1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thành lầp hội "mới cưới" nào !

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi huongcao_84, 11/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huongcao_84

huongcao_84 Thành viên mới

Thì mình mới cưới được 1tháng 17 ngày thui mà;
    hihi
  2. cau_vong

cau_vong Thành viên mới

2 vc ở riêng thì tốt nhất rùi :D thế nên bạn cứ tiếp tục hưởng thụ nhá :D
  3. huongcao_84

mình cũng đang hưởng thụ đây, nhưng cũng đang lo lắng lắm, giờ đang ở cùng 1 đứa cháu, nó cơm nước ,quần áo cho, về 2 v-c chỉ việc ăn; 1 tháng nữa chuyển xuống nhà mới, đi xa hơn, lại chỉ có 2 v-c; lúc ý mới mệt mỏi nhỉ; Bi giờ thì chỉ hơi vất vả vụ sửa chữa nhà cửa, mua sắm đồ đạc & chuyển nhà thôi; nhưng mà 2 v- c đồng lòng nên vui ;
  4. cau_vong

cau_vong Thành viên mới

Tớ cũng thèm cảm giác ra ở riêng quá :D Lúc định ra ở riêng, thì cụ gọi lại nc, nên chả hiểu sao tớ lại gạt đi, thương các cụ nên ở lại.Nhiều khi ko thể chỉ sống vì mình :)
  5. huongcao_84

công nhân cưới chồng rồi mới thấy nhiều việc cần lo; chứ ở 1 mình thì thích làm gì thì làm, đi đâu thì đi; hơn tháng rồi chưa về quê; cứ gần cuối tuần nào Bố mình cũng gọi điện xuống hỏi có về ko ? còn MC chắc ở nhà cũng buồn dưng mà ko nói ra thôi; hic...bận quá chẳng về quê nào được...phải xong vụ nhà cửa này mới yên thân..hic hic...1 chốn 3 nơi khổ thế đấy...
    Lại còn cái công ty dở hơi này nữa...mất điện giữa tuần nghỉ chẳng có ma nào ở nhà, cuối tuần thì lại phải đi làm cũng với ma...huhu
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Đúng đấy, ai mà chẳng thích ở riêng; nhưng mà thấy cụ già rồi mà cứ lủi thủi 1 mình, thấy tội nghiệp kinh lên ý; bố mẹ mình còn có ông có bà, có cháu, có con dâu...nhưng MC thì chỉ có 1 mình (BC mất rồi mà ), vì ở 1 mình nên cũng khó tính đi nữa đấy; hì hì...
    Nên 2 v-c bàn nhau bảo khi cụ già yêu sẽ ở với mình; vì anh cả nhà nhỏ hơn, mà a c ấy cũng ko chịu về quê ở cùng mẹ; giờ cho tiền cụ cũng ko lên vì ở quê thoải mái hơn, mà vẫn khỏe; cụ bảo có con thì tao lên ở cùng...hihi
  6. BachCotTinhz

BachCotTinhz Thành viên mới

Công nhận toàn các cảm xúc khó tả. Mình ko hề ghét nhưng cũng ko thể yêu như mẹ mình đc. Ở nhà mình yêu mẹ mình lắm, nhưng lúc nào mẹ mình mắng ko đúng là mình cãi, rồi cái gì ko ưng là mình cứ kệ làm theo ý của mình cơ. Với MC đâu có đc nthế, cho nên làm sao mình yêu MC như yêu mẹ mình đc, hihi :))
    Mà ở riêng ko phải chỉ vì mỗi chuyện MC, căn bản là mình nghĩ ở riêng 2 vc sẽ độc lập và có trách nhiệm với cs, với nhau hơn -" alt="" src="/images/smilies/67.gif" border=0 smilieid="89">

sao hội này có mỗi 3 ng vào buôn ác nhỉ :">
  7. cau_vong

cau_vong Thành viên mới

Chuẩn, tớ cũng thích ở riêng vì tớ có thể quán xuyến cơm nước, lâu lâu mời bạn bè đến chơi, học nấu món này món nọ :D Giờ ở với BMC, có gì các cụ cũng lo hết đâm ra lười chả muốn làm cái gì nữa luôn ý :D
  8. huyenpeo511

huyenpeo511 Thành viên quen thuộc

đồng ý cả 2 tay.nhà là của BMC mà,nên kô thể theo ý mình dù chỉ đơn giản là chuyện sơn lại phòng hay thay cửa gỗ thành cửa kính cũng phải hỏi ý kiến BMC. Đồng ý mới được làm.mệt lắm^:)^
  9. Truong_Aqua

Truong_Aqua Thành viên mới

chờ hội "sắp cưới" để tham gia, sau đó mới vô hội này
  10. cau_vong

cau_vong Thành viên mới

Hay nhà mình trao đổi YM và sdt hihi lâu lâu gặp nhau nói xấu chồng và bmc 1 tí hihi :D