1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thắp ba nén hương thỉnh các bô lão vào phán hộ em

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi old_movie, 09/01/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. old_movie

old_movie Thành viên mới

Các bác phân tích giúp em ca này.
    Em 23 tuổi, trước có một mối tình rất đẹp, nhưng giờ cô ấy đi xa rồi. Gần đây em có loăng quăng vào một diễn đàn, tham gia thành viên, tích cực viết bài.Sau đó có PM qua lại với một bạn rồi hẹn gặp gỡ cafe. Trong buổi cafe, em gặp 2 cáo, cũng ở diễn đàn đó, chơi với nhau. Cáo em định nhắc đến là bạn của cáo em PM và hẹn cafe. Buổi cafe chỉ nói chuyện trên trời dưới biển về các cảnh đẹp, các chỗ ăn uống...trong Hà Nội. Em có chém gió về một vài nơi rất đẹp từng đi nhưng ít người biết, và cáo có vẻ rất quan tâm đến mấy chỗ chơi đó. Em có hứa khi nào rỗi sẽ dẫn cáo đi.
    Tự giới thiệu về em: học về sư phạm, cũng cao, trông bụi bụi và bất cần, nói chung là còn rất ham chơi. Thời cấp 3 ngu ngơ nhưng hay bị để ý, có thích thích vài bạn thì cũng chẳng biết làm thế nào. Sau này có người yêu, học lâu dần đâm ra cũng hiểu biết tàm tạm về gái.
    Cáo hơn em 1 tuổi, học kỹ thuật. Trông cũng xinh xắn, có vẻ ngoan hiền và ít nói. Nhưng xem ra rất ham chơi và rất tin người. Khi nói chuyện về những vấn đề quan tâm, thì cáo rất tự nhiên.
    Khoảng 1 tháng em không online, sau vào lại mạng thấy cáo PM hỏi thăm, bảo khi nào rỗi thì nhớ dẫn cáo đi thăm cách đồng hoa hướng dương dạo trước em nói. Em tất nhiên là ok.
    Trong lần gặp riêng cáo sắp tới, dẫn đi chơi đó, em nên thế nào?( em đi xe bus, tiền cũng không xông xênh mấy).
    Các bro tư vấn giúp em với ạ. Em xin vốt ngàn sao :-bd
  2. songhahs

songhahs Thành viên mới

Gì mà căng thẳng thế ông em?

Tán gái cứ nên tự nhiên thoải mái, không cần bất cứ kịch bản soạn sẵn nào, phương châm chuẩn nhất là vui chơi có thưởng thì càng tốt. Anh ngày xưa trước khi hẹn với em nào thì toàn mặc định là nó không thích mình cho đỡ áp lực buộc phải cố làm cho nó vui, cố chém, cố diễn cho duyên cái thằng mình trước gái.

Nhưng quả hẹn đầu tiên thì nên dày ví chút, đi chơi chém cho mạnh mồm, nhỡ có việc bất ngờ xen ngang mình còn chủ động được tình thế. Ngoài ra vô tư đi, đừng thò tay vào mồm móc thức ăn hoặc ngoáy mũi rồi bỏ miệng nhấm nháp là được. Nó cũng đang băn khoăn làm sao cho chú vui ấy chứ.
  3. old_movie

old_movie Thành viên mới

Em rất cám ơn bác SH đã chân thành chỉ đường cho em [r2)]

Bình thường em hay đi xe bus. Không phải nhà không có điều kiện, nhưng bị bà già thắt chặt đủ thứ. Vậy em nên mượn xe hay cứ đi bus, rồi đi nhờ xe của cáo?

Hiện tại thông tin của cáo còn mờ mịt, em chưa biết cáo đã có bạn trai chưa.
  4. Mr.PeChem

Mr.PeChem Thành viên mới

Tốt nhất là bạn nên mượn xe thì cho được thoải mái!
    Lên xe buýt chật trội với lại...đi xe dú ga mạnh zô cho em nó sát zô là bjk liền em nó có ng iu chưa à!
  5. old_movie

old_movie Thành viên mới

Tình hình là em đã xin được lịch hẹn vào thứ 7 này, hẹn đi thôi, chưa nói gì đến xe cộ. Các bác có thể vẽ cho em một kế hoạch từ sáng đến tối không?[:D] (cứ chuẩn bị trước cho đỡ lúng túng, được đến lúc nào, hay lúc đó).
  6. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Đỏ =>> anh ko nghĩ là Zai trường kia đi chơi game với đá bóng nhiều đến mức để xổng mất em này đâu ...
    Khả năng là em nó đang cần 1 đồng chí xung phong "lấy thân mình lấp lỗ châu mai", bù vào những khoảng trống nhất thời trong tâm trí em ấy ... hoặc có thể em này có 1 vài cái tật gì đó nên Zai trường kia chạy mất dép .... cũng có khi đơn giản là vì chú có 1 vài điểm khiến em ấy ham thích nên muốn lân la, đẽo gọt . =>> 1 số khả năng rất có thể là thật, nói vậy để chú luôn tỉnh táo trong mọi hành động.

Về phương tiện đi lại, chú cứ đi xe buýt cho anh, mang theo ít tiền thôi ... Tiềm lực có thể đi xe máy thì cứ chơi xe đạp, có thể đem theo 10 đồng thì chỉ mang 6.7 đồng, có thể gọn gàng bảnh bao hơn thì lại bất cần, cứ bụi theo đúng phong cách, đáng nhẽ cái áo có thể tẩm comfort, xịt tý nước hoa hiệu Con chồn vào cho nó thơm tho thì ta lại làm ngược lại, chọn lúc vừa đi tập thể thao về, khoác cái áo lên cho nó ngấm tý mồ hôi, tý hoocmon nam tính rồi để đó ủ trong 24h =>> Gái đã thơm rồi, ta còn thơm hơn gái là ko cần thiết. Sức hấp dẫn đến từ sự khác biệt, đôi khi là trái biệt, gần đây vô tình đọc được 1 báo cáo khoa học anh mới biết điều này ... chứ trước mỗi lần gái rúc vào nách anh là anh ngạc nhiên lắm, mình thì thấy buồn cười kỳ cục nhưng gái lại cứ kêu là thơm với thích ... hệt như con mèo con ấy, đáng yêu vô cùng.
    =>> Sức hấp dẫn đến từ sự khác biệt, đôi khi là trái biệt. Vẻ cuốn hút đích thực đến từ phong cách chứ ko phải từ những thứ hình thức, màu mè bên ngoài.

Anh nói vậy ko có nghĩa là phủ nhận tầm quan trọng của quần áo gọn gàng , tiền bạc, đầu tóc bóng mượt, tay chân thơm tho ==>> mấy cái đó để dành cho những buổi sau, chỉ thực hiện khi cả 2 bên đều có tình ý muốn tiến xa hơn, nhớ là cả 2 bên chứ ko phải là 1 mình chú. Chỉ những thằng tài cán chưa rõ ràng, còn non, nội lực yếu mới phải dùng đến cái mẽ, cái nhãn, cái vẻ ngoài, cái túi tiền để gây ấn tượng với gái ngay từ lần gặp đầu tiên ... như kiểu muốn được chị cưng chiều hơn thì cún phải ngoan, nghe lời, tắm gội sạch sẽ, ko bị ghẻ, và biết làm xiếc ... Có thế chị mới tung cho vài chiếc bánh quy hoặc để em liếm mặt, liếm tóc.

Mà như lời chú kể thì rõ ràng chú đâu phải là cún. Cho nên buổi đầu tiên cứ coi là đi chơi với bạn bè bình thường, có quý thì anh mới rủ em đi cùng cho vui. Cứ tự nhiên như anh đã gợi ý ở trên, ko cần chuẩn bị kỹ càng quá như mấy chú cún cảnh.!!
  7. old_movie

old_movie Thành viên mới

Em cũng định giống giống theo ý bác Li ạ.Em rất cám ơn bác.
    Bác có thể cho em xin một vài trình tự, địa điểm được không ạ.
  8. winterwinter

winterwinter Thành viên mới

Không biết các cô khác thế nào chứ mình thì sẽ không đi chơi hơi xa (mà lại là đi chơi riêng) kiểu này với một người con trai khi đã có bạn trai rồi. Nếu có rồi thì chỉ thi thoảng cà phê cà pháo với một vài anh, em trai mình coi như bạn bè thôi. Vì thế theo mình, khả năng cô này có bạn trai rồi là không cao.

Riêng về ý kiến của bác Mr. Li gì đó ở trên, đại để là gái kỹ thuật không thiếu giai thì chắc đúng. Có lẽ vì vậy cô ấy mới tự tin nhờ chủ topic dẫn đi chơi. ;)) Chứ gái học ngoại ngữ, ngoại thương, nhân văn thì rụt rè hơn chứ không chủ động với giai như vậy đâu (nhìn chung là thế, ít nhất thì có mình thuộc số này :">). Tuy nhiên, không thiếu giai chơi cùng không có nghĩa là có bạn trai. Nhiều khi bụt chùa nhà không thiêng, cô ấy không thích mấy bạn cùng học thì sao? Vấn đề đâu chỉ là cô này có vấn đề gì khiến các anh kia không thích, mà còn là cô này có thích mấy anh đó không chứ.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    À, mình có 1 câu hỏi này, vì tò mò thôi. Tại sao bạn 23 tuổi rồi mà vẫn chưa đi xe và còn đi bus? Vì bạn vẫn còn đi học?
  9. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Chuyến đi này là cơ hội để chú thể hiện các phẩm chất ... chứ ko phải là cơ may để lấy lòng Cáo.
    Đi đâu làm gì là tùy chú, cứ tự nhiên như dẫn bạn bè đi thăm thú nước non, ngắm cảnh hữu tình ... Muốn vui thì không thể thiếu máy ảnh, có tài lẻ thì mang theo cái đàn Piano, violin hoặc guitar ... hát hò cho nó thắm thiết tình đồng chí ... Muốn hoang dã hơn thì mang theo ít củi, ít than để làm món khoai nướng, thịt xiên nướng, ngao nướng, sò hấp ... Đến những đoạn gập ghềnh khó đi hoặc dễ té dễ vấp thì nhớ giữ tay em ấy ko nó lại vồ ếch ...

Buổi đầu đi khoảng 2 tiếng là đẹp, ko nên đi quá 3 tiếng vì ko cần thiết ...Vả lại chú nghĩ là chú sẽ có thể lặp lại bao nhiêu lần đi chơi như thế này nữa . Cứ khéo khéo thể hiện như cô Đông Đông bên dưới đây này là được, giản dị, ko hoa mỹ mà vẫn đầy vẻ phô trương.

10. lemanhtan

lemanhtan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đi chơi thôi mà , đừng căng thẳng , cứ tự nhiên ... vấn đề ở đây bạn đưa ra không phải là cưa đổ gái , mà là đi chơi với gái nên không cần phải tính toán quá đâu.=)) càng tính thì càng bí .
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa