1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thanh Minh - Huế4-4

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi yuefeng, 30/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngoisaocodon25

ngoisaocodon25 Thành viên mới

A`, đính chính anh Phong là nếu thứ 6 này chị em k đi đc thôi, chứ em Hằng vẫn ok, k phải cả chị em Hằng đâu nhé. hi hi, mà đi bao lâu rồi, đâu phải k biết tên chị em là gì mà cứ phải xưng tên em vào thế nhỉem hổng muốn là ng nổi tiếng thế đâuhi hi
    Tớ công nhận là bạn Hưng cu tý nổi tiếng ghê nhỉ, ngưỡng mộ ngưỡng mộ
  2. yuefeng

yuefeng Thành viên mới

Cả nhà ở lại Hà Nội hít bụi và đưa thêm ảnh , ý kiến cho buổi offline trác tác và lượn lờ Bắc Ninh đi.
    Chùa Bút Tháp được đấy ! tớ vote một phiếu điểm này .
    PS :
    -Hằng thì nổi tiếng vụ lộ hàng biển Thuận An
    -Chị em Hằng , thì nổi tiếng vì suýt nữa thì bị sóng đánh tụt
  3. xuxuebn

xuxuebn Thành viên mới

Xem ra anh Phong đúng là con người của "Phật" (nhìn anh cũng gần giống phật. hêê!) , thấy anh có vẻ thích đi chùa triền nhể, đi Bút Tháp mấy lần rồi mà vẫn muốn quay lại đó. Anh Phong chắc thổ địa khu vực này rồi nhỉ. có khi lại fải nhờ anh dẫn đường thôi. Em cũng mới chỉ đi có 1 lần lên chùa Bút Tháp thôi vì thứ nhất là xa , thứ 2 là bù lu công việc nên k có nhiều thời gian đi du ngoạn.
    Chờ đến buổi off tới đây sẽ bàn cụ thể nhé. Nhiệm vụ trước mắt là chuẩn bị cho buổi off tới thành công... chứ đừng như buổi off trước.
    Đề nghị mọi người cho ý kiến về thời gian, địa điểm off nhé.
  4. ngoisaocodon25

E'' anh Phong nói thế nào ý nhỉ, hàng nào mà lộ ở đây, hay anh hay đi chùa, tưởng mình là con nhà Phật, nghĩ mắt mình cũng như mắt Phật nhìn đc xuyên thấu một số thứ nên ngồi tưởng tượng linh tinh. Bệnh tưởng này là nguy hiểm à nha.
    Mà thời buổi công nghệ thông tin anh ạ, nói gì cũng phải có bằng chứng xác thực mới được. Chị em em có "lộ hàng với tụt" hay k thì chỉ thấy mình anh "tưởng tượng" ra thôi, nhưng chuyện có ng zô duyên, làm "điều khuất tất" mà k thèm xin lỗi khổ chủ thì ai cũng biết, mà hàng của ai lộ thì cứ xem máy ảnh của Thu là rõ ngay mà
    A`, bà Thu lần off tới nhớ mang máy ảnh theo để bà con chiêm ngưỡng nhé
  5. cu_ty_hamchoi

cu_ty_hamchoi Thành viên mới

Hi cả nhà. Tuần sau off đi, cũng cố gắng duy trì chứ. Tặng mọi người một số ảnh.
    Cả nhà nhé
    Quý
    Hưng
    Hằng
    Khoa
    Hương
    Phong
    Thu
    Chúc mọi người vui.
  6. yuefeng

yuefeng Thành viên mới

Tớ vừa ở Huế về, có chút quà cho cả nhà trong dịp offline này đấy.Trong thời gian 3 đêm2 ngày ở Huế tớ được đi qua
    Phá Tam Giang - Thành Phố Ma - Biển Phong Hải - Mỏ Ti Tan - Túy Vân Sơn

7. yuefeng

yuefeng Thành viên mới

Cuối tuần ,dự định đi Yên Tử vậy mà lại thôi. Trời xui, đất khiến cái máu " giang hồ củ chuối" nổi dậy vì thế quyết định đi Huế ngay chiều hôm thứ 6, 17-4-2009 .
    Sáng thứ 7 , 7h sáng đến Huế, vừa đặt khách sạn xong thì A Minh nhắn tin bảo về nhà anh nghỉ , không ở khách sạn :(( nhắn muộn quá làm em tốn tiền rồi ! Tất cả thời gian ở Huế, đi lại như điên từ Đại Nội tới Nam Sông Hương , rồi Sịa , Phá Tam Giang, Biển Phong Hải , Đồi Cát , Thành phố "Ma" ....
    Nhớ nhất thời gian trên đồi Vọng Cảnh, được ngắm cả trăng lên ,trăng lặn và bình minh trên sông Hương chỉ tiếc không kịp sắp xếp để mang trà và rượu lên đồi...
    Tháng 6, sẽ vô Huế lại dịp Festival đồ gốm .
    Cafe Chiều 44 Đặng Thái Thân [​IMG]
    Thành phố Ma
    Quyết tử cho tổ quốc quyết sinh :P [​IMG]
    Hạnh phúc
    Trên bãi biển Phong Hải
    Đặc sản chưa có thương hiệu , nước mắm Phong Hải [​IMG]
    Trên đồi cát
    Rumba nhà quê
    Điệu V 1.0
    Điệu V 2.0
    Được yuefeng sửa chữa / chuyển vào 20:12 ngày 20/04/2009
  8. xuxuebn

xuxuebn Thành viên mới

ảnh a Phong up lên đẹp thế. Thế mà lúc vào Huế không dẫn bọn em đi mấy chỗ đó nhể.
    Dạo này bận quá nên k vào topic của nhóm mình.
    Vụ offline sắp tới vào ngày Thứ 6 (24/4) . Nhóm mình sẽ đi ăn ở cái quán thịt... ở gần trường Y nhé. Mọi người có ý kiến gì thì góp ý nhé. Nếu không có ý kiến gì thì sẽ thống nhất vậy nha.
    Thời gian: 6h30pm tập chung ở 1 quán cafe nào đấy gần trường Y. Sau khi chờ đợi đủ người mình sẽ đi măm măm luôn.
    P/S: Đề nghị 2 đồng chí Hưng cho địa chỉ cụ thể quán thịt chim.
    Đồng chí Hưng bú cho địa chỉ quán Cafe hay ho gần trường y để mọi người tập chung (hoặc nếu k thì quán trà đá cũng được.he)
    - Mss Hằng, Thu đã lhệ và sẽ có mặt.
    - Mr Hưng cu tý đã Ok
    - Mr Phong cũng okie luôn roài
    - Chưa lhệ được với Khoa và Hưng béo - > đề nghị 02 đồng chí này nếu nhận được thông báo này thì confirm lại cho các thành viên khác ngay.
    Một lần nữa đề nghị các đồng chí cho ý kiến và nhớ là confirm lại 1 lần nữa cho chắc.
  9. thuz

thuz Thành viên mới

ờ, tình hình là tớ không chắc lúc 6h 30 có mẹt đâu, vì thế tớ sẽ đến muộn đấy, mọi người xem có đợi được không? tớ phải lấy bằng đc quà đi Hà Giang của lão Hưng bú, hí hí,
    p/s: Hưng tý kia toàn chọn ảnh chân rung j mà bé như cái tăm thế, toàn ng mẩu cả. mà sao mẹt tui trông giống thằng cha Michael Jackson thế hở?
  10. ngoisaocodon25

hic, toi nay offline roi ma sao van chua biet hen ho o dau,may dong chi Hung dau het roi,chan the.