1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thành lập topic Sáo Trúc nha mấy bạn

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi leehonso, 24/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. music_heal_mysoul

music_heal_mysoul Thành viên mới

Xài encore là nhẹ nhất, xài Finale thì chuyên nghiệp hơn, cũng có bán, ngoài ra còn có sibilius, band in a box...
    Finale thì có file pdf hướng dẫn bằng tiếng anh khi cài đặt.
    "Bác Lee này! em thấy bác la chói lói đòi "sa thải thằng cha làm kt ánh sáng" nhưng em nghĩ bác nên nhìn thẳng vào sự thật đi! nếu bác có đẹp trai thì lẽ ra bác phải làm sáng bừng cái màn hình tối thui đó chứ! " Câu này được! vote 5 sao!
  2. music_heal_mysoul

music_heal_mysoul Thành viên mới

" Được trích trong cuốn Tuyển tập độc tấu nhạc cụ các dân tộc VN, xuất bản năm 2002 (không thấy để giá, chắc chỉ cho, tặng thui chứ ko bán). Nhìn thấy cuốn này choáng luôn, sơ sơ có 805 trang "
    to bác foolagain: mang cả đống này vô thì còn gì bằng! mang hết vô share cho anh em đi bác ơi!
  3. vo danh

vo danh Thành viên mới

úi giời! em xin lỗi hai bác traudat và saotruc! em chỉ trích dẫn y nguyên lời của lee đại ca thôi chứ không dám ăn gan hùm ******* mà mạo phạm tớ hai bác đâu!
  4. saotruc

saotruc Thành viên mới

trời ơi !!! em nghe bác foolagain nói mà sương điên người, chắc tối nay không ngủ được. bác đem hết vào, photo ngay chừng chục bản. chắc là em lấy 2 bản rồi.
  5. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Bác foolagain có toàn là hàng độc !
    Bác mang vào hết đi, Nh xin một bản photo, biết là ko còn TG tập gì nữa nhưng cũng để dành, biết đâu ai cần thì mình share lại. Có mấy bản ngày xưa mình mê chết luôn nhưng nghe băng thì thổi lại fê quá !
  6. foolagain

foolagain Thành viên mới

Vì đây là cuốn sách trong phòng đọc thư viện, mwợn ra ngoài bị giới hạn về thời gian, nên lần này tui chỉ kịp photo đwợc 3 loại nhạc cụ quan tâmlà: đàn bầu, sáo trúc, sáo Mèo. Còn đàn tranh, tỳ bà nhị, k''ní, đàn đá, pí, ôi... thì chắc dịp tui sẽ gửi vào sau.
  7. saotruc

saotruc Thành viên mới

nghe bác nói mà em chịu không nỗi nữa huhu. bác mà photo hết chắc em phải tốn tiền mua hết mấy loại nhạc cụ đó quá
  8. vo danh

vo danh Thành viên mới

Bác foolâgin ơi nhân tiện công pho to bác pho to cho em một bản luôn đi! em mới học thôi nhưng chắc tương lai em có thể học được trong đó! chẳng mấy khi có tài liệu vwà quý vừa hiếm như thế! bỏ lỡ mất cơ hội thì chắc em ân hận cả đời mất
  9. saotruc

saotruc Thành viên mới

Sau hơn một năm sinh họat, Đây là lần đầu tiên nhóm sáo trúc miền nam offline thành công rực rỡ. Với số lựong thành viện tham gia nhiều nhất từ trước đến nay. Nhưng điều quan trọng nhất là nội dung offline. Bác Trần Thiện Nhân mau nhanh tay up hình ảnh offline cho bà con thấy không khí trong nam chúng ta. Bác Lee nhanh chóng thống kê những thành tựu đạt được trong buổi offline này. Hy vọng trong những lần offline tiếp theo chúng ta sẽ đạt đựoc nhưng kết quả tốt đẹp như thế, thì phong trào sáo trúc sẽ có những tưong lai tuơi sáng. Tôi rất hạnh phúc, vui mừng và hãnh diện đuợc sinh họat, làm việc cùng các bạn. Cảm ơn anh Dũng đường xa vạn dặm, vào nam. Càm ơn anh Nhân trăm công nghìn việc gia đình, cha mẹ, vợ con vẫn thu xếp đựơc thời gian cho nhóm. Cảm ơn Hòai, thành viên mới, nhiệt tình giúp sức, cảm ơn Tiến, Phong, Tâm, Hoàng những người bắt đầu với sáo, đó là những mầm non của sáo trúc, tưong lai của nhóm, tôi kỳ vọng nhiều vào các bạn (vì các bạn chấp nhận làm thí nghiệm huhuh), cảm ơn Phước không ngại gần tới giờ thi, vẫn cố gắn góp mặt, cảm ơn Tuấn ngừơi đã bám trụ với nhóm, giúp sức rất nhiều, cảm ơn Sơn đã khai sinh diễn đàn, hô hào kêu gọi...huhuhu và cuối cùng tui cũng tự cảm ơn tui, muời mấy năm trời vẫn mang nặng một tình yêu.
  10. helay_chang

helay_chang Thành viên mới

chào mọi người ,thật mừng làm sao khi diễn đàn tốt đẹp
    năm nay mình dự định thi nhạc viện hồ chí minh ,các pác ở trong đó có thể giúp đỡ mình một vài thông tin không .
    xin cảm ơn nhiều
    mình muốn hỏi :
    ở nhạc viện trung cấp năm 3,4 có mấy người vậy
    sơ cấp năm cuối có mấy người
    và một vài thông tin về thi cữ ,pác nào biết xin cho biết với
    chúc diễn đàn sống mãi .