1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thanh niên có nên ra thành phố lập nghiệp ko ? ( Xin mời cho ý kiến thẳng thắn )

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ 1987-1989 Hà nội (87-89 Club)' bởi buihuu_dat, 26/06/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. buihuu_dat

buihuu_dat Thành viên mới

Thanh niên có nên ra thành phố lập nghiệp ko ? ( Xin mời cho ý kiến thẳng thắn )

Nếu bác nói NÊN RA THÀNH PHỐ thì bác phải nói cho em rõ là tại sao lại chọn ? Vì sao ở TP lại kiếm được nhiều tiền hơn ??
    Nếu bác nói KO NÊN RA THÀNH PHỐ thì bác phải nói rõ ra là vì sao lại như vậy ? TP có gì ko = nông thôn ?
    Mong các bác cho ý kiến thẳng thắn nhé
  2. bolsa88

bolsa88 Thành viên mới

Trời đất! Học lớp mấy rồi mà sao giờ còn hỏi mấy câu như thế này!?
    Nêu quan điểm trước đã nhé: Hoàn toàn không cần ra thành phố vẫn có thể giàu được!
    Lý do:
    1---Việc giàu hay không không phải phụ thuộc hoàn toàn vào môi trường sống. Bởi lẽ, dù cho anh ở nông thôn chăng nữa, nhưng anh biết làm ăn, biết sản xuất thì khói thằng ở TP cũng còn phải chạy dài.
    2---Đừng vì hào nhoáng của TP mà hiểu lầm ở đó khả năng tiến thân là cao hơn so với Nông thôn. Đơn giản vì ở đây, sự cạnh tranh rất khốc liệt, nếu như chưa kể thêm vào sự không công bằng trong cạnh tranh giữa các cá nhân. Vì vậy, một khi không đủ bản lĩnh, không đủ khả năng, hay năng lực thì sẽ mất niềm tin. Và khi nhận ra điều đó thì đã ở vào cái tuổi quá muộn để cho những dự định mới....
    3---Liệu rằng ở TP có phải lúc nào cũng nhiều tiền hơn so với việc làm ăn ở NT? Cái này muốn trả nhời thì phải dựa vào năng lực của từng người thôi. Người đã kém cỏi thì ở đâu cũng vậy mà thôi, nên đừng nghĩ đến việc mình sẽ kiếm được nhiều tiền trong khi ko có năng lực!
    4---Chốt lại, đã yếu kém thì ở đâu cũng chỉ như thế thôi. Còn đã có đủ năng lực ở đâu cũng sống được.
  3. Soul_Crying69

Soul_Crying69 Thành viên mới

Mang Câu này đến hỏi kon nít trong trường mầm non í bó tay
  4. buihuu_dat

buihuu_dat Thành viên mới

đây ko phải việc HỎI mà là Tham Khảo cho ý kiến, ai con ý kiến gì nữa xin mời ^^,
  5. addy188

addy188 Thành viên mới

Với nghệ thuật chỉ phát triển được ở các thành phố lớn.
    Thành phố lớn với mức dân trí cao con người được trả công đúng với sức lao động của mình.
    Em xin hết
  6. hi3u0n0

hi3u0n0 Thành viên mới

ra thì ra chứ sợ j - à mà mình ở HN cũng chả rõ có nên khuyên các bạn hok
    Được hi3u0n0 sửa chữa / chuyển vào 22:19 ngày 31/07/2007
  7. stormeye2g

stormeye2g Thành viên mới

Một điều tất yếu la TP nhiều việc làm hơn, do vậy chuyện thanh niên ra TP tìm việc làm là 1 điều tất yếu. Nhưng khả năng trong tương lai việc đó sẻ giảm bớt vỉ hiện nay tốc độ CN hóa Nông thôn đang rất nhanh, vì vậy viẹc giải quyết việc làm cho TN Nông thôn sẽ ổn định hơn. Tất cả đang chờ đợi ở phía trước!
  8. saitohajime

saitohajime Thành viên mới

Đừng ra, TP chật lắm rồi. Thiển ý của mình là thế
    Còn về chuyện việc làm, mình thấy nếu muốn làm, thì ờ nông thôn nhiều thứ để làm/cần làm hơn TP nhiều. VD như setup 1 cái trang trại chẳng hạn. Được hỗ trợ rất lớn từ các phía, lại làm ăn ngay trên đất của mình. Có lợi hơn là vạ vật ngoài này.
    Hơn nữa, không phải ai ra TP cũng thích ứng đwợc. Cái này quan trọng phết đấy
  9. Nh0cL0n3ly

Nh0cL0n3ly Thành viên mới

em ở tp sẵn rồi nên chả biết nói sao với bác
  10. lordcharmed

lordcharmed Thành viên mới

bác muốn làm việc trong sự bon chen, hít thở bầu không khí tranh đua và ... đầy bụi thì ra thành phố, nếu công việc bác làm nuôi sống được gia đình bác