1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thất bại thảm của đội bóng HL trước Barcelona.Đây là nơi để các cầu thủ tự kiểm điểm và rút ra kinh

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hạ Long' bởi Bloodsckingbat, 19/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Bloodsckingbat

Bloodsckingbat Thành viên quen thuộc

Thất bại thảm của đội bóng HL trước Barcelona.Đây là nơi để các cầu thủ tự kiểm điểm và rút ra kinh nghiệm

Hic hic hôm nay thua đậm quá bà con ơi. 12-2 là một tỉ số không thể chấp nhận được đối với đội bóng HLC của chúng ta.Tôi thấy mình thật bất tài khi đã không thể bảo vệ sạch lưới của đội nhà,thật là xấu hổ khi tôi đã để lọt tới 1/2 số bàn thua của đội mình.Chắc tôi phải tập bắt thêm thôi nhất là những pha ra đối mặt với tiền đạo đối phương.Nhưng các cầu thủ của ta thể lực yếu quá mà cũng không có kĩ thuật nữa.Có cái ông em của yamaha thì suốt ngày dê dắt chẳng thèm chuyền cho ai cả, làm mất bóng ngay trước cửa goal nữa để tiền đạo đối phương ghi bàn.Hậu vệ toàn lên tấn công rồi không chạy được về nhà toàn để tiền đạo đối phương một mình một bóng khiến tôi thật khó mà giữ được lưới nhà.Sau trận này tôi bị chấn thương rồi chắc không tham gia được trận đấu tập lần tới đâu.Tôi cũng không khoái vị trí thủ môn cho lắm nhưng nếu đội mình có hàng tiền đạo tốt thì tôi sẽ cố gắng làm tốt vị trí thủ môn chứ không như hôm nay tôi sốt ruột quá chỉ muốn lên thôi.
    Đội bóng của chúng ta cần phải tập luyện nhiều nữa để có thể phối hợp tốt với nhau mới có thể đá tốt được.Tạm thời bây giờ chúng ta cứ tập với nhau đã khi nào đá tốt rồi mới đi đá giao hữu chứ cứ như hôm nay để thua tới 12 bàn thì xấu hổ lắm.Tôi chắc phải treo Nick 1 tuần mất thôi.có ai có ý kiến gì cho đội bóng thì cứ nói đội bóng cần phải kiêm điểm lại mình tại đây để rút kinh nghiệm cho những trận đấu tới.

~~~You took me out of the blue~~~
  2. Dr_Jones_new

Dr_Jones_new Thành viên quen thuộc

Thua là phải rồi , các bác trên mạng thì ai cũng tham gia hưởng ứng lắm , còn tài trợ này nọ....thế mà lúc ra sân đá thì chỉ có được vài mống . Quân số thì vừa đủ 1 đội bóng , chẳng thừa ra được 1 ai để dự bị nữa . Nhìn đội người ta mà thèm , dù cũng mới thành lập nhưng đi rất đông đủ , thay người ra vào liên tục lên ai cũng khoẻ như trâu vậy. Ngay từ đầu nhìn đội người ta , tôi đã biết kiểu gì mà chẳng thua.
    Theo tôi , lần sau ai thật sự đi đá bóng thì mới đăng ký tham gia. Nói trước để người khác còn lo chứ không lúc nào cũng phải chờ đợi người như thế này thì mệt lắm.
    To HeavyRocker : Hay thuê sân Thượng Đình đi ông Giang , gần đó thì tôi có thể rủ người QN đi cả đống. Sân Y thì xa quá bọn nó không đi được................
    When you walk through a storm
    Hold your head up high
    And don't be afraid of the dark
    Walk on through the wind
    through the rain
    Walk on , with hope in your heart
    you'll never walk alone...
  3. viet-thang

viet-thang Thành viên rất tích cực

Căn bản là không có các bác gái đi cổ vũ nên anh em ta đá không hay thôi. Nhưng dù sao thì hôm nay chúng ta cũng tìm được một thủ môn tuyệt vời rồi. Chúng ta phải tuyên dương tinh thần quên mình đỡ bóng của bác Bloodsckingbat. Hy vọng lần sau các bạn gái sẽ đi đông đủ để cổ vũ cho anh em, tôi nói thật chứ hôm nay mà có em Vân đi cổ vũ thì tôi có thể chạy đến sáng cũng không mệt.
    Thà yêu để mà mất tất cả, còn hơn là chẳng có gì để mà mất.(Việt Thắng)
  4. viet-thang

viet-thang Thành viên rất tích cực

Sau khi thử đá các vị trí, từ thủ môn đến tiền đạo. Tôi thấy mình chẳng hợp với vị trí nào cả nên quyết định xin mọi cho tôi làm đội trưởng đội cổ vũ & đội trưởng đội nhặt bóng ..hic.. hic..
    Thà yêu để mà mất tất cả, còn hơn là chẳng có gì để mà mất.(Việt Thắng)
  5. Bloodsckingbat

Bloodsckingbat Thành viên quen thuộc

Rất cảm ơn Việt Thắng đã thông cảm cho tôi.Đội mình đúng là hôm nay đi ít quá nên về cuối trận không còn đử sức đá nữa cứ để cho tiền đạo đối phương tự do hoành hành.Hôm nay Ngoclinh thì đến muộn còn Francolin thì đang ốm liệt dường không thể tham gia trận đấu được.Tôi nghĩ nếu chúng ta chịu khó tập luyện thì một ngày không xa sẽ đánh bại được Barca.Cung nhu Viet_thang sau trận đấu tôi thấy mình phải có trách nhiệm bảo vệ khung thành của đội minh nên tôi sẽ đảm nhận trách nhiệm này.Còn bac Vietthang không thể chưa gì đã nản được,tôi thấy bác đá đâu đến nỗi nào cứ tập nhiều rồi sẽ đá được thôi,đội bóng của chúng ta đang thiếu người mà.
    Tôi cũng phải công nhận với Việt Thắng rằng hôm nay chị em đi cổ vũ ít quá.Nếu hôm nay em Vân mà đi cổ vũ chắc tôi cũng không để lọt lưới nhiều bàn như vậy đâu.Em Vân ơi lần sau đi cổ vũ cho đội nhé.

~~~You took me out of the blue~~~

Được sửa chữa bởi - bloodsckingbat vào 19/05/2002 19:16
  6. heavyrocker

heavyrocker Thành viên quen thuộc

phải đấy,đội bóng của ta thể lực còn kém thì nên sử dụng lối chơi đồng đội ,phối hợp ăn í vào.Đằng này phối hợp thì chẳng ăn í,lại còn có những thành viên thích phô diễn kĩ thuật cá nhân nữa chứ,như thế dễ làm mất tinh thần của cả đội nữa.
    Đội bóng của chúng ta hiện nay còn 1 số vấn đề cần phải giải quyết.Đó là
    -hậu vệ:còn thiếu,chỉ có 1 mình tôi thì chịu,các hậu vệ khác thì hay thích lên tấn công nhưng lại ko chịu nhanh chóng lùi về khi mất bóng===>dễ bị thủng lưới
    -tiền vệ:đội bóng của ta ko có tiền vệ,thỉnh thoảng em của ông Thanh có chơi tiền vệ .Nhưng mọi người nên nhớ rằng vai trò của tiền vệ chủ yếu là phân phát bóng cho các tiền đạo,nhưng cái ông kia thì chỉ toàn rê dắt bóng rồi lại để cướp mất bóng===>đốt lưới nhà
    -tiền đạo:Do tiền vệ hoạt động ko tốt nên tiền đạo chẳng làm ăn được gì cả
    Tóm lại đội bóng của chúng ta cần phải tập luyện nhiều nũa mới ăn thua.Trận này chúng ta thua nhưng ko sao
    1 ngày nào đó chúng ta sẽ phục thù
    Hôm nay tôi rất ân hận vì đã làm cho 1 cầu thủ đội bạn bị thương,xin lỗi toàn đội và xin lỗi cả đội bạn nữa
    HƯƠNG ƠI,ANH YÊU EM VÀ CHẲNG BAO GIỜ GIẬN EM CẢ.VÌ EM LÀ TẤT CẢ CỦA ANH
  7. ff7810

ff7810 Thành viên rất tích cực

ko sao các bác à,mọi người đá vui vẻ là chính mà
    còn chuyện thua thì đội bóng nào mới thành lập mà chẳng thua,các bác còn ghi được 2 bàn trong khi trận đầu bọn em chẳng ghi đuợc bàn nào,hic hic...
    LẦN SAU ĐÁ TIẾP CÁC BÁC NHỈ?......CÓ LẼ 1 LÚC NÀO ĐÓ..KHOẢNG THÁNG 6 HAY 7 GÌ ĐẤY.....ĐÁ CHO VUI
    CÒN CÁC BÁC BẢO AI HAY DÊ DẮT Ý,NGƯỜI ĐÓ ĐÁ HAY ĐẤY CHỨ...
    hôm nào đá được các bác post hộ bên Barca nhé,bây giờ là em ko lên TTVN nữa đâu(lần trước em bảo ko lên nhưng mà TTVN bị chập nên fải lên,hic hic)
    thế nhé
    chúc các bác may mắn

Nothing's gonna change my love for you!

Một lần thôi,khi tình yêu phản bội
    Còn mong gì tim nở lại hoa xưa

Được sửa chữa bởi - ff7810 vào 19/05/2002 21:04
  8. mr_river1984

mr_river1984 Thành viên quen thuộc

trời ơi làm sao bây giờ nhỉ ! tôi là thành viên cả 2 câu lạc bộ thì biết vui hay buồn đây ????? khó xử quá !
    DON'T CRY FOR ME ARGENTINA!
  9. vantuanhp

vantuanhp Thành viên mới

Anh đánh giá cao vai trò đội trưởng của chú.Đội trưởng phải như vậy để lấy tinh thần cho anh em. Hôm nay anh bận nên không đến được.Anh cũng có lỗi vì chủ quan không đốc thúc SU37 đến đúng sân và giờ giấc.(hôm nay hắn không tìm thấy sân dù có cầm theo bóng). Vị trí tiền vệ để cho anh lần sau anh sẽ xung trận,nhất định không thể thua thế được( 12-2 : Bóng đá chứ có phải bóng ném đâu,ăn còn phải gắp).
    Anh em đừng bi quan nhé!
    DÙ TÔI BẤT HẠNH CŨNG ĐƯỢC MIỄN LÀ CÁC BẠN HẠNH PHÚC LÀ TÔI VUI RỒI!
  10. Milanista

Milanista Thành viên rất tích cực

hic hic, thua gì mà khiếp thế, thôi lần sau anh sẽ đi, hi vọng là sẽ không thua nữa, các chú cứ đặt sân đi, he he he

Luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu