1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thành lập topic Sáo Trúc nha mấy bạn

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi leehonso, 24/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. aviaiva

aviaiva Thành viên mới

a tiện đây cũng nhắn với anh em ngoài bắc luôn. đã có một buổi họp mặt như thế chắc sẽ còn nhiều buổi nữa, vì điều kiện các anh em đến thì đã biết rồi nên tớ thống nhất lại thời gian cho các buổi sau là vào sáng thứ 7 nha. mọi người chưa có dịp tham gia buổi đầu tiên thì cứ theo lịch mà tham gia buổi sau. có gì nhắn trước hoặc gọi điện cho tớ qua số dt 0978130103 hoăc 095.754.9754
    xin chân thành cảm ơn !
  2. diencdspnd

diencdspnd Thành viên mới

thực sự có một hội những người yêu sáo thì thật là thích ... có lẽ giờ mình mới tìm được một nơi để giao lưu và học tập cùng mọi người thích thật ... mong mọi người giúp đỡ thêm !
  3. tinchu

tinchu Thành viên mới

Em xin nói thêm về buổi offline của anh, em miền bác nhớ !
    nói chung thì mọi người đều rất cởi mở và .....cuộc trò chuyện diễn ra như của những người bạn đã chơi với nhau từ lâu dù mới lần đầu gặp mặt !
    Hơn nữa là sự xuất hiện của 2 nhân vật mà anh Mít nói ko biết giới thiệu ra sao ấy. Họ yeu sáo và đã tìm đến buổi ofline mặc dù ko biết gì nhiều về các anh em đang offline , có người còn chưa bao giờ thổi sáo, chưa có 1 cây sáo trong tay cũng đến chung vui họp mặt để bắt đầu đến với sáo . Đó là điều rất đáng hoan nghênh đó nghe .
    To anh Mít : sao anh dám bảo em là quái vật trong phim Picachu hả ? trong khi đó em lại ko như thế. Anh saotrucdalat nói em "xinh nghiêng thùng đổ nước "đó nghe . "dễ xương" nữa đó. Ảnh còn lấy mất cả dép của em nữa ! hichic,.....!
    nhân đây em nhờ các pác 1 chút chuyện ngoài lề nhé !
    em vốn chân yếu tay mềm vậy mà cứ bị các pác bắt nạt ! hichic.....ngoài bắc thì pác Mít bắt nạt em , trong nam thì pác saotrucdalat bắt nạt em !
    các pác ơi giúp em nhé ! ko mấy pác đó cứ bắt nạt em hoài ko a` ! hichicccc ! khổ thân con bé thế chứ !
    To saotrucdalat : pác mau mau trả em dép đi nhé ! em bị mẹ mắng hoài ko a`! hichic có đôi dép đứt mà pác cũng lấy của em là sao ? lại còn bảo với pác sáo trúc là đẹp nữa, nên đi luôn đi làm ! hichic.....! khổ thân đôi dép của em quá đi ! huuuuuuuuuuu ! khóc thuong nó nè ! nhớ em trả em ko thì...........
    thôi chúc các pác vui nhé !
    Thân TTPL
  4. tinchu

tinchu Thành viên mới

A ! em còn ý tưởng này ko biết anh em miền bắc thấy sao ?
    anh Mít nói sáng thứ 7 cứ sang anh học sáo ! vậy hay mình cố định ngày thứ 7 hàng tuần là ngày offline của anh em yêu sáo miền bắc nhé !
    Gặp nhau trò chuyện, trao đổi kinh nghiệm về học sáo ! tiện thể pác Mít dạy em học sáo luôn ! hiiiiiiiiii..............!
    bị cấm rồi mà..............ko bỏ được ! hicicc......! nửa đêm thức giấc ra ban công thổi bị hàng xóm mắng cho 1 trận ! hichic........! hãi ! hichicc......!
    khổ thân em ở nhà ko được làm ồn ra công viên thì.............ko chịu được đành về...........!

5. saotruc

saotruc Thành viên mới

Nghe TinChu nói vậy thì chứng tỏ lòng đam mê của TinChu quả là mảnh liệt không thua kém gì lão saotruc. Cứ đam mê kiểu này mà nữa đem lại lấy sáo tra thổi thì chừng 13 năm sau thì giống như lão saotruc hiện nay thôi. tức là thổi sai bét hết.
  6. saotrucdalat

saotrucdalat Thành viên mới

To: tinchu
    Có đôi dép ấy thôi mà em cứ đòi mãi sao? Thế là bây giờ khắp trong Nam ngoài Bắc, từ Móng Cái đến Cà Mau ai cũng biết là anh lấy "ĐÔI DÉP" ấy của em. Tai hại, tai hại thật, tai tiếng nữa rùi. Tại cô bé cả đấy.
    Thôi có một cách có thể tạm gọi là hoà hoãn, mỗi người nhượng bộ 1 chút nhé:
    Anh và mọi người ở đây sẽ dành riêng cho em 1 chỗ để em có thể "thổi hết hơi" luôn, hết hơi này đến...hơi khác mà không bị ai mắng cả. Kèm theo đó là sự hướng dẫn tận tình của "những niềm đam mê lớn" như bác saotruc, TRANTHIENNHAN,leehonson, M_H_M,ttmd14,...
    Với một niềm ưu ái đặc biệt như thế tinchu có thể quên chuyện ĐÔI DÉP đi nhé. Đồng ý không nào?
    TO anyone: Phía bắc thì mọi người offline vào thứ 7 hàng tuần, còn trong Nam thì...hình như là offline MỖI NGÀY với số thành viên ít nhất là 2 người, còn nhiều nhất thì...chưa thống kê được . Đúng không bác saotruc??? Đúng không mọi người ???
    Thế là hôm nay đã là ngày thứ 3 rồi, tính từ ngày ra mắt "những người có niềm đam mê lớn". Hãy cùng cố gắng lên nào mọi người ơi,cố gắng lên cho tiếng sáo ngày càng hay hơn, tình cảm hơn nhé.Riêng tinchu, M_H_M hãy dành thời gian chăm chút cho kì thi sắp đến nha, để cho tiếng sáo" vui hơn".
    Vậy nhé.
    Được saotrucdalat sửa chữa / chuyển vào 09:33 ngày 25/04/2007
    Được saotrucdalat sửa chữa / chuyển vào 09:34 ngày 25/04/2007
  7. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Chuyện là thế này: Nh có người dượng là dân Anh quốc, là dân nhạc viện chính cống, chuyên bộ kèn brass, chơi tốt guitar và piano. Hiện nay ổng đang ở VN và muốn xem nhạc cụ VN. Nh đã giới thiệu "nhóm ăn mày" và ổng muốn gặp, ông ta rất thích đàn bầu và nhạc cụ dân gian Vn.
    Vì thế anh em thu xếp một buổi off nho nhỏ, vừa giới thiệu nhạc cụ VN cho dân Ngoại Quốc, vừa tranh thủ một member pro (hàng nước ngoài chất lượng pro).
    Bác MHM và Lee có cơ hội biết thêm về nhạc cổ điển nước ngoài rồi đó, cơ hội này hiếm đấy !
  8. quasimodo3110

quasimodo3110 Thành viên mới

Em đi xa sắp về, thật tiếc vì đã bỏ lỡ buổi đấu kiếm của leehonso với saotruc,
    Mục tiêu của buổi off này vĩ mô quá! Em ngại xin đi theo lắm nhưng vì ham vui em tha thiết mong các pác cho em một chân thư ký với.
    to MHM, leehonso: cái điện thoại của tui vất đâu mất tiu rồi! Mai lên TP sẽ gọi liền cho các bạn. Có gì đột xuất nhắn tin trên đây dùm nha?
    Được quasimodo3110 sửa chữa / chuyển vào 05:43 ngày 25/04/2007
  9. music_heal_mysoul

music_heal_mysoul Thành viên mới

to pác Nhân: vậy anh sắp sếp một ngày trước 1/5 em ở tren sg, bao cho em ket quả sớm nhất đễ em giới thiệu cây đàn Bầu chứ
    em nghỉ từ thứ 7 đến thứ 3 tuần sau, nếu được gặp cao thủ thì tốt quá. học hỏi được nhiều, cho em biết tin vào trưa mai, em còn kịp mang đan Bầu lên!
  10. diencdspnd

diencdspnd Thành viên mới

các bạn ơi ! ... mình đã nghe hoà tấu bài : " HỒ TRÊN NÚI - PHÓ ĐỨC PHƯƠNG " cực kì hay .... bạn nào có bản nhạc của bài này ko ... cho mình xin nhé !