1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thấp thì mặc váy thế nào cho cao nhỉ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi fallriver16, 29/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fallriver16

fallriver16 Thành viên mới

Thấp thì mặc váy thế nào cho cao nhỉ?

Em cao có 1m54 thui ạ, hic hic, nhiều lúc muốn diện váy mà chả tự tin chút nào. Các chị tư vấn hộ em với: mặc váy thế nào cho cao lên ạ? Mặc đến đầu gối, trên hay dưới đầu gối là ok ạ? Chân váy và váy liền thì thế nào ạ? Cảm ơn các chị nha
  2. ebunba

ebunba Thành viên mới

1m54 là vẫn cao hơn mình rồi Tớ thì mặc cả váy liên và rời nhưng cảm giác mặc váy liền thì cao hơn chút đỉnh. Tớ toàn mặc đến đúng đầu gối thôi ( muốn mặc trên đầu gối cũng không dám vì chân không có đẹp
  3. Hisa_Sanjo

Hisa_Sanjo Thành viên mới

Tớ nghĩ ko nên mặc váy dài , Chân váy thì mặc ngắn (trên đầu gối) còn váy liền thì chiết eo cao mà cũng ko nên dài quá đầu gối
  4. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Hix tớ thì chắc đc 1m54,5,43kg thui nhưng mà người tròn tròn ý.Mặc váy thì toàn mặc váy ngắn ngang đùi trên mặc áo đơn jản ko hoạ tiết cầu kì rùi đi guốc cao gót.Tránh tuyệt đối những kỉu xoè dài,qá đầu gối.Mi nhon như bọn mình cứ chơi váy chữ A ôm ôm là đẹp nhất
  5. CoBeSay

CoBeSay Thành viên mới

Mình nghĩ muốn trông cao hơn thì tốt nhất và váy xòe nhẹ may dạng chữ A . Kế tiếp là váy ôm dạng công sở nhưng vừa chạm gối . Lựa chọn thứ 3 là váy ngắn đấy , nửa đùi thôi .
    Có người nghĩ thấp không nên mặc váy ngắn . Nhưng ngược lại , mặc váy ngắn trông chân dài hơn và gợi cảm hơn
  6. rukawa_bigball

rukawa_bigball Thành viên mới

mặc váy ngắn và đi guốc 15cm
  7. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Cái này còn tuỳ chân bạn to hay nhỏ. Tớ lùn tì nhưng may mắn chân không tới nỗi nào nên mặc váy/quần chưa tới đầu gối + đi guốc tầm 5-7cm là thấy tự tin lắm rồi
    Tớ có 1.52m hay 53 gì đó thôi >.<

Được Ga`_CoN sửa chữa / chuyển vào 06:35 ngày 30/07/2007
  8. bemo

bemo Thành viên mới

em cũng 1m54,5 toàn chơi mini juýp thôi ạ
  9. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Em cao 1m54 mà nặng và bao nhiêu lbs ? Hay bao nhieu kg ? Tuc là, đại khái, em thuộc dáng nguoi nào dó em ? Nếu em thấp nhưng gầy thì cung dễ . Còn nếu em hơi tròn nguoi thì anh .. anh ý kiến 2 xu của anh nha ...
    1) Size quan áo: Truớc nhất, nếu em mặc váy, cần thiet phải mặc đúng size cúa em . Tuc là, hong nen mặc đồ rộng hơn size của mình, hay chật hơn size cúa mình . If clothes are too tight, all the bulges, rolls, dimples, and other flaws you may have will be accetuated. Quần áo quá chật, những điểm khuyyết khuyết sẽ bị nhấn mạnh thêm , làm rõ thêm . Nếu quá lớn y phục, nó sẽ add more weight , add more bulk, làm em nhìn ... càng thêm mấy cân đối . ===> váy và áo đúng size của em nhé .
    2) Chiều dài của váy:
    Nếu em cao, váy dài sẽ làm cho thân thể em dài thêm , cao thêm . Em phải chọn váy cho đúng chieu dài, thì dù em có thấp, con chai bên anh cung vẫn nhìn thấy em cao ... "lén" như thuong . Với những cô gái hơi thấp và tròn nguoi, váy dài sẽ tạo cảm giác em thấp lùn, trong con mắt của đàn ong . Còn những chiec váy mà chiều dài just falls right below your knee, tuc là, chiều dài chỉ xích xuong phia dưới đầu gối em 1 tí thôi , sẽ giup em nhìn cao hơn và gầy hơn . Đây là kinh nghiem anh từ các bạn gái Mỹ của anh . Hoi nãy, anh search tren NET cung thấy các cô bên Mỹ này đồng ý như vậy về chieu dài của váy cho con gái thấp đó em .
    Mà thật vậy, nếu em thấp, mang váy đến tận cổ chân (ankle) sẽ add more weight trên eo của em . Váy ngắn o ngan dùi cũng vậy . Tru phi, neu em có cái eo thật bé và xinh thì váy ngắn ngan dùi cung ok . Nhung trong truong hop dó, cap chan em phải suông (dùi đung to quá) sẻ nha ....
    3) Váy có pattern ?
    Tuc là mẫu trang điểm tren váy đó . Khi em mac váy, trách các pattern sọc ngang cung nhu sọc dọc tren áo và váy . Vì nó sẽ tạo optical illusion nhìn em heavier hơn . Một số pattern có thể tạo optical illusion che đuoc khuyet điểm tren nguoi em khi mac váy . Nhung phải biet dáng em có khuyet diem gì ngoai chuyen thấp . Nen nhớ thap hay cao hong quan trong bằng các phần tren cơ thể hong duoc cân dối về chieu dài và chieu ngang . Hieu ý anh chứ ?
    4) V-line neck and waist (cổ áo và lung áo hình chữ V)
    Kiểu đó có tác dụng giup chú ý của nguoi xem bị distract ra khỏi vùng .. chính giữa của cơ thể em ==> tạo cảm giác em gầy đi .
    Anh quote phần viết bên box mỹ :
    "A V-neck outfit can help draw attention away from the middle area, thus thining your entire appearance, while a V-line waist on a skirt or dress can really help reduce the appearance of bulk at the waist and top of the hips"
    Đại khái, khi em mặc váy, V-line waist sẽ ben con chai bớt đi cảm giác em bị nhiều thịt ở eo và ở mông (top of mông) .
    ....
    ..........
    (de anh gui đi roi sẽ đánh tiep . Anh sẽ viết về đồ trang sức , giầy cao gót .. phụ tùng cần thiet đi kèm theo váy để giup em nhìn cao và hap dẫn . Anh phải chay di họp bay giờ)
    Được thuyenxaxu sửa chữa / chuyển vào 01:48 ngày 31/07/2007
  10. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Cũng như đa số đàn ông khác, anh cũng thích con gái mặc mini juýp lắm đó .
    Mấy cô có đôi chân đẹp, khi mặc váy ngắn, con trai bên té ngã ào ào . Ui cha, anh thấy mấy boys trong blog của em té ào cả nha hihih