1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thành lập topic Sáo Trúc nha mấy bạn

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi leehonso, 24/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. saotruc

saotruc Thành viên mới

các pác miền bắc cuối cùng cũng có một buổi offline. Các pác nhớ chụp hình quay phim rồi up lên cho mọi người thấy không khí như thê nào. Tôi mong một ngày nào đó chúng ta có một buổi offline cả 3 miền.
  2. tinchu

tinchu Thành viên mới

em nghĩ buổi ofline của bọn em ko được hoành tráng như các pác trong nam đâu vì nhân lực còn ít mà ! nhưng điều quan trọng nhất ở đây ko phải là chuyện hoành tráng hay ko mà là sự hội tụ của niềm đam mê chung đó là sáo trúc! phải ko các pác ?
    chắc em sẽ cố gắng chúp mấy cái hình để mấy pác trong nam và mấy pác miền trung biết tụi em ngoài này !
    pác saotruc nói đúng đó ! em mong 1 ngày nào đó anh em 3 miền bác, trung, nam chúng ta có thể offline 1 buổi !
    hichic......! mong sao ngày đó mau tới phải ko các pác !
    CHÚ Ý : trong buổi offline ngyaf mai ai có máy ảnh hay máy quay phim cứ mang đi hết nha !
    chúc cả nhà mình vui vẻ nhé !
  3. some_angel

some_angel Thành viên mới

Em vừa xem clip giới thiệu tiêu và flute của bác lee. Chân thành góp ý với bác là, mỗi khi tháo lắp flute mà bác cứ nắm đoạn giữa thân ( có keys ) như thế thì cây flute của bác đi đại tu sớm. Lần sau mỗi khi thao tác, bác nên nắm phần không có keys ( phần đầu của thân). Như vậy keys nó sẽ không bị xê dịch và bền hơn. :D
  4. diencdspnd

diencdspnd Thành viên mới

mình là thàn viên mới ..và cũng rất yêu thích cây sáo trúc việt nam . hiện tại mình đang tự học sáo theo cuôns :" TỰ HỌC SÁO VÀ ĐỆM THƠ " của SƠN HỒNG VỸ ... cũng đã bập bõm và cũng đã thổi được tất cả những bản nhạc trong hai cuốn tập 1 và tập 2 ... mình muốn có thêm một vài bản nhạc dành cho sáo được ko ?
    mình rất thích bài : 999 đoá hồng
    mãi mãi một tình yêu ...
    nếu bạn nào có thêm các bản nhạc khác đưa lên thì mình rất cảm ơn ! ...
  5. saotrucdalat

saotrucdalat Thành viên mới

TIn nóng hổi đê...vừa xem vừa thổi,..vừa chờ đợi nào.
  6. saotrucdalat

saotrucdalat Thành viên mới

@diencdspnd: bạn vào đây tìm thử xem http://damsan.net/forums/15/ShowForum.aspx . Chào mừng bạn ghé thăm.
  7. saotruc

saotruc Thành viên mới

Song song với buổi offline Miền Bắc, Miền Nam cũng ăn theo làm một buổi offline cùng này cùng giờ. Tuy chỉ là mini nhưng cũng thu được nhiều thành quả đáng kể. mời các bác vào đây xem.
    http://damsan.net/forums/545/ShowThread.aspx#545
    [​IMG][​IMG]
    Được saotruc sửa chữa / chuyển vào 11:04 ngày 23/04/2007
  8. saotruc

saotruc Thành viên mới

không biết tình hình ofline của các bác miền Bắc thế nào? Xin báo cáo tình hình cho anh em mừng với.
  9. aviaiva

aviaiva Thành viên mới

buổi họp mặt của anh em miền bắc thật đơn sơ và giản dị.
    không hoành tráng như anh em trong nam, không quay phim không chụp ảnh không co video cờ líp gì cả () . nhưng mà cũng vui mọi người được biết mặt nhau. đều biết được rằng tất vả mới chỉ bắt đầu học sáo vui thật.
    nhưng ai cũng có niềm đam mê sáo phải nói là kinh khủng,
    tinchu _ranh của một loại pokemom kinh dị đang luyện sáo thời kì đầu đã từng bị bà đuổi ra khỏi nhà vì cái tội yêu nghệ thuật quá mức không chịu ăn cơm, học hành chi cả hiện nay đang bị cấm vận để chuẩn bị cho kì thi.
    vodanh_ tham gia dien đàn dam san chấm nét cũng đang trong thời kì cổ nguyên sinh, vớ được sáo là thổi, thổi quên ngày quên tháng quên năm, quên cả ăn và thế là ....
    hiện giờ đang là sinh viên năm thứ một của học viện kĩ thuật quân sự. bật mí thêm vodanh đang theo học sáo trúc của bác Đặng thái sơn cũng là hàng khủng trong làng sáo nhưng chủ yếu là sáo mèo.
    còn 2 người nữa không biết giới thiệu thế nào chỉ vào diễn đàn đọc thôi không chịu lập nick, nhưng sớm muộn gì anh em cũng được biết thôi.
    cuối cùng là em --- mít : người không có tiến bộ gì đáng kể trong hơn mấy chục năm trở lại đây.
    hi vọng các bác trong nam giúp đỡ thêm anh em ngoài bắc về phương tiện và kĩ thuật cũng như kinh nghiệm học tập để anh em ngoài bắc nhanh chóng áp dụng khoa học kĩ thuật vào đẩy nhanh sự nghiệp công nghiệp hóa hiện đại hoá học tập sáo trúc..
  10. saotruc

saotruc Thành viên mới

Để đến sáo trúc nói riêng và âm nhạc nói chung thì có rất nhiều điều kiện. Nhưng điều kiện cần thiết nhất và cũng là một đặc tinh quý nhất đó là lòng đam mê. Những anh em trong nam đã offline nhiều lần và có nhiều người thổi sáo lâu năm. Vì thế, có nhiều kinh nghiệm trong việc offline. Và cũng vì thổi sáo lâu, nên cũng có lòng đam mê thì cũng không có gì là lạ. Tuy vậy, các bạn miền Bắc trong lần offline vừa qua lại có cái của quý đó. Nghe Mit nói, các bạn là những người mới những bước đầu với sáo mà lại có lòng đam mê như vậy thì vốn đã quý thì càng quý hơn. Với lòng đam mê như vậy thì chắc chắn các bạn sẽ thành công.