1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thành lập nhóm học tiếng Anh mới

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi consaucaikien, 24/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. consaucaikien

consaucaikien Thành viên mới

Thành lập nhóm học tiếng Anh mới

Tớ kêu gọi mọi người cùng thành lập ra một nhóm học tiếng Anh để cùng nhau tiến bộ. Lần trước đã có một số người thành công trong việc rủ nhau cùng nói tiếng Anh, tớ thấy tương đối hiệu quả nên muốn có 1 nhóm khoảng 5 người. Ai đồng ý thì tham gia và liên lạc với tớ. Tớ chờ thông tin của mọi người.
    Tớ đi làm rồi nên cần một nhóm học tập nghiêm túc và học vào chủ nhật và một buổi trong tuần nhé
    Bye bye
    Cùng nhau tiến bộ nhé

Số đt của bài này được xoá đi do có người than phiền bạn đưa nhầm số đt và số đt bạn cung cấp là của họ :| Bạn mở topic đăng lại đúng số đt của mình nhé. Thanx.

Được britneybritney sửa chữa / chuyển vào 05:09 ngày 26/01/2006
  2. lethoavtc

lethoavtc Thành viên mới

Này này
    Phải Hiền khai thác không hay sao mà trêu bạn thế, lại đưa số điện thoại của bạn lên? Thôi cứ xin cho tớ vào nhóm này đi, tớ đang muốn motivate tiếng Anh của tớ lên Advance, ặc ặc...
    Tớ xung phong đầu tiên, nhưng mọi người phải bàn bạc cụ thể đấy
    Có gì gửi email cho tớ ở địa chỉ lethoavtc@yahoo.com nhé
    tớ chờ đấy
    he he
  3. vietmy1703

vietmy1703 Thành viên mới

cho em hỏi một tý nhóm này có yêu cầu gì về trình độ chung không chứ năm người một nhóm thì trình độ nên gần nhau một chút thì sẽ nhanh lên hơn ah
  4. Ken_Hoang

Ken_Hoang Thành viên mới

Có gì cho em theo với.. nhưng sẽ học theo kiểu nào?
  5. linh14vd

linh14vd Thành viên mới

ý kiến này hay đấy, học nhóm thế nào cũng có ich
    nhưng...
    trc'' khi đưa ra 1 vấn đề gì đấy,. bạn gì mở topic này nên trình bày cụ thể, đưa ra yêu sách yêu cầu gi chứ. cứ tự nhiên đưa ra 1 câu mời gọi... hết.... thế thì cả nhà mình sao hỉu nổi???
  6. nguyenfeel

nguyenfeel Thành viên mới

Thì cứ tập họp nhau lại, kể cả chatchit = tiếng Anh cũng là một hiình thức học mà...(tập phản xạ)
  7. lethoavtc

lethoavtc Thành viên mới

Tớ cũng thấy thế. Nhưng bây giờ mọi người phải gặp mặt nhau thì mới biết được thế nào. Tớ hiện giờ đã có 2 nhân sự rồi, thiếu 3-4 thành viên nữa.
    Tớ đề nghị thế này. Để có thể học nhóm được, không chỉ là để nói tiếng Anh không thôi đâu, mà phải học tất cả các kĩ năng cần thiết, vì thế nên cần có 1 phòng học chung (nhà ai đó có điều kiện) khi nào gặp thì ta sẽ bàn sau. Tất cả mọi người mang các sách chúng ta có đi + đĩa, băng. Trong phòng học thì mọi người đóng góp các thiết bị học tập nhưng tớ nghĩ quan trọng là cái máy tính có thể đọc được đĩa DVD, bởi vì xem phim có phụ đề từ đĩa DVD cũng là một cách học tiếng Anh có hiệu quả vì nó cho ta bối cảnh để nhớ.
    Các sách học bao gồm sách dạy ngữ pháp, học nói, nghe... các sách mẹo, truyện cười, sách đọc thêm...
    Cách học như thế này: Mỗi tuần 2 buổi, trước khi đến lớp sẽ có 1 topic hoặc 1 vấn đề về tiếng Anh mà chúng ta sẽ chuẩn bị trước. Cứ mỗi tháng sẽ có một buổi xem phim trên đĩa DVD có phụ đề.... Chúng ta sẽ có chiến lược và hành động cụ thể, ví dụ trong tháng đầu tiên sẽ giải quyết được những vấn đề gì, trong tháng sau sẽ giải quyết vấn đề gì, đi sinh họat câu lak bộ ở đâu thì hiệu quả, nghe ngóng các thông tin về tiếng Anh khắp nơi để truyền cho nhau...
    Khi trình độ của mọi người đã tương đối thì thuê 1 giáo viên bản xứ đến dạy, hoặc theo kiểu trao đổi: Nó dạy ta tiếng Anh, ta sẽ thay nhau dạy nó tiếng Việt.
    Mục tiêu của chúng ta là sau 4 tháng thì đạt (?) điểm IELTS hoặc Toffel, toeic... kiểu như thế. Cứ phải đề ra kế hoạch để mình không có chỗ để lùi.
    Ai đồng ý thì vote nào...
    Mọi người cho ý kiến thảo luận sôi nổi đi
  8. little_tiger0607

little_tiger0607 Thành viên mới

cho em tham gia với.trình độ của em cũng k đến nỗi nào vì em học khối D,cơ mà em lười lắm.Phải học nhóm mới chăm được.Các bác giúp em nhé.Có gì được sau Tết tổ chức luôn được ko ạ?
  9. ablaze

ablaze Thành viên mới

Tui nghĩ để lập đưọc thành nhóm thì
    Truớc tiên fải xem trình độ mọi người thế nào đã. Chúng ta nên có một bài kiểm tra hoặc ai đã biết trình độ mình thế nào thì cho mọi ngưòi biết.
    Thứ hai lâ trước mỗi buổi học nên có một người đứng ra làm leader để thu thập tài liệu và fụ trách buổi học đó.
    Nếu có gì các bác liện hệ lại với em ở địa chỉ thuhanh142@yahoo.com
  10. CamTu102

CamTu102 Thành viên rất tích cực

Cùng nhau tiến bộ nhé