1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thanh pho toi yeu !

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi nonbili, 11/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nonbili

nonbili Thành viên quen thuộc

Toi yeu thanh pho cua toi , yeu tu moi ra doi !
    Hic hic, sap den tet roi , nho SG qua cac ban a, minh khong duoc vê nha an tet nen cam thay buon qua chung !
    Cac ban ke cho minh nghe ve ve tet nam nay di. De co chut huong vi ngay tet o xu so lanh leo nay !

Nonbili
  2. TGNN

TGNN Thành viên quen thuộc

Mình cũng rất muốn kể cho bạn nghe về Tết o tp.HCM. Nhưng đáng tiếc là năm nay trường mình lại thi sau Tết nên Tết năm nay mình phải ở nhà học bài. Nói chung Tết ở Sài Gòn thì năm nào cũng vậy. Sao bạn không kể cho mọi người nghe về Tết ở Nhật nhỉ? Hình như bây giờ cũng là Tết ở Nhật mà.
    TGNN
  3. moonkt

moonkt Thành viên mới

Tết SG năm nay giống như truyền thống mọi năm, cũng mai vàng, hạt dưa, bánh chưng, mâm trái cây ngũ quả,.....
    Thời tiết bây giờ đã mát mẻ, dễ chịu hơn, Chợ hoa xuân năm nay tổ chức ở công viên 23/9 á, tối giao thừa có bắn pháo bông nè, tui xem tivi thấy mọi người đổ ra đường xem đông lắm, nói chung cũng bình thường hìhì......nhưng quan trọng là không khí gia đình mỗi khi Tết đến phải không? Mọi nhà, mọi người đều muốn xum họp trong những ngày này, bởi thế ăn Tết xa nhà thì thật là buồn. Thôi, đừng buồn nữa nhé, hy vọng năm sau bạn được về ăn Tết hén...
  4. nonbili

nonbili Thành viên quen thuộc

Cac ban than men oi, o Nhat nguoi ta dau co an tet theo lich am dau !! Do la truyen tu xa xua roi . Nguoi Nhat hien dai an tet duong lich cac ban a. Da vay vao dung dip tet VN thi cac truong dai hoc Nhat deu co ki thi hoc ki moi buon chu !! hic hic..
    Nho nha qua !!
    Minh vi moi nguoi , moi nguoi vi minh
  5. pauldinh

pauldinh Thành viên quen thuộc

Ha ha ! các bạn biết không. Tớ đang ở một đất nước mà khi ăn tết người ta còn đốt pháo nữa đấy. Nhưng tết này thì tớ vẫn phải lên CTy làm việc va đang tranh thủ tham gia vài dòng đây chứ không thì cũng nhớ nhà lắm .
    Pauldinh
  6. Nghi

Nghi Thành viên quen thuộc

đó là thành phố có người tôi iu......
    Chỉ còn 2 ngày nữa thôi là em sẽ về Sg.....sẽ còn lâu lắm tôi mới được gặp lại em, được đi cùng em trên đường phố Sg
    Chỉ biết hy vọng và chờ đợi. Có niềm tin là có tất cả
    Bao nhiêu người đẹp ta không biết
    Người đẹp bao người đâu biết ta
    Ta đi trong cõi vô tình ấy
    Trời bỗng mờ sương mắt bỗng nhòa
    Hnt1