1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thành lập topic Sáo Trúc nha mấy bạn

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi leehonso, 24/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. aviaiva

aviaiva Thành viên mới

em có đi du học ở đâu đâu, em đang đi thực tập ở quê, dạy mấy thằng nhóc cấp 3 thôi, em đang chuyển qua luyện sáo mèo một chút cho hơi nó khoẻ thêm rồi lại quay về với sáo trúc, kĩ thuật của sáo trúc nhìn các bác diễn tả trên damsan em thấy mình còn thiếu sót nhiều có lẽ em phải luyện lại từ đầu.
    thế bác không biết tí gì về sáo mèo ah, vậy còn những người khác thì sao, đại ca sáo trúc giúp tớ đi, tớ nhớ ngày xưa tớ mua hộ cho cậu cây sáo mèo mà.
  2. aviaiva

aviaiva Thành viên mới

a mà quên mấy nữa em quay trở lại HN, có lẽ thời gian tới em sẽ hơi rỗi một chút, các bác nào còn ngơ ngơ chưa biết gì về sáo có thể gặp em để biết thêm tí chút về sáo. 1 tuần một lần vào một thứ nào đó có thể trao đổi sau, có gì liên lạc cho em qua số điện thoai 0978.130.103 hoăc 095 378 1729 hoặc qua mail aviaiva@yahoo.com em chỉ tập và liên lạc tại nhà em không đến nhà các bác được. nhà em rộng 30m2 không gian rộng rãi thoải mái cho ít nhất 3 đến 4 người tập sáo không ảnh hưởng đến xung quanh một tẹo nào, sau khi tập đủ cơ bản các bác nào muốn học nâng cao thì cùng em đi học thầy. E cũng muốn nâng cao kĩ thuật lên chút ít rồi nhưng mình em học thầy thì không vui lắm nên em muốn học đông đông một chút, mà nếu đủ kinh phí thì mình có thể thuê hẳn thầy về để dạy.
    nói qua nhà em ở khu đô thị mới định công hoàng mai hà nội.
  3. tinchu

tinchu Thành viên mới

To: anh Mít Đặc
    Anh mít ơi ! em đang ở Hà Đông ! và em đang học sáo bác Sơn !
    thực cây sáo Mèo anh nói ko khó thổi đâu ! anh có thời gian thì sang bác Sơn bảo bác chỉ cho anh cách thổi khoảng 3 buổi anh sẽ thạo thôi vì anh đã qua sáo trúc rồi mà !
    đúng như anh Lê nói đó, sáo Mèo chạy đuợc ít bài lắm, thuờng chỉ chạy đuợc những bài mang âm hưởng dân tộc vùng cao thôi.
    em chỉ biết nói vậy thôi vì bác Sơn bảo hè tới em mới đưọc học sáo Mèo.
    A`! còn chuyện này nữa nè anh Mít ! em bắt đền anh đấy ! hồi xưa anh dạy qua YM cho em cách luyện hơi ko cần sáo làm giờ em ko điều chỉnh được hơi ! thổi Đô1 mà cứ lên hẳn Đô3 là sao ạ !
    làm bác Sơn sửa cho em mãi ! hichicl........! bắt đền anh đấy anh Mít ơi !
    Nếu có thời gian em có thể rủ thêm bạn em tới nhà anh học đưọc ko ? anh dạy cho em với nữa nhé ! em mới học sáo thôi nên muốn tập cho thạo kĩ thuật cơ bản rồi lại học bác sơn tiếp vì vấn đề kinh phí mà anh !
    em đang học bác SƠn học phí 20.000đ 1 buổi có 4 người học anh ạ !
    nếu có gì anh cho em học kĩ thuật cơ bản cùng với nhé ! sau đó mấy anh em sẽ học thêm sáo nâng cao bác Sơn đuợc ko ạ ?
    Thôi em phải đi học rồi !
    chúc cả nhà vui vẻ, hạnh phúc nhé !
    Thân: TTPL
  4. aviaiva

aviaiva Thành viên mới

đề nghị em tinchu không được nói chuyện riêng tư trong diễn đàn nha. em thổi do1 lên đô3 là do lười tập nên không điều chỉnh được hơi thổi vào lỗ, muốn có do1 thì hơi phải đầy nhưng nhẹ em thổi mạnh thì bị như thế, trách anh như thế trên diễn đàn thì ai còn tin anh mà đến tập với anh chứ, hix con bé này hư quá. mong bà con thông cảm cho, cháu nó còn nhỏ dại . về mặt lý thuyết cơ bản như luyện hơi, tập một vài nhịp cơ bản thì bà con cứ tin ở em.
  5. aviaiva

aviaiva Thành viên mới

6. tinchu

tinchu Thành viên mới

To: Anh Mít Đặc
    ai bảo em lười tập nào !
    hichic.......! thôi em ko bắt đền anh nữa ! kẻo các anh em ko thèm học anh thì anh lại bảo tại em nhiều lời !
    thế chuyện em và bạn em qua chỗ anh học thì sao ? sao anh ko trả lời chi vậy ! nói cho en nghe nha ? mà anh có hay sang bác Sơn ko ?
    thôi chúc mọi người mọi điều tốt lành nha ! có gì thắc mắ cứ hỏi anh Mít Đặc nhé ! yên tâm anh Mít ko bao giờ nói đúng đâu !
    Thân: TTPL
  7. saotruc

saotruc Thành viên mới

sáo H''Mong thì tui không có tài liệu nào hết, nhưng cũng thổi mò ra đựoc mấy note trên đó, cũng nhại theo đựoc bài xuân bản mèo của nghệ sĩ Tiến Vựong. giờ ai có tài liệu về sáo mèo, xin up lên cho bà con học tập với.
  8. vietautumn

vietautumn Thành viên mới

em cũng dag ngâm cứu về sáo trúc. các anh cho e hỏi một chút là: em nghe có các loại sáo : cây Đô, cây Son.. nghĩa là thế nào ah, có bao nhiêu loại sáo ạ, ngoài cây đô, son chắc còn cây la, si, mì...phải ko ah, và việc gọi tên như vậy là do đâu ah,ví dụ cây đô: nghĩa là lỗ xa nhất so với lỗ đặt môi là nốt đô có fải không ah, e cảm ơn các anh
  9. foolagain

foolagain Thành viên mới

Tui có bản Hẹn Hò, ko biết các pác có thích ko, tui post
  10. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Giời ạ ! Có đồ chơi xịn thế mà giấu !
    Post đeeeeeeeê ! Tui cũng có cây sáo H''mông do sư phụ tặng, hichic, thế mà ..hichic...