1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thành lập topic Sáo Trúc nha mấy bạn

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi leehonso, 24/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. leehonso

leehonso Thành viên mới

úi chà , pác saotruc này nóng tính thế, lần này tui chỉ post lên vài bài nổi tiếng thui, bên VN sẽ có : anh vẫn hành quân, tiếng đàn Talư , Mùa xuân biên phòng..., bên TQ thì có bài : Quách Tiểu Lộ xông trận( phối âm theo kiểu cổ nhạc của Trung Hoa , bài này còn có ngừơi bảo là Triệu Tử Long xông trận cứu A đẩu, thôi thì chuyên tên tuổi để cho thiên hạ phán xét), người lính đi tuần trên biên cương, cô gái hái chè... Sơ sơ là vậy lần sau tui sẽ pót thêm, nhưng phải kiếm cho dc cái chổ posr lên đã, ai biết thì giới thiệu địa chỉ nha .
    Àh mà pac saotruc ơi, lần trước tui post mấy tấm hình flute lên để minh họa cách thổi sáo thui, có gì ko vừa lòng thì pác bỏ quá cho, nếu pác có kiếm dc hình ảnh nào vế sáo trúc thì pót lên cho mọi người thưởng thức đi, em chờ tin pác
  2. leehonso

leehonso Thành viên mới

Chưa tìm được chỗ nào cho đăng nhạc lên cả, hix hix, thôi thì post tạm mấy tấm hình về sáo TQ lên cho mấy pác xem họ làm ăn chuyên nghiệp như thế nào:
    1. sáo TQ thường nè :
    2.sáo làm bằng xương ( hix ,ko biết là xương của con gì nữa):
    3. sáo mèo TQ nè :
    chi tiết hơn về lỗ thổi độc đáo của sáo mèo :
    ta thấy nó được làm bằng miếng thiếc ( có pác nào biết cấu tạo của nó ko , chỉ cho em biết với)
    4. sáo TQ cải tiến :
    ( em post nhầm tấm hình chi tiết của lỗ thổi chi tiết của sáo mèo , mấy pác thông cảm cho nhé)
    5. Động tiêu TQ( có thể lắp ghép dc thế mới độc chứ ):
    Lỗ tiêu có dạng như thế này nè :
    cách thổi vậy nè:
    6. sáo này lạ wé , ko biết tên , thấy ban nhạc 12 cô gái vẫn hay chơi :
    7.Panflute :
    nữa nè
    tiếp
    (cái này làm bằng xưong đó mấy pác )
    chi tiết của panflute :
    8. tiêu Nhật Bản:
    chi tiết đây :
    Sơ sơ em sưu tập dc nhiu đó , có pác nào tìm dc thêm thì post lên nha, còn về nguồn gốc tên tuổi của mấy tấm hình trên thì em còn non kém lắm nên có thể sai , mong các pác góp ý cho.
    Nhân tiện đó em nhờ mấy pác chỉ dùm em cách tải nhạc từ máy vi tính của mình lên 1 trang web nào đó ( hix , em ko biết trang nào cho làm như vậy ) để em tải mấy bài độc tấu sáo trúc lên với !
  3. leehonso

leehonso Thành viên mới

Chưa tìm được chỗ nào cho đăng nhạc lên cả, hix hix, thôi thì post tạm mấy tấm hình về sáo TQ lên cho mấy pác xem họ làm ăn chuyên nghiệp như thế nào:
    1. sáo TQ thường nè :
    2.sáo làm bằng xương ( hix ,ko biết là xương của con gì nữa):
    3. sáo mèo TQ nè :
    chi tiết hơn về lỗ thổi độc đáo của sáo mèo :
    ta thấy nó được làm bằng miếng thiếc ( có pác nào biết cấu tạo của nó ko , chỉ cho em biết với)
    4. sáo TQ cải tiến :
    ( em post nhầm tấm hình chi tiết của lỗ thổi chi tiết của sáo mèo , mấy pác thông cảm cho nhé)
    5. Động tiêu TQ( có thể lắp ghép dc thế mới độc chứ ):
    Lỗ tiêu có dạng như thế này nè :
    cách thổi vậy nè:
    6. sáo này lạ wé , ko biết tên , thấy ban nhạc 12 cô gái vẫn hay chơi :
    7.Panflute :
    nữa nè
    tiếp
    (cái này làm bằng xưong đó mấy pác )
    chi tiết của panflute :
    8. tiêu Nhật Bản:
    chi tiết đây :
    Sơ sơ em sưu tập dc nhiu đó , có pác nào tìm dc thêm thì post lên nha, còn về nguồn gốc tên tuổi của mấy tấm hình trên thì em còn non kém lắm nên có thể sai , mong các pác góp ý cho.
    Nhân tiện đó em nhờ mấy pác chỉ dùm em cách tải nhạc từ máy vi tính của mình lên 1 trang web nào đó ( hix , em ko biết trang nào cho làm như vậy ) để em tải mấy bài độc tấu sáo trúc lên với !
  4. vuvan

vuvan Thành viên mới

tớ bỏ tập sáo trúc lâu rồi nhưng vẫn khoái nghe lắm, bài anh vẫn hành quân tuyệt lắm, bác nào cho em nghía sơ bản nhạc cái
  5. vuvan

vuvan Thành viên mới

tớ bỏ tập sáo trúc lâu rồi nhưng vẫn khoái nghe lắm, bài anh vẫn hành quân tuyệt lắm, bác nào cho em nghía sơ bản nhạc cái
  6. leehonso

leehonso Thành viên mới

Bạn ơi, email của bạn là gì , cho mình biết để mình gửi bản nhạc cho, mình scan rùi , nhưng hiện giờ forum bị lỗi nên ko tải file lên dc
  7. leehonso

leehonso Thành viên mới

Bạn ơi, email của bạn là gì , cho mình biết để mình gửi bản nhạc cho, mình scan rùi , nhưng hiện giờ forum bị lỗi nên ko tải file lên dc
  8. artistofppl

artistofppl Thành viên mới

Minh cu~ng la` 1 nguoi rat me sao.Minh co y kien nhu the na`y. Tai sao chung ta ko trao doi cac ba`i sao hay voi nhau? Vay ai co , xin hay post len cho moi nguoi cu`n g kham pha
  9. artistofppl

Minh cu~ng la` 1 nguoi rat me sao.Minh co y kien nhu the na`y. Tai sao chung ta ko trao doi cac ba`i sao hay voi nhau? Vay ai co , xin hay post len cho moi nguoi cu`n g kham pha
  10. artistofppl

Minh thay hay do''. Ban na`o co ban? nhac na`o hay cua sao thi` post len cho cac ban cung thuong thuc voi.
    ID cua minh thach_son