1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thành viien mới rất cần sự chỉ giáo của các tiền bối!!!!

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi tungtnt, 17/05/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vespalangbat

vespalangbat Thành viên mới

Ohh !! trong này có rất nhiều người sẵn lòng truyền đạt và chia xẻ kinh nghiệm cho những người mới chơi đấy anh bạn ơi !! Cũng có thể là câu hỏi như của bạn đã được trả lời trong các chuyên mục khác , Bạn chịu khó tìm lại trong các chuyên mục như thắc mắc biết hỏi ai , mua bán giá cả xe !!! Bạn vào đây xem cũng được
    http://www.vespavn.com/forum/ShowPost.aspx?PageIndex=1&PostID=660#660
    Giá cả thì vô chừng đôi khi người mua ngoài những thông tin và hổ trợ của bạn bè đôi khi còn có cái duyên nữa !! Chú khoai tây kia có lẻ cũng đã chộp được vài con " Gà tây " nên mạnh dạn đặt hàng ..chứ thật ra bây giờ giao hẳn cho chú vài ba chục chiếc Lam 57 chắc gì đã dám gom !! Đâu xa tuần trước bác Hongsonn vừa rước được hai chiếc 56 và 57 giá mềm , có bác lên đây rao bán Lam LD57 gin giá chỉ có 1000 đấy thôi !!
    Ngoài hà nội có group vespa hay gặp nhau ở vườn Hồng bạn liên lạc với Thành R-V-W-Q hoặc bác LongDD và nhiều cao thủ khác trong này xem sao !!! giá vận chuyển xe hình như khoảng 500K cho 1 chiếc từ saigon ra hanoi
    Sắp tới vespalangbat chắc phải làm một showroom nhận ký gửi xe scooter các loại quá bác hongsonn đâu rồi ..!!!
    Được vespalangbat sửa chữa / chuyển vào 07:02 ngày 26/05/2005
  2. vespavui

vespavui Thành viên mới

3. tungtnt

tungtnt Thành viên mới

Tiện đây các pác cho em hỏi về con Sprint !!!
    Em đang cần những con như thế!!
    Chơi dòng đóa có ổn ko các pác !!!
    Và giá cả hiện nay như thế nào!!
    Các pác làm ơn chi tiết như bác gavespalangbat với nha!!!
    Thanks các pác nheu nheu!!!
  4. R_V_W_G

R_V_W_G Thành viên mới

Chơi Sprint thì quá ổn.
    Sprint có hai loại:
    loại đầu số máy có 6 số ví dụ: 012345
    giá của một chiếc Sprint loại này máy móc ngon lành, đã sơn lại đẹp tầm 10-15triệu.
    loại đầu số máy có 07 số hay còn gọi là Sprint Veloce, hay ôpêphở như trong Sg hay gọi.VD: 0191234
    Loại này giá cao hơn, máy móc ngon lành, sơn đẹp giá từ 12-18triệu.
    Tại sao lại có chuyện 10-15 hay 12-18 còn do chất lượng của xe và đồ đạc của xe(đồ gin), có những chiếc Sprint có giá lên tới 2000USD, hay như chiếc Sprint sơn gin của VespaVietnam lúc mua đã có giá 25triệu.
    Nói qua một chút về sự khác biệt của Sprint và Sprint Veloce. Máy của Sprint gần giống như máy của Standard,tức là xi lanh có 02 cửa: hút và xả. Máy của Sprint veloce, thì lại hơi giống với PX, tức là xi lanh có 03 cửa, chính vì điểm này nên PV máy chạy bốc hơn và cũng dể thay đổi, sửa chữa hơn.
    Nếu muốn biết rõ hơn, bạn cứ tham gia cùng với hội Vespa Hn, tập trung tại Vườn Hồng 17h30 thứ 6 hàng tuần. Trong hội có rất nhiều người chơi Sprint, bạn có thể tự tham khảo và so sánh.
    Còn theo tớ, chơi Sprint rất phù hợp với những người mới chơi xe, hay những người phải đi lại nhiều, vì chất lượng máy móc tốt, ít bị hỏng vặt. Tớ cũng đang sở hữu mấy chiếc Sprint, nhưng vẫn chưa tìm được chiếc như ý, chỉ mong có lúc bác Trung và bác hongson chán để luộc lại mấy Sprint "gin gỉn gìn gin".
    Được R_V_W_G sửa chữa / chuyển vào 14:06 ngày 27/05/2005
    Được R_V_W_G sửa chữa / chuyển vào 14:07 ngày 27/05/2005
  5. tungtnt

tungtnt Thành viên mới

Nghe chừng pác R_V_W_G là lái buôn hở?? Nói đên Acma pác cũng xó em màu vàng(ko bán).Nói đến Print pác có mấy cái!! Chán hẳn!! Chậc! Chắc là em tìm đúng thầy đúng thuốc rồi đây!! Ah pác cũng ở Hn pải ko? Vậy thì vui quá roìa còn jè!! Nhưng mờ dao này em đang bận bù đầu làm dự án cho trường cũng ko có free time nhiều nên đành nhìn các pác họp hành vậy!! Với lại em đang mắc duyên nợ với con jim chiến(quà tặng đỗ đại học của gia đình) hẻm 1 nỗi banh rơi,lô toạch thì em còn đỡ áy náy khi chia tay với nó đằng này nó cứ chung thuỷ với em nên bỏ cũng chưa lỡ mà cươi em VES về làm vợ nó ghen chít.
    Mà để em VES làm vợ lẽ cũng ko đành hix nên em đang phải làm công tác tư tưởng với ông bà già!(Ngoan mãi roài hư ko chịu được) nên cũng hơi kẹt !!! Nhưng mơ hứa với các pác sớm muộn ji em cũng phải cưới 1 em VES làm vợ(càng già em càng yêu, mà trung niên hàng họ ngon lành , máy móc đẫy đà thì cũng yêu ko kém )!!! Nên các pác lúc nào có em nào khó chiều quá hoặc đã lo xôi chán chè thì cứ call cho em nha : 0915146684 hoặc YM : go_on_usvn. Em cũng sẽ chịu khó lăn lê đi tìm 1 em cho riêng mình để sớm được vi vu cùng người đẹp!!!
  6. tungtnt

tungtnt Thành viên mới

Ho*! Mấy hôm roài mờ ko có pác nào post bài ah! Post đê các pác cho anh em vui vẻ tí mừ!
    nhanh lên nào các pác!
  7. badper

badper Thành viên mới

Thứ nhứt: những j` bác thắc mắc thì mọi người đã giải đáp khá đầy đủ và cũng rất nhiệt tình
    Thứ hai: bác kêu đang bận ầm lên thế thì anh em lại "nỡ lòng nào" call bác đi bù khú??
    thứ ba: bác yêu vespa nhưng lại chưa thể cưới người đẹp nào vì một số lí do thì anh em có nhắn bác xem xe cũng...có để làm j`???
    Thứ tư: Bác là sinh viên hay học sinh j` đó còn bận thì mọi người đi làm rùi còn bận đến mức nào??? ko hay post bài cũng là chuyện dễ hiểu. Thời buổi này mong làm cho mình vui còn khó nữa là đi "làm cho anh em vui vẻ"--->ko nên thắc mắc nhiều
    Thứ năm (và cũng là điều cuối cùng luôn): VF cần những người nhiệt tình, tìm đến với hội chứ không khoái mấy kiểu ngồi một chỗ mà đợi điện thoại mời chào......theo badper hiểu thì mọi người ko có cái thói quen đấy!!
    Vậy thôi.....chúc bác sớm được hài lòng
    p/s: post bài với hy vọng júp bác vui lên ít nhiều
  8. tungtnt

tungtnt Thành viên mới

hehe ! Các pác !Em là dân tin nên vô mạng cả ngày các bác có jì thì cứ post lên cho anh em còn học hỏi! Còn chuyên em có xem xe cũng chẳng để làm jì thì xũng đâu có quan trọng đâu ! Điều cơ bản là em vẩn yêu xe theo cách riêng của em ! Các bác cũng vậy! Các Bác yêu xe là phải có xe ngay ở bên ! Em cũng muốn vậy nhưng đôi khi cuộc sống đâu có như mọi người mong muốn !Nên các bác có jì hay ho cuws post lên anh em còn học hỏi!!
  9. R_V_W_G

R_V_W_G Thành viên mới

ka ka
    cô bé Badper dạo này được tham gia với hội Vespa nhiều nên lời lẽ ngày càng đanh thép nhỉ
    Nhưng cũng may có người nói hộ, chứ riêng chuyện nhắn tin, gọi điện mời anh em đi chơi bời thì cũng ko vấn đề. Nhưng cứ mỗi tháng nhìn cái bill điện thoại với 6,7 con số, Gấu mẹ nhà em nó cứ gầm lên. Cũng vì vậy nên anh em cũng đã đưa ra thời gian, địa điểm nhất định rồi, mời anh em tham gia, nếu cảm thấy thời gian địa điểm chưa phù hợp thì cứ đưa ra ý kiến.
    Dù sao cũng phải cám ơn thuốc nổ tnt, từ trước tới giờ người ta chỉ nói tới: lái buôn nội địa Hongsson chuyên mua đắt bán rẻ, lỗ chỏng gọng,,, rồi thì lái buôn quốc tế VespaVietnam,,, chứ chưa bao giờ có ai nhận ra được R_V em cũng đang tập tọng vào nghề. Nhờ có bác quảng cáo dùm, vậy mời bác qua nhà xem xe, em còn "chém hữu nghị" ka ka...
  10. lucky123

lucky123 Thành viên mới

hic, đúng đó, đi với mọi ng` 1 hôm ma` e thấy a Thành fải gọi cho mọi ng` nh` wá, nên a Đức bảo a Thành là hội "chưởng"chỉ đc cái tốn tiền đt,hehhe.e nghĩ mọi ng` tập trung thì nên cố gắng đi,mỗi tuần 1 buổi mà, mà ai k đi được nên chủ động nhắn or gọi cho a ý thì hay hơn.Hix.còn e mới đi được có 1 buổi,thèm wá mà chưa có xe nên hơi ngại,mà đợt này thi nữa nên mỗi thứ 6 lại ở nhà nhớ ... xe.hix .thôi cố gắng mấy tuần nữa để được tham gia với mọi ng`.hix