1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

THẢO LUẬN VỀ ÂM NHẠC TẠI HUẾ

Chủ đề trong 'Huế' bởi cacbanoi, 30/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cacbanoi

cacbanoi Thành viên rất tích cực

THẢO LUẬN VỀ ÂM NHẠC TẠI HUẾ

các bạn ơi, box minh cũng cần có một chủ đề, và luận về âm nhạc nhỉ, thế các bạn nẳm trong box huế nghĩ gi về việt nam thời nay, cho ý kiến nhé các bạn

Tôi Yêu xứ huế như yêu người thân của tôi
  2. hung2452

hung2452 Thành viên quen thuộc

Ban phai dua ra chu de thi moi nguoi moi thao luan duocchu?con ve nhac viet nam hien nay thi theo y minh thi minh khong thay an tuong cho lam!va minh cung khong thich,chi duoc mot so bai va mot so nhac si la co tam huyet sang tac con lai thi chang theo mot truong phai duong loi nao ca,that la vo vi.
    size=4[/blue]/size=4]
  3. cacbanoi

noi chung lai ve am nhac thoi nay, chung minh can thao luan ve nahc xua thi hay hon nhac thoi nay, nhung loai nhac vang va do van con ton tai mai, nhung con nhung loai nhac tre thi chi duoc noi tieng mot thoi gian rat ngan, con ve cac ca si duoc ham thi noi chung la cung la cac ca si nhac tre ma thoi, cac ban oi dong gop them y kien nhe
  4. hung2452

nhac xua dung la rat hay,nhat la nhac tien chien,mac du toi cung moi nghe nhac tien chien nhung ma co mot so bai nghe chang bao gio chan va no rat hay,vi du nhu bai"huong ve ha noi" "biet ly" co lang gieng"suoi mo" va con rat nhieu.Ohue minh hien nay thi it co nhung chuong trinh nhu vay nhung sap toi thi se co nhieu quan tra duoc mo ra voi hinh thuc la mo nhung ban nhac xua,va co the co ban nhac hoa tau nhung bai nhac thuoc ve nhung nam 30-40
    size=4[/blue]/size=4]
  5. cacbanoi

những bài nhạc thơi này, tuy cũng hay nhưng chỉ tôn tại được một thời gian ma thôi, chỉ có những bài nhạc xưa là được nhiều người thích nhất
  6. quai_u

quai_u Thành viên mới

tui là ma mới có gì ko phải mong các bạn đừng cậy ma cũ mà bắt nạt ma mới nha.
    Bạn hỏi VN thời này như thếa nào ư? Bạn hỏi như vậy thì bố ai mà trả lời được. Ít nhất thì bạn cũng nên cho biết là về khía cạnh nào chứ.
    đây là lân đầu tiên tôi viêt bài trả lời. Nhân đây tôi cũng muốn kết bạn với các bạn để có thể giúp nhau, nhất là như lúc đầu tôi nói, tôi mới lên ko biết gì mong các bạn có thể giúp đỡ tôi. Xin gởi lời cám ơn đến tất cả các ban.
    Nâng cốc cho tình bạn tốt đẹp

Quoctoan

7. hung2452

Ban an noi cho can than nhe !Chang ai bat nat ban ca va ban dung dem "bo" "me" vao day,dan Hue khong bao gio tho lo nhu vay dau!hy vong ban noi nang can than hon!
    size=4[/blue]/size=4]
  8. cacbanoi

các bác ơi, vào đây là lịch sự nhé tôi đồng ý kiến của Hung2452 đừng có vào đây mà nói năn không lịch sự nhé, còn bạn mà Đã vào đây rrồi thì chúng mình điều xem la bạn cả
  9. giangxichlosida

giangxichlosida Thành viên mới

Nghe nói về lỉnh vực âm nhạc răng thì cũng hay đó nhưng để nghe và thưởng thức nó mới là yếu tố quan trọng như nhạc thời nay gọi là nhạc hiện đại đó nghe mà chán thấy mồ nghe được nửa bài mà muốn nôn ra cho rồi.
    Âm nhạc là một yếu tố và một phần tất yếu trong cuộc sống của bạn muốn nghe và thưởng thức được nó thì củng phải biết đam mê mà muốn nghe tốt hơn thì phải có một chút kiến thức về âm nhạc chứ đừng có nghe nhạc tào lao mà nói là thích nhạc , thích cái kiểu như vậy là vứt đi .
    Muốn nói về lỉnh vực âm nhạc mà để cho thêm phần sôi động thì phải biết rock là thể loại hay và hay nhất để bàn tới nhưng ở Huế hiện nay nói chung chưa được phát triển tốt.
    Nhạc trẻ củng là thể loại ma được giới trẻ quan tâm nhưng ta không thể phủ nhận được la nghe được vài bưa là chán ngay.
    mà thôi viết chừng đó thôi các cô bác thử nghỉ đi.
    Tự mà phán xét