1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thansamic21 - Em yêu anh!

Chủ đề trong 'Quán trọ Zimbabwe' bởi parusa, 10/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. parusa

parusa Thành viên rất tích cực

Thansamic21 - Em yêu anh!

Hihi! Chưa bao giờ có cái tit nào nồng nàn sặc sụa thế này!
    Thật. 25 tuổi rồi nhé, vài ngày nữa là 26 rồi, mõm mòm rồi, cái vấn đề hot nhất bây giờ ấy, mà hơi hơi thoáng qua 1 chút cũng đủ làm bao nhiêu lông tóc trên người dựng đứng hết lên ấy mà, chỉ có chuyện Tình Yêu thôi.
    Tìm người yêu, gấp gấp!
    Nếu như Donkihote gàn tôn thờ nàng Dulxenia làng Tôbôxô, con gái ông thợ xay bột, mặt rỗ lia chia, như 1 công nương kiều diễm nhất thế gian, thì em phủ phục trước anh, vị thần dũng mãnh kiêu kì : thansamic21, dù em chưa 1 lần ngó qua rung nhan anh 1 chốc lát nào dù chỉ để kết luận : mặt anh có rỗ như tổ đỉa hay ko.
    Dù anh 1 vợ 3 con rồi nhé, nghe đâu chị nhà còn đang mang thai rồng, mà hẳn 1 rồng 1 phượng kìa, vậy là anh đã đủ đánh dấu tên đống con của mình lên 5 ngón tay tài hoa hết mực, em vẫn coi ko khác đinh rỉ.
    Yêu thì chấp!
    Tại sao lại là anh ư? Vì trong muôn ngàn vì tinh tú lấp lánh rực rỡ trên nền trời MT, thansamic21 anh là ngôi sao sáng chói nhất! Ngay từ lần đầu tiên xuất hiện, với ngẫu hứng " ỉa sông ", anh đã chiếm trọn trái tim em. Hồi ấy nhầm về số 21, bụng bảo dạ: thằng ku non choẹt này mà ỉa khéo ghê!
    Trong em vẫn còn ngân nga dư vị nồng nặc của ngẫu hứng ấy:

Hôm nay tự nhiên có cảm hứng viết : những góc khuất dịu dàng là những lúc được ngồi ỉa bên triền sông đầy gió... nhớ ngày xưa đi ỉa ở nhà xí công cộng cứ ước ao một cánh đồng với cánh cò bay lả, đến bây giờ toilet xịn rồi nhưng khi ngồi ỉa ta vẫn có một cảm giác ấm ức nào đó nhất định . Bạn có yêu quê hương , vậy hãy một lần về quê và ngồi ỉa trên một cánh đồng , một triền sông , một bờ đê , một khu vườn ... và... bạn sẽ thấy cuộc đời có ý nghĩ biết bao , đáng sống biết bao , yên tĩnh đời đời biết bao và tất nhiên là bạn sẽ tự nhiên mà cảm thấy yêu Quê Hương biết bao nơi đã cho ta một chốn về và ...ỉa . Ôi những triền sông đầy gió !

Thansamic, em yêu anh tha thiết! Yêu bằng chết!
    Mà đấy là em chết thôi. Chứ anh có lỡ bị người ta cấu đầu, rút ruột, nướng ròn, như 1 chú châu chấu béo múp đầy kiêu hãnh ấy mà, thì em vẫn vác 2 mảnh của anh về, chấm ít 502, ổn, yêu tiếp!
    Mà giả dụ em có chết ấy mà, thì :
    Cọp chết để da Gà chết để lông, khỉ chết còn đỏ mông, thân em có chết hồn vẫn ... tồng ngồng theo anh!
    Và để ... tưởng nhớ đến anh được luôn luôn, em xin cái chữ ký anh cái nhỉ? Thôi thì gọi là, ko sở hữu được anh, em đành sở hữu cái chữ ký đểu của anh vậy, cho nó đỡ tủi.
    Yêu nhiều!
  2. parusa

Ôi! Cái quán trọ này vắng quá thể! Quả là chốn thiên đường cho cái sự ... tình tứ của đôi ta. Quả này phải táng 1 quả tạ thật hậu vào mặt lão Loa, người đâu mà ... tinh tế quá sức!
    Em nhớ đến anh luôn luôn! Thật em cũng ko tưởng tượng giờ này trên chiếc giường hạnh phúc lứa đôi, anh đang nằm ... trên hay nằm dưới nữa. Mong là chị nhà bỏ quá cho chút tình cảm tội nghiệp của con bé đáng thương này. Ai bảo chồng chị là người đàn ông quá quyến rũ? Thôi thì, hoa thơm mỗi người hưởng 1 tị, chị ăn cơm, cũng cho em húp tí cháo mới phải, anh nhỉ?
    Em thường tập đàn vào 1 giờ rất khuya, và viết cho anh vào 1 giờ còn khuya hơn. Hì, cái vế trên có " thường " là đúng, còn vế dưới mạo nhận " thường" là sai toét! Bởi vì đây là ... đêm đầu tiên của 2 ta. Hihi.
    Nhà em tầm sáng sớm và tầm đêm thường có 2 tiếng kêu đặc trưng : 1 là gà kêu, 2 là lợn kêu. Gà thì đúng là họ chim rồi, chim cánh xệ, nhưng mà lợn cũng là chim nốt anh ạ. Chim lợn, nó cứ chao chác, dao dác cắt ngang lưng trời, làm em càng nhớ thương anh tợn, thì cũng họ ... chim cả.
    Em ko tưởng tượng được ra anh thực, là bởi vì với em, anh giống bầu trời. Khoáng đạt, ***g lộng, bát ngát, vô tận. Bầu trời biến đổi những sắc thái muôn hình vạn trạng, mơ mộng êm đềm có, bậy bạ bố láo cũng có. Trên hết, là 1 trí tuệ thông minh nhạy bén, 1 tiếp đến là sự nhạy cảm tinh tế, nữa là hài hước vui nhộn, thêm là nét hồn hậu, hiền lành cố che giấu. Anh sợ người ta nhìn thấy điểm tốt của mình ư? Vị thần kiêu hãnh mà đầy khiêm nhường của em?
    Nhưng khoái tỉ nhất, là gì anh biết ko? Là sự phóng khoáng mãnh liệt ở anh, em từng nói anh như 1 cơn lốc? Trước anh, những nhỏ nhặt ti tiện phải run sợ cúi đầu. Từ sự phóng khoáng hồn nhiên, đầy nam châm tính ấy, toát ra 1 sức hút khủng khiếp, anh bảo em làm sao mà ko cắm đầu chui vào rọ? Nó được tạo bởi cái gì nhỉ? Em cũng ko biết nữa. Có lẽ là tất cả những nét tính cách đẹp đẽ nhất của 1 người đàn ông thực thụ. Mà em thì ... đàn bà. Anh chưa biết nhỉ?
    Thôi! Em đi ngủ, yêu bằng chết thì cũng phải đi ngủ. Hi vọng là mod của cái quán heo hút này ko vì 1 động tác " ỉa" duyên dáng mà ấn cái khóa to uỳnh vào mồm em.
    Có thế, thì em cũng cố ư ử trong họng 1 câu - là tựa tô bich luôn, ( hì, đồ nhà quê mới viết là tô bích biết chửa) :" thansamic, em yêu anh" cho đến lúc ... mở khóa!
    Nói chung em rất chi là vui! Kiếm được 1 người để yêu đâu có dễ. Còn thì, thứ 1, em xấu, anh đếch có hứng. Thứ 2, anh nhận lệnh cấm vận suốt đời rồi, có cái thiện thì cũng chỉ lấm lét, tranh thủ.
    Dẫu thế, thì tình yêu vẫn thật là ngọt ngào!
    Yêu anh!
    Được parusa sửa chữa / chuyển vào 01:24 ngày 11/12/2007
  3. sunny03k2

sunny03k2 Thành viên rất tích cực

ối mẹ ôi....tấu hài ah Pa? sorry vì Sun mò ra chỗ này....tại tò mò thấy Pa kêu có chỗ để hét yêu ai đoá.....vào đây đọc....sặc cả cốc nước...
  4. parusa

Hài là hài thế nào?
    Đây là tiếng kêu thảm thiết của 1 con tim đang bị bóp nghẹt vì yêu!
    Vào đây chơi đi, yên tĩnh hơn bên thùng rác đấy!
    Cho nghe ít tâm sự nhỉ?
  5. sunny03k2

sunny03k2 Thành viên rất tích cực

oải oải....copy từ blog của tớ sang nè...
    tâm trạng vẫy vùng luôn ah......
    9h30....nằm lăn lóc giữa nhà...người mệt bã sau hai đêm thức trắng....định ngủ....mà không sao ngủ nổi....chống chếnh......điện thoại kêu.......khoảnh khắc hi vọng.....lại thất vọng....chỉ là thông báo của mấy thằng ku trong nhóm đồ án.....hẹn thầy 10h mà quên....vục dậy......mở máy tính....vào blog quen xem có gì mới....choáng váng.....tối sầm .....lao vào toalet....móc họng....ko ra nổi cái gì ngoài tiếng ợ chua loét....dạ dày....dạo này hay hành hạ mình....10h20.....ở xưởng......thấy em gái ở lớp...em đang hạnh phúc ....cảm giác muốn đá cho em một cái....nó kêu gào ầm ỹ.....mình thấy ghen với hạnh phúc của người khác....quay lại với thầy ....đọc số điện thoại liên lạc....biết tin thi qua miếng vá kiến thức cuối cùng.....ko vui mà cũng ko buồn....chép mỏi tay mà được 5đ........chấm hết....10h50....ngồi hàng điện tử....bọn nhóc rủ rê đi ăn....không nuốt nổi....ngồi hàng đt....một cốc trà đá....người vẫn nôn nao...........11h30...mua tạm cái bánh mi con....nhét vào mồm......ngồi nhắn tin......những câu chữ vô nghĩa......càng nhắn tin càng thấy buồn....nhìn những hình ảnh máy tính thấy buồn nôn....định qua nhà thằng bạn thân....xin ăn.....toát mồ hôi....mệt quá....ngồi im...mắt nhắm lại.......12h15.....bọn trẻ ăn xong quay lại.......mình lại chìm trong trò chơi vô bổ.....15h30....loạng choạng đi ra.......16h....về tới nhà.....mẹ đã ra viện.....nhìn mẹ.....xót hết lòng.........lại ngồi vào mạng.....lại chát chít.....vô bổ.......muốn gặp một người........18h...ăn bát cơm nguội....thấy ngon....lại ngồi mạng....lại nhìn vào những cái nick....lại chờ đợi một người.........19h...lại nằm giữa nhà....giấc ngủ lang thang.......21h5...lại ngồi trứơc màn hình.....lại ngồi chờ.......22h....!....tâm trạng không thể viết ra lần nữa nên copy sang đây cho Pa đọc chơi hè....
  6. parusa

Oạch!
    Yêu kiểu này tổn thọ quá sun ơi!!!
    Đời còn dài, gái còn .... thừa thãi, mà bọn trẻ trẻ bây giờ á? 9x ấy, ngon vãi lúa!
    Nói chung rất chi là ko ủng hộ yêu để chết thế này.
    Hồi thất tình với Th ấy, định nhảy ùm 1 cái ( vào đâu thì vào) cho nó chết.
    Đau khổ bao nhiêu.
    Giờ nghĩ lại thấy ngớ ngẩn khủng khiếp!
    Qua tay mấy em rồi sun? Mà còn ... vật vã thế?!
    Được parusa sửa chữa / chuyển vào 17:15 ngày 11/12/2007
  7. parusa

Nhiều lúc, có cái gì dâng lên như nghẹn họng!
    Ko thể chịu nổi cái điệp khúc " Mai đi mua quần áo nhé! " của chị. Càng ngày càng thấy uất ngực với cái sự hời hợt, lấp liếm, giả dối trong ấy.
    Mình có cần gì đâu, nhưng tại sao mỗi lần thấy mình làm việc thì lại phải phun câu ấy ra, vì áy náy ư? Nhưng mình ghét tất cả những gì là giả dối. Giả dối! Giả dối! Quá là giả dối!
    Cũng như 1 người đã hẹn rất nhiều với mình, hẹn lần nọ, lần kia, bao nhiêu lần thất hứa. Nhưng cuối cùng, khi mình nhận ra đó ko phải là lỡ, là 1 nét tính cách trong con người ấy, chính là sự giả dối, phù phiếm, thì mình bye bye ko 1 đắn đo.
    Tởm nhất trên đời là người ta có thể nói ra điều mà trong lòng ko hề nghĩ. Mà nhất là lặp đi lặp lại được nhiều lần nữa thì cũng đến vái bà cả nón!
    Buồn! Nói chung là buồn cho sự đời! Người ta sống với mùi thối hoắc tỏa ra từ bản thân mà vẫn chịu nổi. Cài mùi giả dối lợm giọng!
  8. thieubinh

thieubinh Thành viên rất tích cực

Yêu anh nhé
  9. MissFieu

MissFieu Thành viên rất tích cực

Pác này dzô dzuyên,
    Người ta lúc đầu ở giai đoạn yêu thương, dằn vặt, nhớ nhung... vì 1 tình cảm không trọn vẹn.
    Sau đó chuyển sang vấn đề khác, liên quan đến giả dối--> tới mức phải bịt mũi
    Thì pác làm ngay câu "yêu anh nhé"
    Vậy pác khác nào cái mùi giả dối, thúi hoắc đó
    Hehe, trêu pác thui. Lần sau đọc kĩ bài chút, hiểu tâm trạng người ta
  10. thieubinh

thieubinh Thành viên rất tích cực

Vậy sao? Cứ tưởng là Spam thì ko cần cả nội dung lẫn hình thức chứ. Rút kinh nghiệm lần sau cứ thế