1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thanh niên Zimbabwe đã hài hước như thế nào?

Chủ đề trong 'Quán trọ Zimbabwe' bởi sexymexicanmaid, 06/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Pianist

Pianist Thành viên mới

Lâu không vào, thằng peter dạo này xôm nhỉ?

Còn bạc còn tiền còn đệ tử
    Hết cơm hết rượu hết ông tôi
  2. sexymexicanmaid

sexymexicanmaid Thành viên mới Đang bị khóa

to pianist: [​IMG],
    to bạn biendep: trong khi tranh luận, bạn đã sử dụng những kỹ năng.. lạ, không gần gũi với ngữ pháp trong sáng tiếng Việt, logic trong lập luận thiếu chặt chẽ, diễn đạt mập mờ.. làm cho các đàn em có những dị nghị không được hay về tớ, rất là lôi thôi, tớ xin phép, tớ stop.
    Tớ vừa nghĩ ra một truyện hơi bị đỉnh, hẹn tối nay lên tớ bốt cho các bạn, chao!

-------------------------------------------------
    Beth, I hear you callin'
  3. sexymexicanmaid

Thước kẻ của Natasa​
    Cả lớp đang im lặng nghe cô giáo giảng bài, bỗng nhiên bạn Natasa đứng lên, mếu máo:
    - Thưa cô, bạn Peter giấu thước kẻ của em trong túi quần bạn ý.
    Tất cả mọi cặp mắt đều hướng về Peter, cô giáo Nina nghiêm khắc hỏi:
    - Peter, có phải em đã lấy thước kẻ của bạn Natasa không?
    - Dạ thưa cô, vâng ạ.
    - Em thành thật như thế là rất tốt, cô không phạt em nữa, thôi lấy thước trả Natasa và xin lỗi bạn đi.
    Peter mở cặp lấy một cây thước quay sang dõng dạc "tớ xin lỗi bạn Natasa!" trước cả lớp.
    - Ơ Peter, thế cái thước trong túi quần em là của ai?- Cô giáo tò mò quá, hỏi.
    - Thưa cô, bạn Natasa đã nhìn nhầm đấy ạ, cái đấy không phải là thước kẻ và nó cũng không ở trong túi quần.
    Author by Peter

-------------------------------------------------
    Beth, I hear you callin'
  4. sexymexicanmaid

anh là anh nói thật anh không quen ai ở đây cả. Bọn admin ngồi im!
    Triết học là ngành khoa học của các ngành khoa học nên thường sẽ xuất hiện những câu nói hết sức khái quát, trừu tượng, có vẻ như là sẽ chẳng thấy áp dụng gì vào cuộc sống thực tại. Trong chúng ta hẳn không ai là không biết đến câu "không bao giờ có thể tắm hai lần trên cùng một dòng sông". Có bao giờ bạn tự đặt cho mình câu hỏi "thế nó áp dụng vào cuộc sống thế nào?", "những biểu hiện của nó là gì? dưới dạng nào?".. Trong những giây phút ngộ chữ hiếm hoi của mình, tớ đã thấy được hình bóng của nó, ẩn hiện trong toán học: Khi nói "không bao giờ có thể tắm hai lần trên cùng một dòng sông" thì nó có một nghĩa là "không bao giờ, có thể, một cách liên tục, giật nước 2 lần trong cùng một lần đi vệ sinh!" đính kèm với một mệnh đề "gọi t là khoảng thời gian nước sẽ tràn đầy khoang chứa giữa lần giật nước thứ n và n+1, thì:
    1. t không âm
    2. t<>0

.
    NkGhHáĨc.
    .

5. PhoibosApollon

PhoibosApollon Thành viên mới

Anh ơi em nhận ra anh có khả năng trong 2 lần đi vệ sinh không liên tục hoặc liên tục tuỳ ý nếu bị Tào Tháo đuổi, giật nước được 1 lần cơ. Nguyên nhân là nếu gọi t1 là khoảng thời gian từ lần thứ nhất đến lần thứ 2 anh đi vệ sinh, t2 là khoảng thời gian từ lúc anh đi vệ sinh tới khi giật nước thì ta có
    t1 trừ t2 có thể âm cũng có thể dương.
    2. t nhỏ hơn hoặc lớn hơn 0.
    (C) 2003 by Phoibos Apollon.
  6. sexymexicanmaid

Được ThinkDifferent sửa chữa / chuyển vào 00:47 ngày 28/10/2003
  7. sexymexicanmaid

Thôi chết em hiểu nhầm ********* ý anh. Bây giờ thế này, em làm thí nghiệm sau đây, gọi là "Nguyên lí giật nước toilet và các điều kiện biên của nó"
    Dụng cụ: 1200g giấy Bãi Bằng, chia làm 2 phần bằng nhau, phần 1 lại chia làm 3 phần nhỏ tạo thành một cấp số cộng, công sai 100.
    Mô tả thí nghiệm:
    Bước 1: từ từ nhẹ nhàng thả lần lượt 3 phần vào toilet. Giật nước. Tính giá trị lớn nhất mà lần giật nước thành công.
    Bước 2: Từ từ nhẹ nhàng thả lượng giấy xác định ở bước 1 vào toilet. Giật nước. Đợi trong khoảng 2 giây. Tiếp tục thả từ từ nhẹ nhàng lượng giấy xác định ở bước 1 vào toilet. Giật nước. Toàn bộ bước 2 tiến hành trong 10 giây.
    Viết báo cáo mô tả kết quả thí nghiệm.
    Kết thúc thí nghiệm.

.
    NkGhHáĨc.
    .