1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thanh Minh - Huế4-4

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi yuefeng, 30/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. soi83

soi83 Thành viên mới

Anh Hưng kìa, dạo này khoẻ không anh?
    Vẫn gầy thế nhỉ, đã tán tỉnh được cô nào chưa hay vẫn cô "công việc"?
  2. yuefeng

yuefeng Thành viên mới

Mọi người về phòng chuẩn bị còn mình nói chuyện với cô bé Lễ Tân và nhờ thuê xe ... Thật may mắn, giá thuê 60k xe tới 9h tối trả . Chẳng thể rẻ hơn
    Xe mang đến cũng là lúc mọi người sẵn sàng. Hưng - Bú trốn đi trước thăm bạn , cả nhà đói bụng và chạy xuôi về phía nam Sông Hương , dọc theo đuờng Điện Biên phủ tới quán Không Gian Xưa
    Một bữa ăn đặc chất Huế và ấm cúng nơi quán quen. Hến trộn xúc bánh tráng , Mít luộc , Cá bống kho tộ,cơm niêu, Súp tôm, Vả trộn tôm , bia Fes,... Cả nhà được no bụng để chuẩn bị cho ngày đầu tiên lang thang
    Hưng-bú nhập đội hơi muộn, ngẫu hứng , cả nhà đi tới điểm đầu tiên . Núi Ngũ Phong- Phường An Tây-Thành Phố Huế. Điểm du lịch văn hóa lịch sử Huyền Trân, người con gái Việt có công mở mang bờ cõi về phương nam.
    Hai châu Ô lý vuông ngàn dặm
    Một gái Huyền Trân của mấy mưoi
    Đầu thế kỷ rồi, Hoàng Cao Khải viết vậy, lịch sử thì cũng đã qua cùng các hệ luỵ , tài sản của người Việt còn lại là vô giá. Nếu vô Huế, không tới điểm tham quan này thì thật là thiếu sót , nhất là về mặt tâm linh
    Cả nhà vào đền, một vài bức ảnh trước cổng tam quan khởi động máy ảnh, kiến trúc đối xứng khá đẹp sau cổng phúc môn dẫn tới chính điện , bức tượng thật đẹp và trang nghiêm. Sau chính điện là đuờng dẫn lên đỉnh núi với đền thờ Hoàng Đế Trần Nhân Tông vua cha của Huyền Trân
    Điểm đến cuối cùng là nơi tượng phật Di Lặc và tháp chuông Hòa Bình nơi đỉnh núi
    Up ảnh giúp tớ nhé
  3. cu_ty_hamchoi

cu_ty_hamchoi Thành viên mới

Quán Xưa - một quán ăn được xây lại theo kiểu xưa, có áo dài tím Huế nhưng lại khá nhiều bàn ghế và có cả điều hoà
  4. yuefeng

yuefeng Thành viên mới

Núi Ngũ Tây - Tháp Chuông Hòa Bình . Cả nhà đánh chuông cầu an ở đây nhỉ
  5. xuxuebn

xuxuebn Thành viên mới

Các bác ơi, thế tuần này định ọp ẹp sao đây? có of không để bọn em biết, nhà xa nên fải bố trí và sắp sếp thời gian mừ.
    PS: Đồng chí cu tý có nhiều fan nhỉ. hehe!
  6. yuefeng

yuefeng Thành viên mới

Off tối thứ 6 , 6h30., em lên Hà Nội đi .
    - Em có thể over night ở chợ đêm Long Biên, chợ hoa Quảng Bá, lang thang phố cổ, Hà Nội đêm nhiều cái hay phết, sáng thứ 7 lại lang thang
    - Không thích đi đêm, thì về nhà anh mà ngủ , anh ra văn phòng
  7. xuxuebn

xuxuebn Thành viên mới

Lên HN rùi gặp nhau ở đâu hả anh ơi? mọi người nhóm mình confirm xem có đi được không nhé.
    [​IMG][​IMG]
    Nhớ... Huế
  8. ngoisaocodon25

ngoisaocodon25 Thành viên mới

he he, tình hình offline lần này có đông đủ k đây. Thu với Khoa có đi được k? quan trọng nhất là 2 đồng chí này đây, lần trước đã k đi được rồi nên lần này k được vắng mặt đâu đấy. Nếu k đi được thì báo để có gì lùi lịch lại chút xíu.
    Bà chị tớ cũng k đi được, tớ đi đại diện hi hi
    Quý ạ, may áo dài chưa mặc được lần nào, về nhà là cho vào tủ luôn, cũng k thử, chẳng hiểu bao giờ mới có cơ hội mặc đây, hi hi.
    Nếu lịch off thứ 6 này thì off ở đâu nhỉ?
    Mọi người fix lại xem những ai đi được cái nhỉ.
    A`, tình hình là tớ vẫn chưa xem được ảnh ở máy tớ, hic
  9. yuefeng

yuefeng Thành viên mới

Đề nghị chị em mặc áo dài đi nhé
  10. ngoisaocodon25

ngoisaocodon25 Thành viên mới

Hic,tình hình off thế nào nhỉ, chẳng thấy ai nhắn nhủ câu gì, k hiểu là thế nào đây. Nếu mọi người k đi đc thì lùi ngày lại vậy, mọi người nhắn một câu xem thế nào cái nhỉ. Bác trưởng đoàn có số đt của tất cả mọi ng thì alo xem thế nào rồi thông báo ở đây cái nhé. Em lại k lưu số mọi ng