1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thật vô liêm xỉ

Chủ đề trong 'Kiếm hiệp cốc' bởi giangnttt, 20/05/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giangnttt

giangnttt Thành viên mới

Thật vô liêm xỉ

Mình không hiểu các bạn nghĩ gì khicứ phát tán những link chuyện của nmq, lẽ ra các bạn không nên làm thế, các bạn có nghĩ thế là ăn cháo đá bát không. Ttv đã làm gì để các bạn đối xử như thế. ai đã dịch tiếp đại đường, biên hoang và dịch mới hàng chục bộ chuyện hay khác cho các bạn xem, và mở cho các bạn một sân chơi hòa nhã, nơi các bạn đóng góp và không đóp góp cũng được đối xử công bằng, bây giờ các bạn lại đi ủng hộ chính kẻ đã đối xử với các bạn không ra gì bằng cách đọc chuyện của nó.
    Các bạn có nghĩ sẽ làm các Dịch giả TTV nản lòng vì chính sự bội bạc của các bạn không. Các bạn có nghĩ rồi một mai khi họ nản lòng thì kẻ đang nhử mồi các bạn sẽ cười giễu vào mũi các bạn không. Lúc đó nó không cho các bạn đọc nữa, các Dịch giả TTV thì thừa sức đọc bản tiếng Hoa nên chẳng cần phải dịch nữa. Cáithói ăn xổi ở thì chộp giật đó sẽ làm giết chết một môi trường sinh hoạt kiếm hiệp lành mạnh.
    Các bạn có nghĩ không.
    Những alex, ngọc diện hồ, tieudaotu, cổ nguyệt, mà tôi hâm mộ, cuối cùng thật đáng xấu hổ khi cống hiến cho bọn cẩu trệ nmq. Các bạn cũng cẩu trệ như chúng thôi.
    MÌnh không nói được nhiều nữa, nhưng mình xin mợn lời tuanftu huynh để kết thúc:
    mong các bạn suy ngxhi kỹ đi. đừng giết chết tương lai của chính mình.

Nói như vậy là cũng thấy được TTV đang là linh hồn, là mũi chủ công dẫn dắt việc dịch truyện kiếm hiệp. Truyện nào TTV tập trung dịch thì NMQ cũng sẽ đi theo dịch. Và nếu TTV sụp, thì nmq sớm muộn jì cũng sụp mà thôi.

Xin lỗi mod vì mình quá tức giận, nếu là posst bài sai trái thì mình sẵn sàng vào VƯC, nhưng không nói không được.

Được giangnttt sửa chữa / chuyển vào 20:56 ngày 20/05/2008
  2. belleshanoi

belleshanoi Thành viên mới

Đúng là Alex, Ngọc Diện Hồ, TIêu Dao Tử, Cổ Nguyệt nên cảm thấy xấu hổ vì có một fan hâm mộ như bạn.
    Nhân tiện bài này có hơi nhiều lỗi chính tả, ví dụ phải là liêm sỉ, truyện chứ không phải là liêm xỉ, chuyện
    Hơn nữa bài này nên về TTV mà post, vì ở bên này làm gì có VƯC
    Được belleshanoi sửa chữa / chuyển vào 21:05 ngày 20/05/2008
  3. Fourier

Fourier Thành viên mới

Nơi đâu là sân chơi, nơi đâu chỉ là chỗ vào đọc truyện, ai cũng rõ. Ủng hộ viên nơi nào nhiều, nơi nào ít, nơi nào đáng được tôn trọng...chỉ cần có chút suy nghĩ thì cũng thông.
    Về việc phán tán link, những người nào muốn đọc họ sẽ tìm, mình chỉ giúp họ download dễ hơn một chút.
  4. giangnttt

giangnttt Thành viên mới

@Fourier: Chả lẽ TTV không thể là chỗ đọc chuyện? mà còn nhiều, còn hay hơn các chỗ khác gấp nhiều lần.
    @belle: mi chỉ là một con chó săn của nmq. Ta không nói chuyện với mi.
    alex, phc, Thuong Ma Phong, Ngoc Dien Ho, Thất Giới Minh, Cổ Nguyệt, tieudaotu, htnhan, Dong Ta
    Tất cả những đứa tiếp tay cho NMQ trong vụ Biên Hoan chỉ là một lũ cẩu trệ​
  5. meofmaths

meofmaths Thành viên mới

Sak!
    Mod ơi, bán khóa!
    Dám chơi dám chịu, có gì đâu mà phải bực mình nhỉ!
    Sao bạn biết các độc giả không cảm kích TTV!
    Tớ đồ chừng không ít người nói là nếu không có "cái bọn TTV đó" "làm bậy" thì e là không được đọc thoải mái vậy rồi, cảm ơn TTV, hì hì.
    Độc giả nói chung là người hưởng lợi, chẳng có gì mà bực cả.
    Vấn đề là bọn TTV có gắng duy trì được không kẻo lỡ nó sập phát e lại quay lại cái máng lợn, hì hì, một hai xin đại ca lão gia úm ba la xì bùa cho nhi đồng đọc truyện ké với.
    Xin bác KP bán cho cái khóa!
  6. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Khoá topic với lý do: Đ/c này là ai bên TTV nh?? Min mod bên 'ó ko cho chửi lại chạy sang KHC của t> là sao?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa