1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thất vọng các bác láng giềng quá - Fan Args nên vào xem

Chủ đề trong 'Brazil (BrFC)' bởi selecaofan, 16/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. selecaofan

selecaofan Thành viên mới

Thất vọng các bác láng giềng quá - Fan Args nên vào xem

Lâu rồi không viết bài, nhưng vẫn ngó nghiêng. Thấy các bạn Arg viết nhiều bài "có vấn đề" lắm nhưng mà thôi cái đấy thuộc về cách nhìn của các bác. Có điều cái vụ này thì nói qua một chút vậy
    Đúng ra tôi định viết bài trả lời trong Bản tin tăngô có điều tôi nghĩ cái topic đấy không nên có tranh luận qua lại, chỉ là đăng bản tin thôi nên lập topic mới vậy
    Bài này dùng trả lời hai bài post của giangbatigol, dracula83

Hờ hờ ... đúng ra là chưa bao giờ ở vị trí đó cả ...
    Mà kể cũng lạ, fan Arg thường tự hào mình hiểu biết bóng đá lắm, vậy mà với cũng bị cái vị trí đó làm mờ mắt nhỉ ...
    Cái hệ thống tính điểm mới của bọn Fifa chưa bao giờ điên khùng và mất tính chính xác đến mức vậy.
    Không cần biết công thức tính ra sao, chỉ cần xem các trận Brazil và Arg đã đấu trong vòng 2 năm trở lại, thậm chí 3 năm cũng được: Brazil thì vô địch hểt giải này đến giải kia (cúp Conf. cúp Nam Mỹ, thắng trực tiếp các đối thủ mạnh Đức, Arg...) Cứ cho là bị ảnh hưởng của WC thì Brazil và Arg cùng bị loại ở tứ kết, có khác gì nhau, chưa kể Brazil toàn thắng 4 trận trước đó, tính ra còn hơn Arg (nếu nói về công thức tính điểm của bọn Fifa). Còn sau WC, Arg thua đậm Brazil, thua nhiều đội khác (gần như chỉ hoà và thua) mới thắng được Pháp duy nhất là mạnh thế mà .... Còn Brazil thì sau WC, trừ trận hoà Na Uy còn lại toàn thắng trước khi thua Bồ 0-2. Khoảng cách điểm của Brazil và Arg trước WC khá xa (còn Brazil cách Ý tới mấy trăm điểm) thế mà kết quả WC và sau WC kéo dần Brazil xuống. Dù Brazil có thắng cũng bị trừ điểm ???
    Chỉ cần nhìn lại quá trình của Brazil và Arg thì thấy rõ hệ thống tính điểm của Fifa quá có vấn đề, nhất là khi nó hô hào lấy kết quả 1 năm gần nhất để tính lại càng cho thấy vô lý. Xét kết quả gần nhất sau WC thì Brazil hơn hẳn Arg thế mà từ một người hơn điểm Arg lại biến thành thấp điểm hơn.
    Bọn Ý hí hửng vì cái ngôi số 1 kia đã là thấy tầm thường quá rồi (nhưng dù sao còn có thể thông cảm khi nó là ĐK VĐTG, ít ra thì nó cũng có lý do để cho rằng mình xứng đáng) còn Arg thì sao ? Thất vọng cổ động viên láng giềng quá.

Được selecaofan sửa chữa / chuyển vào 19:15 ngày 16/03/2007
  2. dracula83

dracula83 Thành viên quen thuộc

...he he , rất cám ơn sự phân tích của bạn ,tất nhiên bạn nói đúng theo những gì bạn nghĩ , nhưng ...nếu bạn có thanh minh thì lên Phường bạn nhé . Fifa là 1 tổ chức có uy tín và lâu đời và điều đó là sự đảm bảo cho những gì họ làm . Hy vọng Selecao sẽ giành lại được vị trí số 1 với đúng trình độ và đẳng cấp nhé !
    Argentina''s Fan !
  3. MaxFire

MaxFire Thành viên rất tích cực

cái "vấn đề" mà bác nhắc đến đơn giản là 1 thông tin để anh em có cái post bài tranh luận cho vui, chứ ai mà chẳng biết hệ thống tính điểm của FIFA ko chuẩn xác. Bác post bài này thì lại cho mọi người thấy bác rất ấm ức về cái vụ xếp hạng này, em là fan của arg, chắc bác biết rõ, nhưng nói thật với bác là em cũng chẳng buồn click vào cái link có giật title "Arg soán ngôi vị số 1 của Bra", đến em còn thế thì sao bác lại tỏ vẻ ấm ức như vậy???? hay muốn tạo chủ đề nóng để mong cái bảo tàng BrFC này hoạt động trở lại?? ôi giấc mơ Chapi!
  4. dracula83

...hehe bác MaxFire nói đúng . chí lí ...
    Argentina''s Fan
  5. selecaofan

Nếu muốn tức giận thì lẽ ra tôi đã làm từ khi bọn Ý lên ngôi đó rồi, nhưng cái tôi tức giận không phải là việc Arg hay Ý ở vị trí lẽ ra là của Brazil mà chính là hệ thống tính điểm mới của bọn Fifa. Nếu hệ thống này vẫn giữ nguyên thì một ngày không xa có khi các bác sẽ cùng thấy bọn Anh chễm chệ ở đó ... Sẽ có những kẻ không xứng đáng nhưng to mồm và to còi ... đó là điều bực mình nhất.
    Còn với việc Brazil ở vị trí số mấy với tôi hiện giờ không quan trọng lắm - đơn giản vì Brazil ở đó lâu quá rồi, nhích lên cũng không được thì lâu lâu tuột xuống để còn có cái mà leo lên cho vui
    Từ khi Ý soán ngôi chấm dứt thời gian liên tiếp kéo dài của Brazil thì bọn tôi không quan tâm đến cái bảng xếp hạng đấy nữa, vì có ở vị trí số 1 thêm thì cũng chẳng kéo dài thời gian liên tiếp thêm được
    Cho dù có hay không có vị trí số 1 thì khi nhắc đến Brazil mọi người vẫn thường dùng cụm từ "đội bóng số 1 thế giới", hay đội bóng hay nhất thế giới, hay "cường quốc bóng đá số 1 thế giới" ....
    Còn việc post bài qua bên này thì đó là vạn bất đắc dĩ, tôi post bài mấy lần bên box Arg không được. Đơn giản vì khi đăng nhập, tôi vào diễn đàn bằng link www7.ttvnol.com nó không cho phép post bài, khi tôi quay lại box Brazil và đăng nhập lại bằng www9.ttvnol.com thì post được. Bác nào rảnh rỗi cứ việc thử
    Còn box Brazil vắng vẻ không hẳn vì không có người post bài nhưng vì Brazil không có thi đấu gần đây và tôi (có lẽ nhiều selecao fans khác cũng thế) cũng không có thói quen ca tụng hoặc hớn hở trước thành công của các ngôi sao Brazil đang thi đấu ở châu Âu như box-mà-tôi-và-các-bạn-đều-biết. Vì nếu làm như thế thì cái diễn đàn này ngập lụt hết. Chuyện đó để dành cho bọn nhà báo (kể cả chân chính lẫn lá cải), các forum của các CLB ...
    PS: Riêng Ronaldo thì hơi có sự đặc biệt và nhiều fans Brazil muốn cập nhật thông tin của anh ở đây.
    quote-dracula83 viết lúc 20:01 ngày 16/03/2007:
    ...hehe bác MaxFire nói đúng . chí lí ...
    Argentina''''''''s Fan
    [/QUOTE]
    Được selecaofan sửa chữa / chuyển vào 20:31 ngày 16/03/2007
  6. MrsVia

MrsVia Thành viên mới

Việc ai người đấy làm. Box Bra có chăm post bài hay không chẳng liên quan gì đến chuyện Arg của bọn tôi. Thế các thành viên của box bên này đâu mà bạn phải lặn lội sang nói chuyện với bên bọn tôi rồi mất công lục lọi những chỗ theo bạn là" bất bình thường". Mỗi người có 1 sở thích khác nhau, chính vì thế nên Lào hay Tanzania...cũng cứ có fans hâm mộ cuồng nhiệt.
    Chúng tôi yêu Albiceleste, cách yêu ấy khác với các bạn yêu Selecao của các bạn( thế nào nhỉ "không có thói quen ca tụng hoặc hớn hở trước thành công của các ngôi sao Brazil..."). Chúng tôi luôn dõi theo Arg, vui với từng thành công dù là nhỏ nhất của các anh, buồn với những thất bại của các anh. Điều này ảnh hưởng gì đến những-người-không-liên-quan? Hay nhỉCác bạn không làm thế với box của các bạn nghĩa là tự cho mình cái quyền chỉ dẫn người khác nên làm tn à?
    Cái thứ hạng bọn FIFA đặt ra chỉ là vớ vẩn, hư vinh thôi. Tôi thiết nghĩ, nếu như Bra vẫn cứ ở cái vị tri CŨ, cái ngai vàng của mình thì bạn đã chẳng sang bên Arg post cái topic đấy làm gì. Bạn cũng khỏi mất công so sánh. Mọi sự so sánh đều khập khiễng. Trái bóng tròn, thắng được thì cũng thua được.30-9-2006, Confederation Cup 2005... Arg có thua Bra thì trước đó cũng đã thắng nhiều rồi( điều này chắc bạn đã có bớt chút thời gian lưu ý) . Mà sau này thì càng chưa biết trước tn. Nhân đây cũng nói để bạn hay, Bra quả có kỵ giơ với nhiều đội, cũng như chúng tôi với bọn Anh và Hà Lan, thế nhưng đối với người Bra, Arg mãi mãi là đối trọng kinh khủng nhất. Chắc bạn không phản đối?
    Được MrsVia sửa chữa / chuyển vào 22:02 ngày 16/03/2007
  7. dracula83

...hic hic cũng may mà bác Selecaofan không so sánh giữa Brasil và VietNam .
    Argentina''s Fan
  8. tung_kenwod

tung_kenwod Thành viên quen thuộc

Đọc bảng xếp hạng tháng này suýt sặc vì nực cười.
    Vô địch thì có đứng thứ 10 hay 100 vẫn khoái hơn là thằng đứng thứ nhất mà đến mấy chục năm chẳng sờ vào cúp lần nào, đến cúp châu lục cũng hơn cả thập kỷ còn thèm rỏ rãi chưa được
    Đến bao giờ Ặc mới vô địch nổi 1 cúp nhỉ ? Hay là mời Ặc dự AFF cụp
  9. dracula83

..hic..hic..tội nghiệp đoàn quân Selecao , chắc là tháng trước các bác cũng kéo sang Box ITALIA gì đó rồi (ai bảo Y'' lại vô địch TG cơ ?), bây giờ lại kéo sang Box Arg (Ai bảo xếp NO 1 Fifa cơ ), nếu các bác còn khoẻ thì nên giữ sức cổ động để mà dành lại No 1 , chứ cứ đi đánh Đông dẹp Tây như thế này thì có ngày về lúc đó ''''Vườn Không Nhà Trống'''' mất , hãy làm cho Box của mình phong phú hơn bằng chính tình yêu mà các bác dành cho đội bóng Vàng Xanh nhé !
    Argentina''s Fan
  10. selecaofan

Muốn nói điều gì hãy suy nghĩ và nếu chắc chắn hẳn nói nhé, cái câu "chắc ..." đó rất tiếc là chưa từng xảy ra (cứ thử kiểm tra)
    Hãy tự hỏi vì sao kể từ khi có bảng xếp hạng Fifa ra đời đến giờ thì lần đầu tiên Arg mới ngoi lên nổi số 1?
    Hãy tự hỏi vị trí mới của Arg có xứng đáng trong hoàn cảnh hiện nay?
    Nếu dám trả lời thành thật thì ít ra fan Arg cũng có thể làm đối trọng với fan Brazil giống như đội tuyển Arg với Brazil