1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thành lập topic Sáo Trúc nha mấy bạn

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi leehonso, 24/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoa_tren_dau_sung

hoa_tren_dau_sung Thành viên mới

Hè hè có việc gì mà nghiêm trọng thế bạn? Bạn có gì cần trao đổi thì cứ post bài lên đây rồi mình trả lời cho mọi người coi chung cũng được mà. Còn nếu bạn thấy thực sự cần thiết cũng được, bạn có thể gửi vào địa chỉ này tiengsaobathu@yahoo.fr, chào nhé!
  2. hoa_tren_dau_sung

Hôm đó post bài quên mất một tác phẩm cho sáo trúc mới nhất là bài Điệu thức phương Nam do Đỗ Lộc sáng tác.
    Nếu ai thích sáo Trung Quốc có thể tìm hiểu thêm một số bài sau: Giang Nam xuân, Việt điệu oanh nhi, Đoạt phong thu hỷ khai liềm, Dương tiên thôi mã vận lương mang, Mại thái...
  3. hoa_tren_dau_sung

Hôm đó post bài quên mất một tác phẩm cho sáo trúc mới nhất là bài Điệu thức phương Nam do Đỗ Lộc sáng tác.
    Nếu ai thích sáo Trung Quốc có thể tìm hiểu thêm một số bài sau: Giang Nam xuân, Việt điệu oanh nhi, Đoạt phong thu hỷ khai liềm, Dương tiên thôi mã vận lương mang, Mại thái...
  4. nolimit

nolimit Thành viên mới

Cám ơn leehonso vì đã mở topic này và rất nhiệt tình chia sẻ cùng mọi người. Mình cũng rất thích sáo nhưng chưa hiểu biết mấy. Trước những bài leehonso gửi lên thì chỉ có một số bản nhạc của anh Đào Công Minh ở trang http://www.minhdao.com/
    Xin hỏi mọi người một số điều: Một bản nhạc có thể thổi sáo cần những yêu cầu gì? M thấy đàn ghita thì hầu hết đều chơi được, còn sáo thì ít hơn mà lại còn phải chuyển thể nữa. Vậy trong trường hợp nào thì cầm một bản nhạc có thể thổi thành nhạc khúc sáo luôn, chỉ cần theo đúng các nốt. Còn kém kinh nghiệm, có gì "ngố" quá xin được bỏ qua.
  5. nolimit

nolimit Thành viên mới

Cám ơn leehonso vì đã mở topic này và rất nhiệt tình chia sẻ cùng mọi người. Mình cũng rất thích sáo nhưng chưa hiểu biết mấy. Trước những bài leehonso gửi lên thì chỉ có một số bản nhạc của anh Đào Công Minh ở trang http://www.minhdao.com/
    Xin hỏi mọi người một số điều: Một bản nhạc có thể thổi sáo cần những yêu cầu gì? M thấy đàn ghita thì hầu hết đều chơi được, còn sáo thì ít hơn mà lại còn phải chuyển thể nữa. Vậy trong trường hợp nào thì cầm một bản nhạc có thể thổi thành nhạc khúc sáo luôn, chỉ cần theo đúng các nốt. Còn kém kinh nghiệm, có gì "ngố" quá xin được bỏ qua.
  6. khungbattu

khungbattu Thành viên mới

Từ nhỏ tôi đã rất thích sáo trúc và tiêu...nhưng không được học vì bố tôi cấm con trai học chơi nhạc...nói là phí giờ ấy mà....bây giờ lớn rồi...tôi muốn tự học, xin mấy bạn trả lời giúp:
    tôi đã 28t, bắt đầu học có trễ quá không???
    tôi đang ở tp. HCM, nếu muốn tự học, có thể tìm tài liệu ở đâu? và mua sáo hoặc tiêu ở đâu....??
    Cám ơn các bạn rất nhiều.
    P/s: tôi chỉ cần học để thoả mãn đam mê thôi, không cần đạt đến mức chơi hay cho người khác nghe...
  7. khungbattu

Từ nhỏ tôi đã rất thích sáo trúc và tiêu...nhưng không được học vì bố tôi cấm con trai học chơi nhạc...nói là phí giờ ấy mà....bây giờ lớn rồi...tôi muốn tự học, xin mấy bạn trả lời giúp:
    tôi đã 28t, bắt đầu học có trễ quá không???
    tôi đang ở tp. HCM, nếu muốn tự học, có thể tìm tài liệu ở đâu? và mua sáo hoặc tiêu ở đâu....??
    Cám ơn các bạn rất nhiều.
    P/s: tôi chỉ cần học để thoả mãn đam mê thôi, không cần đạt đến mức chơi hay cho người khác nghe...
  8. leehonso

leehonso Thành viên mới

Anh bất tử ơi, sao mà hoàn cảnh của anh giống hệt em vậy nè , gia đình cũng ko cho em đi học sáo đâu , nên em phải lén đi đấy , Em ko có gì để nói với anh ngoài câu : " không bao giờ là quá muộn để thực hiện 1 ước mơ "

Ngoài ra, nếu anh ở TPHCM , thì anh có thể đi học sáo ở những chỗ sau :
    +Nhạc viện TPHCM trên đường Nguyễn Du ,Q1 ( xin lỗi em ko nhớ địa chỉ )
    + Lớp nhạc cầu Kiệu , trên đường Hai Bà Trưng , ngay chân cầu Kiệu đấy ( em đang học ở đây )
    + Cung văn hoá lao động , ở ngã tư Nguyễn Thị Minh Khai và Huyền Trân Công Chúa
    Còn những chỗ nào nữa thì mấy pác kia giới thiệu thêm cho huynh đài này nghen
  9. leehonso

leehonso Thành viên mới

Anh bất tử ơi, sao mà hoàn cảnh của anh giống hệt em vậy nè , gia đình cũng ko cho em đi học sáo đâu , nên em phải lén đi đấy , Em ko có gì để nói với anh ngoài câu : " không bao giờ là quá muộn để thực hiện 1 ước mơ "

Ngoài ra, nếu anh ở TPHCM , thì anh có thể đi học sáo ở những chỗ sau :
    +Nhạc viện TPHCM trên đường Nguyễn Du ,Q1 ( xin lỗi em ko nhớ địa chỉ )
    + Lớp nhạc cầu Kiệu , trên đường Hai Bà Trưng , ngay chân cầu Kiệu đấy ( em đang học ở đây )
    + Cung văn hoá lao động , ở ngã tư Nguyễn Thị Minh Khai và Huyền Trân Công Chúa
    Còn những chỗ nào nữa thì mấy pác kia giới thiệu thêm cho huynh đài này nghen
  10. khungbattu

Cám ơn em rất nhiều tặng em 1 ông sao năm cánh.