1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thật bất ngờ với cách trị mắt bị bụp hiểu quả và tốt nhất. Hãy cùng tham khảo nhé

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuongnhi241216, 25/03/2017.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. phuongnhi241216

phuongnhi241216 Thành viên quen thuộc

Cách trị mắt bị bụp nào sẽ hiệu quả cho bạn? Mời bạn cùng tham khảo những nguyên nhân và giải pháp trị mắt bụp để tìm giải pháp tôt nhất cho riêng mình nhé.

Cách trị mắt bị bụp

>>>>>Tìm hiểu nhiều hơn về trị bụp mắt

Cách trị mắt bị bụp hiệu quả cho từng trường hợp

Mắt bụp bẩm sinh
    Mắt bụp bẩm sinh thường là do mắt quá nhỏ, nhiều da, mỡ dư mí mắt hoặc cơ nâng mi quá yếu. Trong trường hợp này thì giải pháp hiệu quả nhất là chờ cho đến khi đủ 18 tuổi – độ tuổi được phép phẫu thuật thẩm mỹ để hiện thực hóa giấc mơ làm đẹp cho cửa sổ tâm hồn của mình.
    Bác sĩ thẩm mỹ sẽ thăm khám tổng quan mắt, khuôn mặt, kiểm tra bằng tay để xác định tình trạng, tư vấn biện pháp tốt nhất để xử lý mắt bụp bẩm sinh.

Mắt bụp do tăng cân quá mức
    Khi bạn tăng cân quá mức, mỡ và và dư có khắp mọi nơi trên cơ thể và vùng mí mắt cũng không ngoại lệ. Trong khi đó thì cơ nâng mi khá yếu, không thể chống đỡ nổi sức nặng này dẫn đến mắt sụp và bụp.

Giải pháp cho bạn đó là phải giảm cân ngay lập tức, nhưng không được giảm đột ngột mà phải từ từ và có kế hoạch để cơ thể không bị shock. Một số trường hợp giảm cân thì mắt cũng hết bụp nhưng một số khác thì không. Lúc này bạn phải nhờ đến sự can thiệp của bác sĩ thẩm mỹ. Nhưng cách tốt nhất là luôn giữ cân nặng ở mức ổn định theo chỉ số BMI đúng không.

>>>>Bạn cũng có thể tham khảo những thông tin hữu ích khác như:Giảm sưng mắt

Mắt bụp do khóc quá nhiều
    Hậu quả sau khi khóc, nhất là khi bạn khóc nức nở, khóc vào ban đêm sẽ 2 bên mắt sưng vù mà nhìn vào thì ai cũng biết là bạn đã khóc vào đêm hôm trước.

Để tránh tình trạng này thì khi ngừng khóc, bạn đừng đi ngủ vội, cố gắng đọc sách, lướt nét chừng 30 phút rồi mới đi ngủ. Sáng hôm sau, mắt vẫn còn sưng thì đắp khăn lạnh, trang điểm kỹ cho khuôn mặt, nhất là mắt để mắt không bị bụp nữa.

Mắt bụp do thức đêm
    Một đêm mất ngủ không những làm mắt bị bụp, sưng to hơn bình thường mà còn khiến cả khuôn mặt bạn cũng phờ phạc theo. Giải pháp cho chị em lúc này là hãy dành khoảng 15 phút vận động cơ thể để kích hoạt các cơ sao cho đổ mồ hôi, tiếp đến là đi tắm để bạn cảm thấy tỉnh táo hơn (vì khi mất ngủ thường có cảm giác rất mệt mỏi, thiếu tỉnh táo).

Nếu mắt vẫn chưa hết sưng, áp dụng cách đắp khăn lạnh ở trên giống như mắt bụp do khóc quá nhiều.

Mắt bụp và đỏ không rõ nguyên nhân
    Nếu mắt bụp và đỏ không rõ nguyên nhân thì rất có thể là bạn đang có vấn đề với mắt như đau mắt đỏ, bệnh lý giác mạc, nhiễm vi khuẩn,… Trong trường hợp này, bạn cố gắng đừng dụi mắt nhé. Hãy đến nhà thuốc hoặc bác sĩ thăm khám tình trạng và người có chuyên môn sẽ cho bạn lời khuyên phù hợp nhất.

>>>>Nguồn bài viết: cách trị mắt bị bụp.
  2. traitimdantoc

traitimdantoc Thành viên rất tích cực

Hóa ra là tăng cân quá mức cũng khiến cho mắt bụp ạ? :( Thế này phải cố gắng duy trì cân nặng hiện tại của mình thôi.