà, tớ tạt qua hàng Net, với ý định ngỏ lời cùng các Mod, đến tất cả bàn dân box xứ Thanh, những ai yêu đàn và quan tâm đến đàn cùng hướng về đây nhé?Chúng ta có thể tham gia tranh luận, giao lưu và chơi đàn cùng nhau?Cùng thảo luận về cái hay của đàn, của tiếng đàn, của bản nhạc? Biết đâu chúng ta sẽ lại tìm thấy được những tài năng mới của box nhà để mà mang chuông đi "đánh" cùng các box khác thì sao?
  2. ke_tron_tu

ke_tron_tu Thành viên rất tích cực

chẳng có gì đáng bàn về nó cả ... cũng phải tuỳ theo cảm xúc ...
    không biết đến bao giờ mới ....
  3. whitelionvn90

whitelionvn90 Thành viên mới

Đàn , đàn đàn, em iu dàn lắm! em cũng muốn học guitar nữa! bác nào giúp em học guitar với
  4. Tasmalakan

Học đàn ư? Dễ thôi! Chỉ cần cậu kiên trì và luôn cố gắng!Tớ giới thiệu cho cậu một trang web mà trong đó sẽ rất hữu ích cho việc học đàn của cậu đấy : http://www.viet-guitar.net
    Tớ cũng đang học đàn, và đây là nơi mà tớ ghé vào để tham khảo đấy!Tớ học được rất nhiều từ nó!Chúc cậu sớm thành công!
  5. whitelionvn90

whitelionvn90 Thành viên mới

cảm ơn nhìu! trang này có vẻ hay đoá!
  6. ke_tron_tu

ke_tron_tu Thành viên rất tích cực

đừng nghe nó nói phét. Vào đó chỉ mụ óc đi thôi, chẳng khá hơn được đâu. Tốt nhất cứ học bài bản từ đầu. Chỉ cần chăm chỉ ắt có ngày thành ... pro
  7. Tasmalakan

Cái thằng này ... Sao tao cứ nói một câu là mày lại nhảy vào họng tao một phát thế?Tao có phá gì mày đâu mà mày cứ ... Đừng Spam nữa?
    To whitelionvn90: Để thành Pro như KTT nói thì đúng là bạn phải học hành bài bản + chăm chỉ + (một chút) năng khiếu. Còn theo tớ, chúng mình chỉ chơi amatour thôi mà. Chơi vì sở thích của mình, chứ còn tham vọng cao hơn thì ... Chính ketrontu giới thiệu cho tớ trang www.viet-guitar.net ấy và chính cậu ấy còn hướng dẫn cho tớ cách sử dụng phần mềm Guitar-Pro để đọc Tab một bài nhạc đấy.