1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

That's a true love..Yet..?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi apus, 30/04/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. apus

apus Thành viên mới

Trời Hà Nội đang gió mùa Đông Bắc và có mưa phải không em???
    Không biết em có còn nhớ? Những ngày đầu chúng ta đi chơi với nhau cũng đúng là những ngày có thời tiết như vậy.
    Lạnh và có mưa nhưng không hiểu sao lúc đó anh cảm thấy ấm lắm! Vì lúc đó anh chỉ nghĩ rằng anh đã có em ---> Điều đó quan trọng hơn tất cả! Nó có thể làm anh quên hết cái lạnh cũng như cái ướt át trong cơn mưa đầu mùa.

Bên này đang là mùa hè. Ban ngày thì nóng nhưng ban đêm thì lạnh lắm! Nhiệt độ có khi xuống tới 5 độ!
    Những lúc như vậy anh chỉ mong sớm được về Vnam gặp em, ôm em vào lòng và chúng ta lại tiếp tục những ngày tháng vui vẻ như trước đây.

Có lẽ em đã quên hết chúng, quên hết những kỉ niệm giữa chúng ta. Đối với anh, đó là những ngày tháng tuyệt đẹp, những ngày tháng mà anh cảm thấy vui vẻ và hạnh phúc vô cùng!
    Nhưng giờ đây chúng chỉ còn là 1 kỉ niệm buồn.

Em có tin không?
    Anh không thể khiến cho em tin được
    Nhưng em hãy nhớ rằng
    Trong tâm trí anh
    Trong tim anh
    Luôn luôn có bóng hình em.

Anh mong rằng em sẽ được hạnh phúc cho dù là sẽ ko bao giờ được gặp lại em nữa!

Đã 4h sáng, đêm nay anh không thể ngủ nổi!
    Anh nhớ em! Hương à!
  2. apus

apus Thành viên mới

Melbourne 19 - 11
    Em ah!
    Em biết ko? Trời Melbourne hôm nay lạ lắm! Đang là mùa hè nhưng trời tối sầm lại, hơi lạnh và lất phất mưa.
    Giống tròi Hà Nội phải ko em???
    Nó làm anh càng nhớ nhà, nhớ gia đình, những cuộc dạo chơi với lũ bạn và hơn hết là nhớ em.
    Ngồi trong lớp học nhưng ko tài nào tập trung được. Đầu anh bây giờ chứa đầy hình bóng của em.
    Anh đang sống trong những ngày tháng thật khó khăn. Anh ko muốn ăn, ko muốn ngủ... Anh đang sống bằng những kỉ niệm của chúng ta trong quá khứ ---> Điều đó làm cho anh cảm thấy ko bị cô đơn, trống trải.
    Anh chỉ muốn khóc thật to, gào lên thật lớn để mong rằng sẽ có 1 ai đó an ủi mình nhưng anh ko thể. Anh là con trai mà!
    1 vài đứa bạn thân nói rằng là con trai thì phải có ý chí. Ko thể để những chuyện tình cảm làm cho nhụt chí, trở thành thằng đàn ông yếu hèn.
    Anh đang cố vượt qua chính bản thân mình em à! Nhiều khi anh muốn quên em đi cho đời bớt sầu nhưng vẫn chưa làm được. Anh sẽ cố, dù anh biết rằng đối với anh việc đó thật là khó!
    Anh sẽ trở lại là chính mình, 1 thằng con trai không biết buồn.
    Ở nhà trời có lạnh lắm ko em??? Em nhớ mặc áo ấm vào nhé! Và cũng đừng như xưa, đầu trần đi mưa nữa em nhé! Dễ cảm lắm!
    Anh muốn mình được tiếp tục quan tâm tới em cho dù anh biết rằng những lời nhắc nhở này là thừa khi giờ đây, xung quanh em, còn bao nhiêu người con trai khác. Nhưng anh vẫn nói! Thật là buồn cười phải ko em???
    Đến giờ anh phải đi đón thằng em rồi! Nhưng có lẽ anh nên mặc quần áo đẹp 1 tí, và chọn cái ôtô nào xịn 1 chút mà nhảy vào.
    Sẽ ko còn cái gì có thể khiến cho anh phải khóc, phải buồn và đau khổ nữa!
    Chúc em luôn luôn hạnh phúc! Và hãy luôn nhớ rằng có 1 kẻ điên đã yêu em như thế!
    Vĩnh biệt em! H...!!!
  3. apus

apus Thành viên mới

Có những người cùng đi trên 1 con đường, nhưng ko để lại gì cho nhau, nhưng cũng có những người, dù chỉ thoảng qua trong cuộc sống này nhưng đã để lại những kỉ niệm ko thể nào phai nhoà trong tâm trí nhau. Anh sẽ ko bao giờ quên em, anh biết chắc điều đấy.
    Ngày trước quá viển vông, bao ước muốn, bao kì vọng, bao hoài bão trong lòng, anh mong rằng chúng ta sẽ được mãi bên nhau. Tình yêu của anh dành cho em vẫn còn đấy, vậy mà anh mất em. Em thay đổi ư ? Hay là chính anh thay đổi ? Hay cuộc sống này thay đổi?
    Hôm nghe tin em đã có người yêu mới anh ko biết nói gì hơn ngoài 1 câu hỏi ngớ ngẩn "Tại sao?"
    Vì sao ư? Đến hôm nay trái tim anh vẫn ko lý giải được. Nhưng anh biết là em đã hành động đúng. Nếu biết trước là sẽ ko đi đến đâu thì còn tiếp tục làm gì. Thà thôi đi còn hơn.
    Em có còn nhớ những gì em đã nói với anh?
    Em yêu anh
    Em cần anh
    Dù ta xa nhau nhưng lòng ta luôn có nhau.
    ===> Nhưng giờ đây anh thấy " Gió đang thổi 1 chiều "
    " Lúc mới biết yêu mấy ai có ngờ
    Yêu đương phải đâu như mộng mơ
    .... Nhưng khi gặp người ....
    Mê muội đi mất rồi
    Và anh buông xuôi mặc trái tim mải mê đùa vui "
    Ai cũng bảo với anh rằng " Em ko yêu anh thật lòng đâu " Nhưng khi ở bên em, em làm cho anh tin tưởng và anh nghĩ rằng anh có thể làm em thay đổi nhưng anh đã sai lầm, 1 sai lầm ko thể tha thứ...
    Trước đây anh thường nói " Thà hi vọng để rồi thất vọng còn hơn là không tin vào ai cả "
    Nhưng sau những điều vừa qua, chính em lại là người làm anh thay đổi " Thà ko tin vào ai cả còn hơn là cứ hi vọng để rồi thất vọng "
    Anh đang mất lòng tin vào chính mình, ít nói hơn, ít cười hơn....
    Chẳng lẽ những việc anh làm vì em ko đủ để chứng minh tình yêu anh dành cho em thế nào?
    Anh bất chấp mọi thứ: Mưa, bố mẹ, hoặc những trận đá bóng với bạn bị bỏ dở vì em gọi. Vì em anh cũng trở thành kẻ thất hứa với bạn bè. Có khi còn bị nói là: " Thằng Điên tình! Mày quên hết bạn bè rồi ah? Thằng chết vì gái "
    Anh tiếc rằng tại sao cái lần anh bị tai nạn ôtô anh lại không chết? Nếu anh chết lúc đấy thì ko biết em có khóc ko???
    Nếu anh chết thì giờ đây anh sẽ ko biết cái sự thật phũ phàng này và anh sẽ ko phải sống trong những ngày tháng dở sống dở chết thế này!
    Cũng 1 câu anh hay nói đùa với em:
    " Nếu sau khi anh đi, em có yêu ai thì yêu những nhớ phải để sau 7 - 7 = 49 ngày đã nhé!
    Em có nhớ rằng mình trả lời thế nào không?
    " Thằng điên, nói lung tung, tao chỉ yêu mình mày thôi "
    Hôm nay là ngày thứ 42 kể từ ngày anh đi. Vậy mà em đã có người khác rồi!
    Nỗi buồn chất chứa trong lòng ko biết bày tỏ cùng ai.
    Nằm mãi mà ko ngủ được, còn bao điều yêu thương trong lòng muốn bày tỏ cùng em. Nhưng nói làm gì khi mà sự thật vẫn thế, ko thể nào thay đổi
    Mất em ....
    Ko thể nào quên đi được sao ?
    Rồi sẽ quên thôi, thời gian sẽ xoá nhoà đi tất cả.
    Vậy là hết sao? Biết bao kỉ niệm, với bao vui buồn se trôi dần theo tháng năm ư ?
    Anh ko muốn thế, anh ko muốn quên đi bao tình cảm anh dành cho 1 ng` con gái mà anh đã từng yêu.
    Nhưng anh không thể tiếp tục sống như vậy...
    Đã 3h sáng, anh đem tất cả những gì liên quan đến em: Ảnh và thư ra đốt.
    Ngọn lửa cháy thật to như những cảm xúc trong lòng anh đang dâng trào, ngẹn ngào muốn nói 1 câu: " I still love you " ( Tôi vẫn còn yêu em )
    P/s: Ko dám bày tỏ n~ dòng tâm sự này với em, nhưng vẫn mong là em biết được. Thật. ko hiểu nổi mình nữa!
  4. apus

apus Thành viên mới

Đây là những dòng nhật kí...Những thứ xuất phát từ ...Hic..Lúc tôi đang đau khổ nhất...Đã mất 1 khoảng thời gian khá dài..2 năm..Để chiếm được trái tim nàng..Thế rồi lại chỉ được ở bên nàng 2 tháng và mất nàng trong 2 tuần..Hic..