1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thành lặp website riêng cho du học sinh tại Bắc Âu. Định hướng phát triển box Bắc Âu.

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi Iamyours1981, 16/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sapa_2k

sapa_2k Thành viên mới

hihihi,
    Xin ủng hộ các bạn để tăng thêm sự hưởng ứng cho một website chung của Bắc Âu, trong đó các members có thể trao đổi, tin tu+''c ca^.p nha^.t và học hỏi lẫn nhau ...
    Sapa
    ...
  2. Giao_Hoang

Giao_Hoang Thành viên rất tích cực

Tôi làm admin, vào mạng TTVNOL từ những ngày đầu, chứng kiến rất nhiều chuyện trên này. Việc làm web riêng nhiều người thích lắm, ai chả thích tự do của riêng mình. Nhưng số thành công được đếm trên đầu ngón tay. Có thể chưa hết một bàn tay. Một số thành công bước đầu, nhưng sau đó thưa thớt chả ai vào nữa.
    Việc lập web riêng chả ai cấm, cấm cũng không được. Nhưng mà các bạn vào box này hô hào kêu gọi cũng cần tôn trọng mod và thành viên của box (tạm thời bỏ qua Admin TTVNOL đi). Như vậy thì sẽ tốt hơn, tôi nghĩ thế.
  3. hanglt2

hanglt2 Thành viên mới

Chào ngài Giao_hoàng,
    Là thường dân trong box nhỏ bé này, em cũng không ''dám'' lên tiếng phản đối hay chống đối gì các mod đặc biệt là ngài. Chỉ nhân bài viết của ngài em xin nêu một số ý kiến thế này:
    1. Làm lãnh đạo, đặc biệt là lãnh đạo cao cấp nên cương nhu đúng lúc. Đang lúc nước sôi lửa bỏng thế này không thấy ngài vào động viên anh em - những người đang phải ra sức bảo vệ sự tồn tại của box - mà ngược lại chỉ thấy bác vào lớn tiếng đe doạ kẻ thù - những kẻ đang hừng hực khí thế xâm lăng. Làm như vậy có đúng là bác thêm dầu vào lửa, tăng sự quyết tâm cho kẻ thù không!!
    2. Em đồng ý với quan điểm của bác là cần phải tôn trọng ý kiến của mọi người. Em cũng hiểu tâm trạng của những người đã gắn bó với diễn đàn một thời gian dài như ngài. Vậy tại sao không tìm hiểu khởi căn của hiện tượng này?? Tìm hiểu mục đích của những những người ủng hộ việc thành lập trang web mới?? Người ta đã đúc kết ra rằng ''kẻ thù nguy hiểm nhất của những ông hoàng - mà ở đây là ngài và cái diễn đàn khổng lồ này - chính là sự tự mãn.'' Cái này đã một phần được thể hiện "rất rõ" qua bài viết ngắn của ngài ở trên. Em biết ngài hiểu ý em!!
    3. Nhân đây em cũng xin thay mặt ngài Hanm thông báo với mọi người cách thức hoạt động của trang web mới bao gồm cả phần diễn đàn cho dân Bắc Âu hoàn toàn khác với những gì đang diễn ra ở đây. Chúng tôi cũng không có ý định lôi kéo hay ép buộc những thành viên hiện nay của box này hay bất kì forum nào khác, các bạn hoàn toàn được quyền tự do tham gia và hưởng lợi từ những nguồn thông tin cung cấp trên trang web mới. Một minh hoạ đơn giản là trang web mới sẽ cung cấp các thông tin một cách có hệ thống từ những nguồn tư liệu có sẵn và đặc biệt từ chính những đóng góp của các thành viên tương lai. Nhưng thông báo chi tiết cụ thể sẽ được nêu rõ hơn trong thời gian tới và do chính ngài Hanm gửi đến các bạn.
    Cuối thư xin chúc ngài khoẻ và hưởng một ngày Valentine thật hạnh phúc bên người yêu dấu .
    Thân ái.
    Hanglt2
    PS: chúng ta có thể hợp tác trên cơ sở lợi ích của du học sinh Bắc Âu nói riêng và du học sinh Vietnam nói chung.
  4. Giao_Hoang

Giao_Hoang Thành viên rất tích cực

Vài dòng của tôi là những gì đúc kết được từ những điều tôi chứng kiến, mà tôi cho rằng do một vài sự tình cờ ngẫu nhiên mà tôi có thể biết nhiều hơn bạn. Tất nhiên bạn có thể có những cách suy diễn của bạn, "đổ dầu vào lửa", "tự mãn"...vv... đó là quyền của bạn, tuy nhiên sự thực vẫn là sự thực. Xây dựng được một trang web về mặt kỹ thuật không khó, nhưng xây dựng một cộng đồng mới khó. Còn nếu các bạn duy trì được, và tạo được bản sắc riêng, điều đó tốt cho các bạn và cho mọi người.
    Lời chúc của bạn gửi vào lúc 01:43 ngày 15/02/06, có vẻ không thiện chí lắm.
  5. hanm

hanm Thành viên mới

Chào mọi người,
    Cảm ơn tất cả nhưng ý kiến đóng góp của các bạn.
    Dù là ý kiến ủng hộ hay phản đối đếu rất đáng hoan nghênh. Cũng xin được nhấn mạnh thêm là trang web mới được thành lập cũng là mong muốn các bạn du học sinh hiện tại cũng như tương lai có thêm sân chơi bổ ích.
    Hãy ghé thăm, đóng góp ý kiến hay nêu câu hỏi các bạn nhé.
    Thông điệp của chúng tôi là:
    "Hãy cùng nhau chia sẻ và tận hưởng"
    Come and join us at http://www.SvHoiNhap.com and http://forum.SvHoiNhap.com
    Ha @ KTH
    Được hanm sửa chữa / chuyển vào 00:13 ngày 03/04/2006
  6. zal

zal Thành viên mới

Hay quá, hay quá.
    Web có tông ngon nhỉ. Mình rất thích nhé.
    Lúc đầu nên để vài mục thế thôi nhỉ, sau này dần dà phát triển ra là ổn.
    Goodluck!
  7. hanm

hanm Thành viên mới

Lúc đầu tạm thế, tổng hợp lại thông tin mất thời gian một tẹo, phải làm dần dần mà
    Cảm ơn bạn đã ủng hộ
    http://www.svhoinhap.com
    Được hanm sửa chữa / chuyển vào 18:20 ngày 03/04/2006
  8. hanglt2

hanglt2 Thành viên mới

Hi bác hanm, rất vui vì bác đã giữ lời hứa về một trang web Bắc Âu. Forum mới hoạt động nhưng cũng đã khá phong phú và informative.
    Chúc phát triển!!
  9. hanm

hanm Thành viên mới

Chào bạn.
    Cảm ơn bạn, dạo nyày cũng có một số cải tiến, quan trọng là mọi người đều nhiệt tình cả, nếu có thắc mắc thì chỉ chậm nhất trogn vòng 6h (đi học về :D) là có câu trả lời.
    Các thành viên mới cũng cảm thấy thoải mái và vui vẻ vì được giải đpáp trực tiếp và nhanh chóng. Mong là ngày càng có nhiều bạn cùng tham gia
    http://www.svhoinhap.com/forum/
    Thân.
    Được hanm sửa chữa / chuyển vào 07:50 ngày 10/05/2006
  10. boxwehn

boxwehn Thành viên mới

Như vậy là việc tạo trang web cho sinh viên các nước Bắc Âu đã không thành hiện thực với việc tồn tại 4 trang web độc lập của SV 4 nước Nauy, Phần Lan, Thụy Điển và Đan Mạch. Việc thành lập trang web cho từng nước có một điểm rất hay là làm mọi người gần nhau hơn. Như svhoinhap tuy mới thành lập cũng đã thu hút được rất nhiều bạn ở TĐ tham gia.
    Tôi nghĩ là diễn đàn có 2 phần: tạm gọi là đối nội và đối ngoại. Về mặt đối nội thì trang web riêng có tác dụng rất tốt để mọi người đang du học ở đấy vào gặp gỡ vào trao đổi kinh nghiệm. Đấy là ưu điểm của trang web so với box Bắc Âu. Còn về mặt đối ngoại thì cần bàn thêm. Lấy ví dụ về chủ đề mang tính nội bộ hiện này là lễ hội hóa trang ở Lund, số người đọc chủ đề đấy trong box hơn 600 lượt trong khi đó ở trang web thì gần 300. Nếu là các chủ đề khác như ảnh Bắc Âu hay giới thiệu về văn hóa và con người ở đây thì con số chênh lệch còn lớn hơn. Như vậy muốn đưa những hình ảnh về về đất nước chúng ta đang theo học thì tại box cho hiệu quả lớn hơn và sẽ cũng chia sẻ được với nhiều người hơn. Box cũng sẽ là cầu nối tốt hơn cho những bạn ở đây và những bạn ở nơi khác vì gần như tất cả các thành viên ở mạng khác đều là thành viên TTVN còn điều ngược lại thì không hẳn.
    Một điều nữa, tôi nghĩ chúng ta tham gia viết bài đều không vì mục đích tư lợi. Giờ đề nghị các bài viết về văn hóa, du lịch, du học sau khi gửi lên các trang web từng nước thì các bạn copy sang đây 1 bản. Ý 2 bạn @hanm, @hanglt2 và các bạn khác thế nào?